Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Ghê thiệt đoán xu hướng giảm mà ae lao vào short là ăn đạn ngay. Giờ lại ngó FTD xem có không. Còn hỗ trợ của nó thì như sáng có up là khoảng 970-980 ngó khoảng đó xem sao.

Nay chủ yếu là phiên phục hồi nhờ kéo trụ kinh hoàng như VCB kkk. Ngó thôi ae chưa có gì cả mà giao động dạo này hơi lớn và xoay xanh đỏ kinh hồn. Đi mua bắp nước đợi FED t5 là chính thôi.

1 Likes

Có vẻ hệ thống ngân hàng ổn định trở lại rồi thấy các chỉ số phục hồi tạm ổn. Giờ phải tập trung vào tâm điểm cả tháng nay đó là cuộc họp của FOMC ae ạ

1 Likes

Nay buồn ngủ quá ae ạ. Thấy cứ kéo xong qua sau lại xìu hết, leader theo hướng tăng thì le que vài bóng còn đâu chính vẫn là phục hồi đáy và tích lũy nhiều chứ chưa phải là uptrend gì cả.

Chà bất ngờ nhỉ nhóm bđs đang leader kéo thị trường ác thiệt kkk.

1 Likes

Kéo xả ghê thiệt ae ạ. Vẫn tuân thủ trendline có gì tính tiếp. Chiều mà kéo trần cũng vậy thôi vì các leader tỏ ra yếu đuối và hàng ngoài nhiều quá không chịu nổi nhiệt.

Vẫn lại câu nói cũ, kéo làm gì để rồi lại xả. Nay chắc vẫn chưa có gì đủ hấp dẫn để vượt qua rủi ro sau FOMC đâu. Bình tâm bình tâm hóng hớt ae ạ kkk.

Không cửng nổi. Hết tiền.

Tớ ngó nhóm leader thôi vd như DXG, DIG,VHM,VCI,VIX,SSI,VPB hoặc gần đây là KSB cũ hơn LCG,HHV mà toàn thấy yếu vãi, tụi nó là những thằng mạnh nhất mà còn ko trần thì với kịch bản trước không lan toả thì nay có vẻ còn yếu hơn.

1 Likes

Lại kéo trụ rồi VCB cứ mang ra kéo để hút fomo chủ yếu để tất cả các con tăng nhẹ lên là hồi phục chứ chưa chuyển trạng thái nổi đâu. Dẫn dắt bị phang liên tọi và con nào cứ kéo cao lên là bị táng ngay.

Cầm tiền thì hô xuống mua rẻ, cầm cổ hô lên cho đc giá…quan điểm đưa ra cũng từ đó để dẫn dụ đám đông kkk

Táng không trượt phát nào luôn tụi tăng mạnh qua có con đỏ luôn mới ghê.

Mua rẻ hay bắt đáy tối kị trong thị trường downtrend chỉ đánh những con khoẻ tăng giá thì may ra có ăn. Ae thích thì cứ tham gia tớ tạm không tham gia.

1 Likes

Cụ dụ Cô Cô Tiểu Long Nữ tội còn chưa hết đi kể tội ai :smile: :smile: :smile:

1 Likes

Bth mà cụ lúc xanh thì mấy bác ấy vào hỏi thăm quyết liệt lắm.

Nay đánh yếu hơn tớ nghĩ sáng tớ còn có kịch bản trần nữa để xem nó phá vỡ sao. Mới gãy cái trend tăng ngắn hạn ngay 1040-1050 thì không biết cái trendline tớ vẽ vượt nổi không nữa.

Nay bà con dè chừng, nghe ngóng FED họp tối nay. Tối nay FED ra 0,25 và bớt diều hâu thì mai kéo trên 10đ.

Đúng rồi cái kịch bản tiếp theo nó mới quan trọng á. Hóng hớt mai tình hình sao kkk.

Mà mai ae bình tỉnh nha phải đợi dòng tiền lớn các thứ vào tạo sóng chứ đừng ham đi trước. Tớ có nói xuyên suốt post là đừng ham bắt đáy mà phải đợi dòng tiền vào. Mai tớ sẽ theo dõi kĩ xem có break không.

Nhưng con giời đu theo thì hàng về ko biết có cắt lỗ ko, em View TT chứ rất khó tìm được CP để mua có lời.