Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Không phải bác, vài bác gì gì ở trên đấy cứ hô tớ chim lợn. View theo phút đâu nhỉ tớ vẽ cái trend toàn đồ thị ngày mà kk.

2 Likes

Nhanh thiệt cứu cứu luôn à nãy thấy có bác share Wells Fargo ae có thông tin gì hong hóng hớt cho vui.

1 Likes

Chà nhóm chứng khoán và bđs có vẻ đang âm mưu khởi nghĩa đây.

Hàng quá nhiều ae nhỉ. Qua và nay mấy con khoẻ khoẻ tớ để ý như DXG, SSI,VND hay nhẹ nhàng hơn là DIG hay VCI bùm bùm cầu ra khiếp quá.

Về VN chắc z là xong rồi nhỉ nay break out thất bại và qua vượt MA50 thì nay mở cửa dưới và bị áp lực lăn quay hết trơn. Hóng tin khủng chiều nay ra sao.

Trend về kỹ thuật vẫn vậy kẻ từ chắc cũng phải 2 3 tuần trước nhỉ.

Phát súng thứ n nhỉ ECB tăng 0,5 hóng anh FED có chùng tay không đây.

Nay lại một ngày mới và cuối tuần ae ạ nhanh ghê . Nay chắc hong mấy anh ETF cuối cùng cơ cấu cho xong để tuần sau còn hóng FED nữa.

Mà nhìn ECB cứng nhỉ vẫn tự tin nâng lãi suất. Qua ngóng phát biểu thì châu Âu vẫn đặt mục tiêu lạm phát lên trên hết vì còn quá cao.

Sau một tuần sóng gió thì các dự đoán về lãi suất của FED trở về mức 0,25 . Tình hình hệ thống ngân hàng đã được xử lý nhanh và tâm điểm sắp tới coi phát biểu của FOMC ra sao. Bình tĩnh đến lúc đó để coi định hướng của họ ra sao và giọng điệu có bớt diều hâu hơn hay không. Mục tiêu về lạm phát 2% có thay đổi hay không.

Nhìn chán nhỉ, thị trường giờ cứ lịm dần dần. Tăng thì cần các tin khủng hổ trợ còn thả ra thì xìu xìu ểnh ểnh.

Nay chắc các quỹ cơ cấu xong hết rồi. Tuần sau bắt đầu về cung cầu thực trở lại. Chắc chỉ con Fubon rải rác giải ngân.

Ngày càng nhiều tin xấu tràn ra ngoài dự đoán tớ ae ạ. Không ngờ tình hình thế giới tệ nhanh đến z và thằng rủi ro là thằng ngân hàng lại trước cả doanh nghiệp. Tớ nghỉ trong nước chúng ta rối ren nhất sẽ từ quý 2 đến quý 3 khi lượng trái phiếu không có khả năng thanh toán ngày càng nhiều.

Chúng ta đã hơn 1 tháng nghỉ ngơi và tớ vẫn giữ 1 quan điểm cứng rắn từ đầu post tới giờ bất chấp lời dè biểu hay châm chọc. Chúng ta chỉ đang vừa bước vào cơn bão của tin tức xấu và sự yếu kém trên mặt đồ thị. Đây chỉ là giai đoạn đầu và phải kiên nhẫn chờ đợi thì mới có thành quả được.

1 Likes

Nay thấy tình hình châu Âu đặc biệt là thuỵ sĩ bấn loạn một cách đáng sợ. Đây là kinh nghiệm quý báu cho ae sau này vì rất lâu rồi chúng ta mới chứng kiến cảnh hỗn loạn này trên thế giới và có thể còn tồi tệ hơn những gì có thể tưởng tượng. Tớ không đồng tình với nhiều chuyên gia quá chủ quan vì sự liên đới của các rất nhiều ngành với nhau và bây giờ là nhóm ngân hàng. Lúc này các vị thế thủ nên được chú trọng vì sắp tới giá giảm không phải là vấn đề lớn nhất mà là tắt thanh khoản diện rộng trên thị trường.

Ngày mai có thể sẽ bận rộn với nhiều người nhưng ae theo tớ từ đầu post khá thảnh thơi. Đây là lúc chúng ta nghỉ ngơi, bổ sung kiến thức và tâm lý để chuẩn bị cho tương lai. Giờ còn quá sớm để nói đến đáy hay vùng tham gia, cổ phiếu tốt xấu gì cả. Thị trường đang bị tổn thương sấu sắc rồi và cần thời gian và dòng tiền để phục hồi.

2 Likes

Nay chắc mấy anh Tây xong hết cơ cấu rồi chỉ còn fubon giải ngân từ từ. Nay để xem cung cầu thực ra sao và lượng giao dịch thực sự của thị trường thế nào.

Vẫn uy tín trend giảm ae nhỉ. Nay thấy phá đường uptrend ngắn hạn để xem tình hình kết phiên ra sao.

Thôi tớ lại nghỉ tiếp vậy. Qua hóng hớt CS bị ép mua drama quá trời thiệt kkk.

Có gì hot bác cập nhật vụ này cho ae với, em chưa kịp hóng :smiley:

UBS ngân hàng số 1 thuỵ sĩ mua lại CS với giá hơn 3 tỷ đô và CS chính thức mất tên trong. Qua thấy deal kịch tịch lắm. Chắc tình hình êm dịu lại 1 chút.