Hướng dẫn thành viên mới & giải đáp thắc mắc trong việc sử dụng tính năng F247

@Suzy mình muốn đc cấp tích xanh… Check ib của mình nhé

2 Likes

Xin dấu tích ko thấy ad trả lời vậy ??

1 Likes

tích xanh dành cho các thành viên có hoạt động tích cực, nhiều đóng góp & có ảnh hưởng đến cộng đồng, đầy đủ thông tin xác thực + không vi phạm nội quy diễn đàn thì sẽ được cấp bạn nhé.

1 Likes

bạn click vào hình chuông bên góc phải thanh trượt, chọn mục Im lặng để bỏ thông báo các pic đã xem nhé.

@Suzy: Cho hỏi danh hiệu trung thủ, cao thủ,… được xếp dựa trên tiêu chí gì. Mình thấy có những người nhận được tim ít hơn mình nhưng lại là cao thủ?

1 Likes

Bạn xem mục Huy Hiệu tại link này để xem các tiêu chí cho các cấp bậc của nick diễn đàn nhé.

1 Likes

@Suzy: cho mình xin quyền chỉnh sửa bài viết này với: DID - Phiên bản 2 của DIG

1 Likes

bạn muốn điều chỉnh gì nhỉ?

1 Likes

Mình muốn cập nhật thông tin mới vào bài viết

1 Likes

với các nội dung mới thì bạn update trong comment bên dưới nhé, bài viết gốc theo quy định được chỉnh sửa tuỳ thuộc level, với nick trung thủ của bạn sẽ được sửa bài trong vòng 30 ngày, kể từ sau đó thì vài viết sẽ được giữ nguyên để đảm bảo tính thời điểm với nội dung tương ứng. Hiện tại các thành viên khác cũng đều đang áp dụng theo cách thức này.

1 Likes

Cảm ơn ad

1 Likes

F247 h ko thông báo những người mình theo đuôi nữa à ad

hiện IT đang kiểm tra lại vấn đề này, Mod sẽ phản hồi sớm để mn nắm dc nhé.

3 Likes

Nó vẫn bị lỗi ad ạ

1 Likes

Vẫn đang bị lỗi ko nhận đc thông báo người đang theo đuôi.

1 Likes

Bác ợ. Sao e tự nhiên bị mát hết follow với mọi người e hay theo dõi. Làm nào để theo dõi lại bác nhủ

hiện đang có sự điều chỉnh trong tính năng follow, tạm thời chưa có thông báo cho member như thông thường, mà thay vào đó là một số thay đổi như sau:

• Người mình follow và người đang follow mình: vẫn không có gì thay đổi, không bị mất thông tin

• Thông báo về tương tác của người mình đang follow: hiện tại sẽ không có notification như trước đây, mà thay vào đó, mọi người vào trang cá nhân của mình, chọn phần Theo đuôi => chọn Tin mới để xem bảng tổng hợp tương tác comment/ topic của người mình theo dõi.

• Hiện tại chức năng theo dõi vẫn hoạt động, mặc dù có hiện tượng xoay vòng nhưng khi bấm follow thì nick đó đã nằm trong danh sách follow của bạn rồi. Việc xoay vòng gây hiểu nhầm thì bộ phận IT đang xử lý khắc phục mọi người nhé.

Tính năng gửi thông báo trực tiếp khi người bạn follow tương tác trên diễn đàn sẽ sớm update, sau khi xong Suzy sẽ nhắn tại đây để mọi người nắm được.

3 Likes

Thông tin nick mình theo đuôi hay ai theo đuôi mình thì vẫn giữ nguyên bạn nhé.
Bạn vào trang cá nhân của mình, kiểm tra mục Theo đuôi sẽ có danh sách đầy đủ. Trong đó, mục Tin mới sẽ có hết tương tác của người bạn theo đuôi hiển thị tại đó.

Hy vọng sắp tới diễn dàn của mình có thêm nút haha, buồn… như mxh fb, ■■■■

Nhờ add Suzy kiểm tra giúp tài khoản của mình không hiện thông báo khi nhưngz người mình theo dõi đăng chủ đề và bình luận. Cám ơn add