KÊNH BƠM TIỀN KHỔNG LỒ DUY NHẤT 2023 - ĐẦU TƯ CÔNG nhé các bác

Hôm nay mới vào pic bro đọc tin tức

1 Likes

Cám ơn bác

Giá đỉnh 5x giờ 1x

Khi em thành hoa hậu thật do tiền đầu tư công đè ngạt thở thì kỳvọng vượt đỉnh chứ bác? Hihi

2 Likes

Media và các bài phân tich có thông tin mà bác

KSB cứphiên chiều lả các anh đạp, thị trường chỉnh tí là các anh đạp về 15.x

Bà con canh cho chuẩn nhé

Mình đang lỗ đây! Hic hic

1 Likes

về 9.x thì làm tí với cô nhé bro :rofl:

1 Likes

Uh, bác đợi đi ! Hihi

1 Likes

Các bác có mua thì canh phiên chiều hay lúc thị trường chỉnh lại lái đè mà mua! KSB lái thế

1 Likes

về 9 em theo đuôj bác làm xí :innocent:
mua nhớ báo em nhé

2 Likes

Hihi…tốt

1 Likes

Giao dịch kiểu này chắc chiều các anh lại đạp ! Hihi

Việt Nam nhiều khả năng sẽ dẫn đầu khu vực về đầu tư cho phát triển hạ tầng

Sau các gói hỗ trợ phục hồi cao kỷ lục trong hai năm qua, các nhà làm chính sách ASEAN tỏ ra khá dè dặt trong việc quyết định ngưng hỗ trợ chính sách quá nhanh để tránh ảnh hưởng đến tiến độ phục hồi mới chớm diễn ra.

Trong bối cảnh lạm phát ở mức cao, nhiều nước đã công bố thêm chính sách hỗ trợ trong năm 2022 nhằm giúp giảm nhẹ tác động của tình trạng giá nhiên liệu và thực phẩm tăng cao.

“Nhìn vào ngân sách năm 2023, khu vực này nhiều khả năng sẽ trở lại thời kỳ củng cố tài khóa dù tiến độ triển khai mỗi nước một khác”, HSBC nhận định và đánh giá: “Singapore, Indonesia và Việt Nam nhiều khả năng sẽ đứng đầu khu vực với kế hoạch/dự định đưa tỷ trọng thâm hụt trên GDP về gần mức của thời điểm trước đại dịch, còn Malaysia, Philippines và Thái Lan sẽ triển khai với tiến độ chậm hơn”.

Tham khảo các bác

hihi…tiền đang ùn tắc ở kho bạc nhà nước
Tất cả các kênh tín dụng đều dựa vào NH trong khi quy mô kinh tế ngày càng lớn, NH gánh hết không nổi

Mấy hôm nay các anh kéo các em ck ce vài phiên luôn…quá đẹp trong khi các em ck đang gặp khó TPDN & thị trường !

nhìn qua vĩ mô thì chắc chắn tiền kho bạc sẽ phải đổ vào ĐTC mà chính là hạ tầng
Đó cũng là quyết tâm của chính phủ
Vì Kinh tế bắt đầu khó Q4 và năm sau nhiều bất định khó lường về SX, XK, FDI do lo ngại suy thoái

NH không thể gánh hết tín dụng cho nền kinh tế đươc vì quy mô nền kinh tế ngày càng lớn

Tín dụng NH năm sau cũng 14%-16% nhưng để đảo nợ, lo sx kinh doanh, nợ bđs va NHNN cũng không thể bơm tiền mạnh vì sợ bong bóng lạm phát

Chỉ còn một kênh duy lớn nhất để kích thích kinh tế : Đầu tư công mà chủ yếu là hạ tầng.

1 Likes

năm 2023: Kế hoạch ngân sách và đầu tư công đã trình Quốc hội với lượng vốn năm 2023 cao hơn năm 2022 hơn 100 nghìn tỷ đồng nên áp lực giải ngân của năm 2023 rất lớn, khoảng 600k tỷ

Bổ sung ý kiến về giải pháp thúc đẩy giải ngân vốn đầu tư công, Bộ trưởng, Chủ nhiệm Văn phòng Chính phủ Trần Văn Sơn cho biết, Chính phủ đã thành lập 6 Tổ công tác ; trong đó, có 4 đồng chí Phó Thủ tướng là Tổ trưởng 4 Tổ. Tổ thứ 5 là Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư làm Tổ trưởng và Tổ thứ 6 là Bộ trưởng Bộ Tài chính làm Tổ trưởng. Các Tổ thường xuyên đi kiểm tra, đôn đốc, tháo gỡ khó khăn cho các bộ, ngành, địa phương.
Với những giải pháp rất quyết liệt, kịp thời, chỉ đạo điều hành linh hoạt nên chúng ta sẽ đạt được yêu cầu đề ra”, Bộ trưởng, Chủ nhiệm Văn phòng Chính phủ Trần Văn Sơn bày tỏ.

Bác nói đúng, nhưng đang nghẽn lắm. Do sợ vô lò vì các dự án ĐTC đều có 2 bên NN và nhà thầu tư nhân. Thứ 2 là giá đầu vào tăng, nhiều nhà thầu hoãn tiến độ. Thứ 3 là do nhà thầu Việt vốn thực ít, vốn vay nhiều nên khi chưa vay được thì chưa làm được. Để làm được thì chưa biết đến lúc nào

1 Likes

Những khó khăn tồn tại đã lâu đó ai cũng biết rồi và vì thế
Toàn bộ ban bệ chính phủ vào cuộc để tháo gở , 4 phó thủ tướng tham gia gở khó nhé

Năm sau không chừng “ tuền kho bạc chuyễn nghẽn mạch” thật chứ chẳng đùa.

Bác phải được chiêm ngưỡng bộ “hồ sơ thanh toán” của các dự án ĐTC rồi mới biết. Tối thiểu 20 thằng ký, chỉ 1 thằng nó do dự thôi là tắc. Tầm này hơi bị mệt đấy

1 Likes

Hihi …mấy vụ đó nhà nước biết cả rồi
Nên toàn bộ ban bệ vào cuộc đó bác