[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

SDD: Cơ bản dựa vào “thời tiết” nên nếu “lướt sóng” thì chỉ cần vào đúng nhịp là được, không cần phân tích sâu làm gì. Hiện giá đã “vượt mây” và sẽ đi ngang quanh 8.50. Mình nghĩ cơ hội không nhiều. Tùy bác nhé. Chưa có vùng mua hợp lý. Phù hợp T+ theo ngày.

190 Likes

bác Gấu xinh quá :slight_smile: Bác chia sẻ phân tích giúp PTC đánh như hiện tại là thể hiện điều gì ạ (Mình vẫn trên tàu từ hôm trc hỏi nhưng qtam để có thêm kiến thức)

1 Likes

Cảm ơn bác, ngày mới tốt lành! :smiling_face_with_three_hearts:

Mình biết bác @Meminmun từ lúc mới tham gia diễn đàn. Bác nói đúng, trước đây mình là chủ của hai topic “quảng cáo” về BCGDPM cho năm 2022. Về sau, do hai chủ đề này quá ít người quan tâm nên mình đã nhờ các mod đóng lại. Có thể lúc đó mình chưa được nhiều sự ủng hộ như bây giờ. Hiện tại, BCG và DPM vẫn là hai mã có trong danh mục của mình. Mình cũng “ít thời gian” hơn so với trước nên mình sẽ không mở chủ đề riêng nào nữa.

BCG: nếu bác từng xem chủ đề riêng về BCG trước đây sẽ biết mục tiêu mình đặt ra là mốc 50 (trước chia). Trong chủ đề này, mình cũng từng nhận xét về BCG cho một bạn vào ngày 20/2/2022 nên xin trích dẫn lại bên dưới. Hiện tại, vẫn không có gì thay đổi. Mình sẽ giữ BCG thêm 2 năm nữa. Nếu bác “lướt” thì để ý RSI là được :four_leaf_clover:

193 Likes

Nhờ bác Gấu phân tích mà mình tự tin cầm tiếp ELC đến khi đạt target :slight_smile: Mà mình có đọc qua bài viết số 484 của bác về cp SKG hôm 05/03 và sang 07/03 mình mua chút ít ở vùng giá 19.x, bác có nhận định gì tiếp theo về SKG không bác nhỉ ?

Chúc bác ngày cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên gia đình và người thân :slight_smile:

4 Likes

Không cần đợi “có dịp” đâu ạ. Mỗi ngày anh em gặp nhau trên đây cũng là vui rồi. Dịch bệnh đang phức tạp nên mong mọi người thân khỏe, tâm an. :four_leaf_clover:

Tiết trời Sài Gòn chiều nay đẹp, xin mời anh em ly cafe nhé :coffee: :coffee: :coffee:

+++ Nếu có lịch thì mình sẽ ưu tiên các bạn nữ trước, hi :smiling_face_with_three_hearts: :hugs: :hugs:

201 Likes

Bác “tàu ngầm” (cách dùng từ của bác thú vị thật :rofl:) lâu rồi nên chắc là đã xem nhận xét về KDH của mình vào ngày 4/3/2022 rồi nhỉ? Bác đã vào giá bao nhiêu? Nếu trong vùng giá mua hợp lý thì bác an tâm nắm giữ dài hạn nhé. Tuy nhiên, 2-3 tháng vẫn là ngắn nên theo mình, bác nên đánh giá thêm các cơ hội khác để cho bản thân sự lựa chọn tốt hơn. KDH sẽ tích lũy dưới 55 “khá lâu” trước khi vào nhịp tăng mới :four_leaf_clover:

@nxtcva78

193 Likes

Nói về họ FECON thì mình nghĩ mọi sự lựa chọn đều hợp lý để đầu tư giá trị. Dĩ nhiên, chỉ khi nào giữ được lâu dài thì mới có thành quả viên mãn. Nếu xét giữa FCNFCM thì mình sẽ đánh giá cao FCN hơn một chút.

FCN: Cơ bản đang được cải thiện và tương lai sáng như “ánh bình minh”. Ý chí ban lãnh đạo là quan trọng và đây cũng là điều khiến mình đánh giá cao FCN. Không chỉ mình, nhiều anh chị cao thủ khác trên diễn đàn cũng đã phân tích rõ rồi. Hiện tại FCN đang tích lũy dưới 25 và đây cũng là vùng mua hợp lý. Phù hợp T+ 3 tháng hoặc dài hạn trên 12 tháng.

FCM: Vẫn phụ thuộc vào sóng ngành là chủ yếu. Nếu so với hai người anh CSTTVD thì vẫn chưa sánh được. Cơ bản FCM là ổn và ngưỡng 12.50 nếu giữ được thì sẽ vào vùng giá cân bằng. Nếu không thì phải chỉnh về 10. FCM như một bức tranh đẹp, nên cá nhân mình sẽ chỉ “ngắm” thôi. Vùng mua hợp lý: 10.00 - 11.50. Phù hợp T+ theo tuần.

@thesunwillshine1day

196 Likes

Bạn nhận định sao về NLG ạ, so với KDH có tốt hơn không.

1 Likes

Thật vui vì bác và em vẫn biết về nhau mà bây giờ mới có dịp trao đổi.
Topic về BCG của bác trước đây em cũng tàu ngầm suốt. BCG là mã em giữ được khá lâu, vào 2 vòng, lăn chốt mua PHT, chắc sẽ đi theo nó dài ạ!

1 Likes

PTC mình đã có nhận xét vào ngày 1/3/2022 cho bác rồi nhưng mình không muốn nói nhiều vì đội bác onlyU9 và bác Khoai đang nắm. Mình thì không thích “drama”. Bác đã vào PTC trước nhận xét của mình thì từ ngày đó có thể chốt lãi bất kì khi nào. Nếu biết “đủ” đúng lúc thì chắc bác đã hạ tỷ trọng rồi nhỉ? Nếu bác vẫn giữ nguyên toàn bộ đến bây giờ thì mình muốn trách bác… thật đó. PTC là cp bị chi phối nên không có thể hiện gì ngoài ý chí của lái. Áp dụng bài số 380 thì sẽ chọn được thời điểm phù hợp để vào hoặc ra.

Xin chia sẻ cảm nhận cùng bác :sneezing_face: :slightly_frowning_face:

+++ Câu chuyện của PTC làm mình nhớ đến CIG (bài số 427) và TSC (bài số 544), hai mã mình cũng từng nhận xét có sự can thiệp của các đội nhóm. Chuyện xảy ra sau đó cũng đã rõ.

@MrLee304

191 Likes

Chúc mừng bác @An_Danh nha :tada: :tada: :tada: Mình đã nhận xét về SKG trong bài số 476 và thật sự mừng vì anh em nào kiên nhẫn canh mua được giá dưới 20. Như mình đã nói về SKG, cơ bản là ổn và an toàn nên dài hạn vẫn cứ giữ. Nếu “lướt” thì để ý RSI trên 75 hoặc tiệm cận giá 24 là có thể chốt chờ “vòng mới” (tùy thuộc điều kiện nào đến trước).

+++ Hôm nay mình mới biết nhiều bác “âm thầm” theo dõi các bài viết của mình và sau đó bất ngờ “trồi” lên nha nha :rofl: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: Dù sao đi nữa, cảm ơn anh em đã dành thời gian ở đây cùng mình ạ :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

193 Likes

cảm ơn bác gấu xinh đẹp

1 Likes

Mình chỉ xin phép góp ý thôi ạ. Mình nghĩ không nên so sánh giữa các mã cp khác họ với nhau. Thay vào đó, mình sẽ đặt câu hỏi Cơ hội ở mã nào nhiều hơnMã nào phù hợp với mình. Với mình, cả NLG và KDH đều là cp tốt, đáng để có mặt trong danh mục của mọi nhà đầu tư.

Riêng về NLG, mình đã có nhận xét từ khá lâu rồi (ngày 20/2/2022, bài số 102) và hiện tại vẫn đang trong vùng tích lũy dưới 60. Mình không biết bác đã sở hữu cp NLG chưa? Nếu đã có mà đang âm thì bác an tâm nắm giữ lâu hơn một chút nhé. NLG “lướt” cũng được nhưng hiệu quả không cao.

@drm12

192 Likes

Mình cũng hay theo dõi bài của các cao thủ trên f247 kha khá. Thời gian gần đây có ghé qua nhà của bác Gấu thấy nhận định của bác khá hay và có đôi chút…thú vị :slight_smile: Nên em cũng có “ké” vài mã bằng cách xem qua những nhận định của bác, cảm ơn bác nhiều :slight_smile:

2 Likes

Vâng, cảm ơn bác, ý e là bác tư vấn ngắn hạn 2-3 tháng, bác tư thế thì dài hạn e nghiên cứu và điều chỉnh cách đầu tư phù hợp.

1 Likes

Hnay IDC lại làm nản lòng CĐ bác nhỉ!!!:disappointed_relieved:

2 Likes

Đúng rồi, thời gian này theo nhận định cùi bắp của mình thì đang là sóng nối sóng. Tuy nhiên là những đợt sóng ngắn hạn, nối liên tiếp nhau chứ khó có một nhóm ngành nào tăng dài hạn hoặc liên tục như năm ngoái. Nên đợt này ngoại trừ IDC (mình xác định cầm dài hạn) ra thì mình cũng follow theo những đợt sóng đó để tối ưu lợi nhuận, dòng tiền đợt này xoay chuyển liên tục nên mình cũng tận dụng điều đó ở thời điểm này :slight_smile:

3 Likes

Cuối tuần rồi, nghỉ ngơi thôi anh em. Hôm qua mình quên đi đổ xăng như mọi người rồi :slightly_smiling_face: Chúc mừng giá xăng tăng. Chúc anh em cuối tuần vui vẻ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: TGIF :four_leaf_clover:

196 Likes

Em cũng xác định cầm dài nhưng nhìn nó giảm cũng thấy buồn buồn bác ạ!

2 Likes

ơ cả nam cả nữ gặp cùng hôm được mà bác :smiley:

1 Likes