L18 – Tuổi 18, em đi thi Hoa hậu

Lnst chưa phân phối của L18 đâu có nhiều mà chia cổ tức cao đc cụ. Mà trong giai đoạn đầu tư gối đầu nhiều dự án như này thì em ủng hộ chia cổ tức bằng cp, để tiền mà tái đầu tư.

Hồi trước có cụ post bên f-319 rồi đó cụ, em lười ko tìm lại, cụ chịu khó vậy. Em nhớ dự án này nhỏ thôi, ko bằng Bắc Cầu Hàn và Huống Thượng đâu. Câu chuyện tương lai của L18 em nghĩ ko xa xôi gì đâu, vẫn ở Hải Dương thôi ;).

3 Likes

Qua em cũng đi tham dự ĐHCĐ, cho em hỏi bác có phải người đặt câu hỏi đầu tiên trong phiên chất vấn ko bác :slight_smile:

1 Likes

L18 thấy có kế hoạch chia 8% cổ tức, khi nào mới có bác nhỉ

Ko phải cụ ơi. Em ngồi nghe thôi, ng khác hỏi hết rồi.

1 Likes

Em chả để ý nữa, cổ tức cp trả lúc nào chả được, tỷ lệ đấy em thấy ko quan trọng :).

Thanh khoản mấy hôm nay cứ lèo tèo các bác nhỉ

Nhiều đứa cứ sợ vol nhỏ, nhưng có hàng đâu mà nổ vol, giá chia 3 từ đỉnh rồi mà còn run sợ k múc, đợi tỉnh giao đất đợt 2 xong và cty mới công bố giá bán đợt 1, cuối năm giá nó phi lên 10x lại ước gì có giá này để mua. Bọn gà thì như chim sợ cành cong nhưng bọn chim lợn cũng k có hàng giá rẻ đâu mà liếm. L18 siêu ngon.

3 Likes

Sắp 1 năm rồi. Ae vỡ mặt hay toác mồm vậy :smiley:

1 Likes

Nhiều người cứ mạnh bạo đoán trước tương lai, nhưng thực tế đâu có đc như mơ, giá đất có thể tăng, nhưng giá cổ phiếu nó còn phụ thuộc nhiều thứ, có tăng chắc bên như đất đâu!

Công ty nó vẫn ngon như thế, còn người đến người đi người ở lại, vạn sự là tùy duyên thôi :))
Chuyện tình cảm hẹn thề yêu nhau suốt kiếp mà còn 3 tháng sau chia tay mà bác.

1 Likes

So với giá đất bây giờ định giá cty đang rẻ hơn 1/3 so với tài sản r nói gì đến giá đất tăng, có cái đang triển khai dự án, sắp bán thôi chứ chưa bán nên mới có giá này mà xơi

1 Likes

Chuyện tình cảm về nhà nói nhé :rofl:

1 Likes

ok bác, sau lần thanh lọc lại thị trường lần này thì hy vọng giá cp bds sẽ lên theo giá đất nhiều lần. Ae đều có lãi, đều happy!

1 Likes

Ok ok :)))

1 Likes

Ý e là nhà ceo ó :slight_smile:

Mua đất không bằng mua CP đất có quỹ đất to như DIG, CEO nhé! Cứ phát biểu linh tinh người ta lại coi thường! Vì sao vì CP đất nó có tính đòn bẩy cực cao khi đất tăng giá thì quỹ đất cả công ty đều lên nhé! Nghiên cứu kỹ rồi phát biểu!

Thị trường xuống là cơ hội, còn thị trường tăng là điều hiển nhiên r bạn. Lúc nào chẳng happy :v

Vậy bác cho hỏi, em mua dig giá 120 thì bao giờ về bờ! Đất nền bên ngoài cực khó để giảm 20-30%, nhưng giá cp thì giảm 20-50% là bình thường, thử hỏi đu tít 120 thì liệu có về bờ được ko, hay phải ôm đến bao giờ. Đây là em đang nhìn lại bình luận của hồi tháng 6/2021 có bác nói như vậy. Nếu mua đất từ hồi đó đến giờ thì đúng là lãi to. Nhưng mua cổ phiếu từ tháng 6/2021 đến nay thì bác thấy thế nào!

Thị trường nó chỉnh giảm chung thì hầu như mã nào chẳng chia 2 chứ có phải mỗi DIG đâu bác, nhưng mà cp DIG nó sẽ vượt đỉnh nhanh thôi đừng quá lo vì nó là hàng tốt thật chứ ko phải bơm thổi