KBC IDC VGC SZC GVR - BĐS KCN phân khúc chưa bao giờ hết "hot"

2 Likes

Vẫn đạp cho lòi kèn :slight_smile:

1 Likes

Tích lũy xong rồi lại tăng tiếp cho ae.

1 Likes

BĐS KCN giờ chỉ thấy có SNZ , vừa là DN Tổng Công ty Nhà nước, vừa ở sàn Upcom, vừa giá còn rẻ chưa tăng.

KBC còn hi vọng nào không cả nhà, thấy nó hết sóng đi tụt lùi à

Ad mở pics này cũng lâu rồi chứ nếu mới thì add SNZ là hàng khủng. Trùm cuối KCN phía Nam.

Em chào bác. Bác xóa nhận định của KBC nhanh thế.

Uh KBC đang bị đồng thuận đè chắc lấy giá trung bình để phát hành riêng lẻ. A e ai cầm đoạn tới chắc ức chế đó.

sắp ra bctc, tôi ko tin KBC còn có mức giá này …

hàng ko có thanh khoản a ơi,

MVN làm gì có thanh khoản đâu, cũng chỉ 30-40k / phiên. Nếu ý chí là định giá lại DN nhà nước, các tổng công ty, thì vol càng nhỏ sẽ càng thuận lợi cho Nhà nước kéo giá.

Như vậy phải sau PHRL thì mới phi bác nhỉ

1 Likes

Tớ đang cầm nhưng họ đồng thuận đè thấy rõ. Thôi cho xong việc của họ đi rồi kéo.

1 Likes

Không, họ đang đè để lấy giá trung bình tham chiếu để phát hành. Có quy định là 30 phiên trước khi có quyết định của ubck đồng ý cho phát hành. Giá phát hành không thấp hơn BV vậy nên tối đa họ đè về đó. Kệ đi.

1 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ.

1 Likes

Nhóm cổ phiếu cao su anh em. Nhóm này có GVR PHR DRC DRI

Đây là cổ phiếu nhóm cao su, nhóm này có GVR PHR DRC DRI. Phần lớn thị trường của nhóm này là trong nước, TQ, Ấn Độ, trong đó GVR chiếm thị phần lớn nhất trong số các DN xuất khẩu cao su. Nhóm này tăng trưởng doanh thu mạnh kể từ quý 4/2023 nhờ những yếu tố sau:

1. Mảng xe điện tăng trưởng mạnh mẽ tại Trung Quốc=>nhu cầu cao nhu cao tự nhiên và nhân tạo rất cao trong sản xuất lốp xe.
  2. Nguồn cung cao su thiếu hụt khoảng khoảng 600-800 nghìn tấn mỗi năm và duy trì đến năm 2026, trong năm 2024 dự kiến thiếu hụt khoảng 1,3tr tấn => giá cao su ngày càng tăng.
  3. Indonesia, Ấn Độ, Thái Lan liên tục thu hẹp diện tích trồng cao su do điều kiện thời tiết ko thuận lợi=> các DN Việt Nam tăng sản lượng xuất khẩu và mở rộng thị trường.
  4. Nhiều nước trong khu vực như Thái Lan các hộ kinh doanh chuyển sang trồng các cây công nghiệp khác trong giai đoạn giá cao su giảm mạnh thời gian 2021-2022.
  5. Thị trường chính là khu vực châu Á, Nam Á giúp các DN xuất khẩu thuận lợi hơn khi xuất sang châu Âu, Mỹ do tắt nghẽn tại kênh đào Panama, biển Đỏ, xung độ trung trang khu vực, giá cước,…=> giá cao su dự kiến còn tăng khoảng 15% trong năm nay.

anh @NgotMienTay cho em xin ý kiến nhé ạ