[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Anh vừa tạo tài khoản hôm qua thôi. Anh xem các bài viết của Gấu ở đây rồi. Mà làm sao để quote và tag người khác vào bình luận nhỉ?

162 Likes

Dạ, anh bấm vào nội dung và tô đen phần muốn quote. Anh sẽ thấy có nút “Trích dẫn” và bấm vào, nội dung quote sẽ đưa vào bài viết ạ.

Về phần tag thì anh gõ @ kèm theo tên thành viên là được ạ.

176 Likes

Rồi, anh cảm ơn Nipper.

Karol, anh đang bận một chút nên anh sẽ gọi em về chuyện của Gấu sau.

Giữ máy.

@THE_BEAR_HOUSE @Chanel

174 Likes

Dạ, Nipper cảm ơn anh.

174 Likes

Dạ vâng ạ.

180 Likes

Dạ em cảm ơn bác Nipper ạ. Hihiiii…có cách nào ghim các bài viết của Gấu lên đầu trang không bác Nipper, mỗi lần em vào đọc lại phải dò tìm lên trên để xem bác ạ

2 Likes

Dạ, chị @Dieukhanh3010 ơi. Bài viết đầu tiên của chủ đề sau 30 ngày không thể chỉnh sửa được nữa ạ. Vì vậy, chị có thể đánh dấu trang (bookmark) trên trình duyệt hoặc trên diễn đàn theo Hướng dẫn đánh dấu bài viết - Bài số 483 (bấm vào để xem) cho đường dẫn bên dưới:

https://f247.com/t/ho-tro-lua-chon-vung-gia-mua-ban-hanh-trinh-cua-hieu-biet-va-yeu-thuong/130634/2665

Ngoài ra, chị có thể truy cập vào Profile của @WINTERBEAR sẽ thấy Danh sách bài viết ạ.

+++ Rất mong chị thông cảm cho sự bất tiện này.

:maple_leaf: :pray: :maple_leaf:

181 Likes

Xin chào các bạn!

Lần đầu tiên cô chủ BEAR (CC) của mình cho phép mình đến nhà và nói bất cứ điều gì tại nhà riêng CC.
Trước hết, mình xin trân trọng cảm ơn sự tin tưởng, đồng hành và yêu thương của các bạn dành cho CC trong suốt thời gian qua.

Dù còn bỡ ngỡ vì anh em chúng ta chưa gặp bao giờ, nhưng mình được nghe CC kể nhiều về các bạn, nói chung đều là người trong nhà cả.
Xin phép mọi người được tự giới thiệu, mình công tác tại Trung tâm Hoa Bình Yên WTB, phụ trách phòng Bảo vệ. Vì CC chỉ cho phép được nói 5ngày/1lần nên mình luôn tận dụng cơ hội này.

Trong con người CC hội tụ tất cả tinh hoa của tri thức và tình yêu. Sự lan tỏa những điều tốt đẹp với những yêu thương vô bờ bến đã giúp cho những mảnh đời bất hạnh lấy lại niềm tin và an nhiên cuộc sống. Nó cũng làm lay động và thay đổi rất nhiều con tim, dù ít nhiều đã từng lầm lỡ.

Đối với mình, mỗi ngày được làm việc dưới sự dìu dắt và chỉ đạo của CC là một ngày bình yên tự tại và thật đáng sống. Với sự ngưỡng mộ và lòng biết ơn, trong khi mình lại không được phép bày tỏ điều gì. Chính vì vậy vào mỗi đêm muộn, trong không gian tĩnh lặng và dịu êm của đất trời, mình chỉ lẳng lặng nhẹ nhàng thả những trái tim gửi vào hư vô, nhờ gió mang đến với CC.

Một lần nữa, xin được trân trọng cảm ơn tất cả các bạn đang làm việc và vun đắp vì một thế giới xanh bao la trong ngôi nhà sắc màu lung linh của CC.

Mình xin phép trở về với công việc thường nhật.
Thân chào và tạm biệt các bạn!

14 Likes

Anh @LUX ơi, cô chủ đã nhận được lời chia sẻ của anh và có lời nhắn ạ.

"Cảm ơn anh @LUX . Em trân trọng những lá thư “rất dài” của anh được soạn và gửi đến hộp thư của Gấu vào những đêm muộn. Gấu xem anh và các bạn tham gia vào chủ đề là những người bạn. Tất cả đều được tôn trọng. Vậy nên, anh đừng thức khuya nữa nhé. Hãy ngủ thật sớm khi có thể và dành thời gian cho những người thân trong gia đình.

Anh vẫn có thể nhắn tin cho Gấu và chắc chắn sẽ nhận được hồi âm. Chúng ta luôn có thời gian để yêu thương. Giữ liên lạc anh nhé."

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

179 Likes

Hi chị gấu @WINTERBEAR hôm nay e đã sẵn sàng rời F247 vì quá nhiều thứ đã đi quá sức chịu đựng, k nghĩ 1 diễn đàn ảo lại có nhiều thứ khiến e phải lưu tâm quá nhiều ntn, đi nhưng e quên là phải giữ lời với chị hôm rồi là hẹn chị 1 ngày không xa sẽ sang pic của chị.
Ngẫu nhiên 1 ngày đẹp trời e biết tới pic của chị, xin lỗi chị vì hiện lên sai thời điểm :smiley: gần như ngày nào cũng vậy trong suốt 3 tuần qua e đều đọc đi đọc lại k sót bất cứ comment nào của chị và các bạn, e k nghĩ giữa 1 nơi ồn ào và đầy tư lợi cá nhân này lại có 1 pic đầy màu sắc như vậy, 1 nguồn sáng le lói đằng sau những tăm tối của thị trường, đây là nơi đọng lại với e nhiều cảm xúc nhất. Không biết sau khoảng bao lâu nữa e sẽ lại thấy chị trở lại, nhưng mong 1 ngày không xa, khi mọi cv của chị ổn trở lại, khi mà những thứ trên diễn đàn này quay về như cũ e lại thấy chị.
1 lời chúc hơi muộn nhưng e nhờ a @THE_BEAR_HOUSE gửi tới chị gấu, chúc chị mọi điều tốt đẹp nhất, chúc chị luôn có thật nhiều sức khoẻ để đem những điều tích cực hơn nữa cho chúng e. :cherry_blossom:

12 Likes

bác ơi… xin lỗi bác, có pải bác đang học tiếng trung k :sweat_smile: nhìn quen quá

3 Likes

K phải bạn nhé, có thể nhiều người giống nhau quá nhưng mình lại chưa học rồi. :grin:

2 Likes

:upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:
vâng ạ… hihi

3 Likes

Nipper cảm ơn anh @Datpham09 . Lời nhắn sẽ được gửi đến cô chủ. Xin được tri ân ạ.

+++ Hết tuần sau, Nipper sẽ giao lại tài khoản cho cô chủ và trở về với cuộc sống, công việc thường ngày. Nipper cũng đã lớn tuổi và điều cô chủ vẫn nhắc nhở Nipper là phải Quay về với chính mình. Với chứng khoán, Nipper đã cảm thấy “đủ” và sẽ tham gia hỗ trợ cô chủ khi được yêu cầu thôi ạ.

+++ Cô chủ chắc sẽ rất vui khi xem được lời nhắn này của anh. Có những đêm cô chủ mệt, Nipper đã cùng ngồi và trả lời tin nhắn từng bạn. Cô chủ nói và Nipper đánh máy. Đã có những lúc cười vui của hai anh em khi đọc được những tin vui hoặc phát hiện ra nhiều điều “kì thú” trên diễn đàn. Khoảng thời gian đó với Nipper là kỉ niệm thật đẹp. Chỉ đơn giản vậy thôi là Hạnh Phúc rồi.

178 Likes

Cháu cũng nghĩ đã quá mất thời gian vào với chứng khoán chú nipper ạ, 3 năm qua chứng khoán đem lại cho cháu mất nhiều hơn được, được là có thêm 1 khoản thu nhập khá lớn, nhưng cái mất lại nhiều hơn khi tự doanh sẽ phức tạp hơn người khác, mất thời gian, xa gia đình và mất nhiều thứ khác nữa.
Cảm ơn chú 1 lần nữa, cảm ơn chú vì khi chị gấu vắng nhà đã giữ ngon lửa này luôn ấm.
Gửi lời cảm ơn tới người chú đáng mến 🙇‍♂️

• Trân Trọng -
9 Likes

Nipper xin tri ân. Chúc anh @Datpham09 và gia đình khoẻ mạnh và bình an.

175 Likes

Nipper. Giữ gìn sức khoẻ.

Anh rất ấn tượng với cách sử dụng C.Boxes vào tuần rồi của bác nên sẽ muốn nghe nhiều hơn về điều này trong buổi gặp tới. Ivan đã trò chuyện với BEAR và Karol rồi nên bác an tâm nhé.

Về tầm nhìn của BEAR thì anh chị trong hội đồng đã quá rõ rồi. Hơn nữa, những điều mà em ấy làm được trong năm qua thật sự là những câu chuyện đẹp và nhân văn.

Ivan sẽ bay sang đó và tham gia buổi họp tới, không chỉ vì BEAR mà còn muốn lắng nghe câu chuyện của Nipper nữa.

@THE_BEAR_HOUSE

177 Likes

Anh Ivan vẫn chưa trả lời câu hỏi của em đó ạ. Ngọn gió nào đã đưa anh đến nơi đây ạ? @Monchee

:neutral_face:

182 Likes

Nipper chào anh ạ. Cô Karol đã cho Nipper biết thông tin và mọi thứ đã được chuẩn bị rồi ạ. Cô chủ sẽ rất vui nếu được gặp anh ở buổi họp tới.

174 Likes

Ivan liên lạc với cô chủ của Nipper hoài mà. Anh cũng đang chờ những điều mới mẻ trong ngày 15/5 tới.

Bác nghỉ sớm đi nhé.

@THE_BEAR_HOUSE

175 Likes