[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Cảm ơn bác Gấu nhiều,em sẽ cân nhắc vùng bán theo bài của bác. Chúc bác Gấu luôn nhiều sk và vui vẻ ah

1 Likes

:rofl: :rofl: :rofl: rủ SP cháu í :stuck_out_tongue:

3 Likes

Ôi những lời ngọt ngào này nên dành cho các chị em bên nhà Tam Độc nha anh @Timing , em ké “một miếng” thôi ạ :stuck_out_tongue_winking_eye:

193 Likes

Năng lượng của em vào hết trong Sài Gòn rồi nè, trời mưa xối xả luôn hê :rofl: :rofl: :rofl:

197 Likes

Giấu dao là kính lão hả :joy:

3 Likes

:rofl: :rofl: ở đây chắc nắng, e còn k rõ nắng hay mưa nữa :sweat_smile:

2 Likes

tui nhắc nhở c í… kính lão đắc thọ :sunglasses:

2 Likes

Ai lão đâu, để ké thọ miếng :roll_eyes:

2 Likes

Cảm ơn Beer nhiều. Lâu nay mình làm khá tốt nguyên tắc cắt lỗ 10%. Nhưng năm nay quyết định “linh hoạt” với cổ phiếu SGT, hậu quả là phải cắt 30% và mua vé sang chuyến tàu khác chờ đợi ngày cập bến :sweat_smile:.
BCG của mình sẽ âm 10% nếu hnay thị trường giảm điểm, nhưng rất may vì thị trường khả quan. Đúng là áp dụng câu chuyện “linh hoạt” và “nguyên tắc” trên thị trường thực sự khó.

4 Likes

cứ chăm chỉ mặc áo dài tay, tránh gió tránh nắng là auto thọ
:blush: :blush:

3 Likes

Giờ già yếu rồi nhưng vẫn ham vui, đi chơi xong về ốm cũng chịu :rofl:

2 Likes

tưởng trẩu tre :thinking: :thinking: hóa ra cũng bít đã già

3 Likes

Hở, trẻ trâu :dizzy_face:

3 Likes

Gấu ơi bạn có thể đánh giá D.L.G giúp mình được k ạ? mình cảm ơn bạn :smiley:

2 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:
tui hok có nói vậy, tự e nghĩ ra nghen

3 Likes

Hmm người trẻ trâu lại đi nói người khác trẻ trâu :face_with_raised_eyebrow:

3 Likes

Bác Gấu có nhận định ntn về tt 2 phiên còn lại trong tuần ah, liệu có nhúng tiếp sau phiên hồi hôm nay ko bác!

2 Likes

buồn quá gấu ơi, chelsea thua buồn cả ngay luôn

2 Likes

@HannahV ơi, hỏi thật nha. Đang âm mấy mã rồi? DLG hình như anh Bach_nam đã trả lời cho bạn rồi và khi bạn đặt câu hỏi ở đây, nghĩa là có gì đó chưa ổn phải không? Gấu đoán nha.

Chào mừng @HannahV đến với nhà của Gấu, đây là lần đầu mình trò chuyện nhỉ? Gấu có cảm nhận không tốt nên sẽ khuyến khích @HannahV nên “chậm lại một chút”. Việc “nương” theo các anh chị cao thủ trên diễn đàn là tốt để học hỏi kinh nghiệm. Nhưng mà, nếu kết quả vẫn không được cải thiện thì cần xem xét lại.

DLG mình nghĩ dù có tăng về mệnh hay đội nhóm nào đang giữ đi nữa thì nên Bán nha. Sẽ là mất thời gian và tạo ra những kỳ vọng không đáng có (vào tương lai chưa có căn cứ). Nếu trong danh mục còn các mã khác thì hãy tạm dừng việc mua bán lại.

Điều Gấu muốn @HannahV làm là dành thời gian xem lại các bài viết của Gấu trước đây để bạn có thêm thông tin, kiến thức và một tâm lý vững vàng hơn. Gấu sẽ liệt kê một số bài cần thiết ngay lúc này để @HannahV đọc qua trước. Sau đó mạnh dạn cắt lỗ các mã trong danh mục nha :sunflower:

:four_leaf_clover: Bài học CẮT LỖ: Bài số 638

:four_leaf_clover: Bài học CHỐT LÃI: Bài số 1078

:four_leaf_clover: Các nguyên tắc cơ bản trong chứng khoán : Bài số 976

:four_leaf_clover: All in và Nguyên tắc Pareto : Bài số 711

:four_leaf_clover: Khi niềm tin đặt sai chỗ: Bài số 1739

5 bài viết này @HannahV xem qua và mình sẽ lại tiếp tục trò chuyện nha. Hoặc có thể nhắn tin riêng cho Gấu để chia sẻ nhiều hơn, cả những chuyện không liên quan đến chứng khoán nữa nha :smiling_face_with_three_hearts: :hugs:

+++ Ngoài ra, trong các ngày nghỉ lễ (sắp tới là 30/4), @HannahV dành thời gian để xem lại Danh sách các bài viết (bấm vào để xem) của Gấu để cho bản thân sự điềm tĩnh, thông tin và kinh nghiệm để tiếp tục hành trình đầu tư nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

202 Likes

@Tkung ơi, Gấu sẽ không trả lời những câu hỏi về các phiên của thị trường nha. Điều này với bản thân Gấu là vô ích. Khi @Tkung đã chọn được mã tốt và tin tưởng vào quyết định bản thân, hãy kiên nhẫn nắm giữ. Trường hợp vẫn chưa chắc chắn thì không nên quyết định nha.

+++ Mà nè, @Tkung có ảnh chùa Hương thì đăng cho Gấu và mọi người ngắm nha. Gấu chưa bao giờ đi chùa Hương cả. Thật đó. Hi :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

202 Likes