Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Vẫn hóng chính là FED họp thứ 5 xem phát biểu sao.

Không ham bắt đáy nha ae. Giữ cái đầu lạnh bất chấp lời hô hào, dè biểu hay châm chọc ae ạ.

Tẽo

Tớ không có khuyên bán gì nha không bắt đáy thôi. Trò bắt dao rơi này cần nhiều sự kiên nhẫn lắm và đây không phải lúc.

1 Likes

Mà nhìn mấy thị trường khác có vẻ bất ổn nhỉ. Sáng nhìn DJ dương 200 đi ngủ phát thành âm 350. Dao động biên rộng quá vơi hơi bất ổn định.

1 Likes

Hangsheng trước đây giống chúng ta nhất cũng tạo kênh giảm nhưng có vẻ khiếp và dốc thẳng đứng hơn là chúng ta.

Thôi chui vào hang tiếp ae ạ. Nhìn thì hấp dẫn mà sao thấy táng không trượt phát nào khiếp thiệt.

1 Likes

Uầy lại tăng 300. Mấy anh Mỹ hấp thụ của lái 2h hay sao mà thanh thoát ác kkk.

Để bình về lãi suất điều hành tớ share ae cái này. Bản chất thị trường Việt Nam lãi suất chưa cao lắm đâu và mới quay về được mức 2019, mức khá thấp trong khi Mỹ và châu Âu họ đã về với lãi suất gần khu vực 2008-2009 khá kinh, đảo ngược chu kì nới lỏng vài thập kỉ trong khi Việt Nam so với thời kì 2008-2009 xách dép về lại suất.

Mà ngay cả hình ae thấy cũng nói nhiều điều. Chúng ta rất hay kiềm lãi suất nhưng khi tăng thì dồn dập khiếp hồn. Tớ nhớ không lầm từ tháng 9-12 mà tớ thấy lãi suất nó vèo từ 7% lên 10-11% nên phải thận trọng cái đó.

Ra gửi tiết kiểm mà nó quay lãi suất như chong chóng á kkk.

Ngoài bắt báy ra anh em cũng hạn chế hoặc tốt nhất là không ham hố nếu không chuyên nha. Hiện tại chúng ta phái sinh chỉ có VN30 nên cực kì dễ thao túng và thị trường giảm không đồng nghĩa ăn phái sinh ngon đâu vì nó lao lên lao xuống rất mất kiểm soát.

Cứ điểm quan trọng hiện tại tớ nghỉ là vùng 970-980 ae có thể ngó thử xem ở đây ra sao. Vùng này là vùng bật mạnh của đợt điều chỉnh trước đó và cũng là cạnh dưới của kênh song song tớ vẽ. Về đây nếu có xem lực cầu thế nào tính tiếp.

Mà nay thấy dòng tiền hơi yếu nhỉ. Việt Nam có vẻ đi chậm hơn thế giới vì tụi ETF mua loạn xạ tuần trước kk. Sau khi hết lực cầu đó thì lộ qua dòng tiền yếu ngay.

Qua phiên bán gần 10000 tỷ nữa. Nếu bỏ giao dịch đột biến của Tây trong tuần trước thì sẽ thấy qua bán khá ác chiến nhỉ.

Mà ae ngó kĩ nhóm ngân hàng nha. Nhóm này phải công nhận là khoẻ thiệt ở hiện tại khi các con yếu nhất cũng chưa có con nào phá đáy mà đa phần đang sideway ở đỉnh sau khi phá trend tăng hoặc mạnh hơn như BID thì vẫn khoẻ re. Giờ đang khủng hoảng ngân hàng trên thế giới nên phải ngó kĩ nhóm này.

Riêng về chính sách điều hành thì tớ thấy NHNN quản lý khá tốt đặc biệt vụ SCB nhưng phòng ngừa rủi ro về tin tức và tụi nó cũng hết động lực tăng và nếu phá trendline thì phải xử lý nếu ae nắm giữ.

Kéo xanh để làm gì để rồi cứ phang xuống kkk.

Chà khởi nghĩa quyết liệt ae nhỉ mà thanh khoản kém quá. Trần hầu như không có và hơi kém quyết liệt.

Vẫn là phiên 2h đầy cảm xúc kkk. Nay phiên kéo trụ dụ đu giá cao nhìn lạnh sống lưng kkk.