KBC IDC VGC SZC GVR - BĐS KCN phân khúc chưa bao giờ hết "hot"

:boom: SGR Tài sản ngầm 6000-7000 tỷ lần đầu tiên được tiết lộ tại đhcd 2024!
:point_right: Anh em đâu tư nghiên cứu Sgr nhất quyết phải mở maxvolume để nghe Video này nhé!
anh em vào xem rồi tham khảo

IDC dành cho NĐT chậm chắc, đánh đâu thắng đó. Con sóng hồi hiện tại có thể gọi nôm na là sóng của những cổ phiếu có KQKD quý 1/2024. Mã nào quý rồi tăng trưởng mạnh giá điều hồi phục nhanh, giữ đc kênh song song hướng lên.

1 Likes

PR khắp nơi mà có vol đâu.
Nổ vol cái đi xem nào.

SSI RS chất lượng quá

1 Likes

Cầm IDC nhàn thặc !

1 Likes

GVR IDC đầu tư nhàn nhất thị trường. Nhóm này khá giống với giai đoạn năm 2019

Sau nhà máy sợi carbon thì giờ tới nhà máy sx máy ATM. Lồi mồm Toác mỏ với IDC rồi các bác ơi.

Có một chi tiết mà trong bài báo này không nói đó là xuất khẩu cao su của Việt Nam chủ yếu là sang thị trường TQ. GVR chiếm tỷ trọng lớn nhất trong số các DN niêm yết xuất khẩu sang quốc gia tỷ dân. Một yếu tố thuận lợi nữa với các DN Việt xuất khẩu sang TQ đó là không bị hạn chế và ảnh hưởng bởi các cuộc xung đột căng thẳng trên khu vực và thế giới, đặt biệt ở biển đỏ như các DN xuất khẩu sang Mỹ, EU.

Nhìn mảng xe điện của TQ là đủ để giữ GVR còn chưa nói đến việc Thái lan và Indo thu hẹp diện tích trồng cao su. GVR giữ sang năm 2025 đi ae.

1 Likes

Anh thấy em miệt mài với dòng cổ phiếu này luôn đấy. Chúc mừng em nhé.

1 Likes

DẠ em cảm ơn anh ạ!
Em giờ cũng U50 rồi, anh mà già hơn em thì anh cũng sắp về hưu rồi anh ơi.

1 Likes

Em sorry anh nhé. Em nhỏ hơn Anh, em đang sát 40. Em thấy anh chỉ ôm mỗi dòng KCN, anh chọn đúng chu kỳ.

1 Likes

Có lẽ IDC hợp với tuổi trung niên,mình cũng loanh quanh 5x rồi :slight_smile:

1 Likes

Chậm mà chắc. Giá cho thuê lại tăng rồi đấy.
Có con GIL không biết có anh em nào để ý không. Cũng vào Form khá đẹp. Mỗi tội Vol nhỏ quá, chỉ chơi đc size bé.

1 Likes

GVR: Sở hữu 300.000 ha rừng, Cao su Việt Nam nghiên cứu khai thác tín chí carbon

1 Likes

Mệt lắm anh ạ. Một bụng cổ IDC

2 Likes

Ở thời điểm hiện tại, Anh Chị NĐT mua mới, ưu tiên các cổ phiếu sau. Đặt biệt là 2 cổ phiếu họ Viettel.
Bank(ACB VIB); Chứng khoán(HCM MBS FTS CTS); Thép(HPG); BĐS(NLG KDH DIG GEX); Bán lẻ(MSN DGW); Phân bón(DCM DPM LAS); Dầu khí(PVD PVS PLX); Xây dựng(CTD DPG); Xây dựng hạ tầng CNTT(CTR VTP); Nông nghiệp(DBC BAF HAG); KCN(GVR IDC PHR); Điện-năng lượng(REE PC1).

Bụng cổ là ngon rồi

1 Likes

Lone, hôm nay IDC yếu xìu