Hướng dẫn thành viên mới & giải đáp thắc mắc trong việc sử dụng tính năng F247

hiện đang có sự điều chỉnh trong tính năng follow, tạm thời chưa có thông báo cho member như thông thường, mà thay vào đó là một số thay đổi như sau:

• Người mình follow và người đang follow mình: vẫn không có gì thay đổi, không bị mất thông tin
  • Thông báo về tương tác của người mình đang follow: hiện tại sẽ không có notification như trước đây, mà thay vào đó, mọi người vào trang cá nhân của mình, chọn phần Theo đuôi => chọn Tin mới để xem bảng tổng hợp tương tác comment/ topic của người mình theo dõi.

• Hiện tại chức năng theo dõi vẫn hoạt động, mặc dù có hiện tượng xoay vòng nhưng khi bấm follow thì nick đó đã nằm trong danh sách follow của bạn rồi. Việc xoay vòng gây hiểu nhầm thì bộ phận IT đang xử lý khắc phục mọi người nhé.

Tính năng gửi thông báo trực tiếp khi người bạn follow tương tác trên diễn đàn sẽ sớm update, sau khi xong Suzy sẽ nhắn tại đây để mọi người nắm được.

1 Likes

Bấm vào chia sẻ link để chia sẻ bài mình đang viết trực tiếp lên Facebook hay cho bạn bè mà thành viên chưa biết đến

1 số thành viên hỏi làm sao để copy bài viết mình yêu thích , khi topic có cả hàng nghìn comment thì nó tại đây các bác :slight_smile:

1 Likes

Cám ơn ad nhé!

Chào @Suzy,

Tôi là user mới, tôi muốn đổi tên user (Tên mà mình đang dùng khi chat với mọi người) thì có được không? Nếu được thì làm thế nào?

Cám ơn Suzy nhiều.

1 Likes

@Suzy nhờ mod đóng pic này giúp gà em … thank mod

AMD - Người đẹp và con quái vật, bắt đầu hành trình mới - Thị trường chứng khoán - F247.COM
FIT- Chuẩn bị bán xăng dầu - Thị trường chứng khoán - F247.COM
Đại sóng thần đầu tư công - HHV, LCG Khi cọp gầm - Thị trường chứng khoán - F247.COM

@All
Diễn đàn vừa cập nhật tính năng Tin mới- 1 hình thức của bản tin tổng hợp các tương tác, bài đăng của những người mà bạn follow trên cùng 1 trang để dễ theo dõi. Chỉ cần click vào icon hình chuông ở góc trên cùng bên phải màn hình.

2 Likes

Mod cho mình hỏi là thanh thông báo của mình không có cập nhật được những bình luận những Pic mà mình đang tranh luận hay theo dõi dc . Mình thường hay dùng dt không biết mình có cách khắc phục ntn không ạ

Bạn vào topic đang quan tâm, chọn vào ô số trang, sau đó chọn icon hình chuông bên dưới cùng, và chọn hình thức theo dõi chủ đề nhé.
Hình thức thông báo sẽ hiển thị tương ứng với mục bạn chọn.

2 Likes

Thanks mod

1 Likes

Cảm ơn Suzy rất nhiều

Bác Min/Mod ơi cái ảnh báo như trên có phải có 2 ip mở cái user của tôi ko bác? Thx bác!

Mấy ngày f bị lỗi nhờ Mod @Suzy giúp vào lại Acc Linhcdb. Xin cảm ơn!

Ad ơi cho hỏi tôi muốn đổi tên trên f247 thì vào đâu? Ad sửa giúp tôi tên thành tên khác được k? Vì trước tôi đăng ký lấy tên trùng với trang website. Thanks ad

bác đừng đổi tên. tên của bác là oxi của bao nhiêu người ấy . nó quá quen thuộc rồi

1 Likes

Done :slight_smile:

1 Likes

Cảm ơn mod nha!

2 Likes

Em cũng muốn nhờ bác đổi tên

1 Likes

@tangphong83 bạn đang dùng trình duyệt gì để truy cập F247 nhỉ?

Mình k tạo được chủ đề mới, nhờ admin xem giúp mình có thiếu điều kiện gì k?

Mình muốn xác thực tài khoản để có tick xanh mod @Suzy hỗ trợ mình với