NHA Lựa chọn đáng quan tâm cho các nhà đầu tư vùng ven Hà Nội

Nếu cô đặc thì NHA, CSC cũng cô đặc bác, thậm chí CSC là rất cô đặc. Về mảng BĐS thì TNT không thể so được với NHA, CSC; về mảng cát xây dựng thì đang có thiên thời (giá cát đã tăng từ 180/m3=>≈300/m3).Nhưng theo em phân tích mảng cát không tính doanh thu=>lợi nhuận=>P/E≈10 được vì sẽ thổi phồng vốn hóa nhiều mà cần lấy giá cát×m3 tại mỏ cát bên Campuchia kết hợp với công suất khai thác mỏ. Có điều em vướng đi làm nên chưa có thời gian tìm hiểu được trữ lượng mỏ, công suất khai thác và một số thông tin khác; các bác cao thủ có biết xin mời chia sẻ.

1 Likes

có ngay các điểm MUA/BÁN/TARGET xoay quanh ĐIỂM C N BẰNG CUNG CẦU (giá vượt lên trên điểm cân bằng cung cầu, nghĩa là CẦU > CUNG sẽ cho tín hiệu MUA và ngc lại.

Csc lãnh đạo ở tầm khác cũng khó để so sánh. NHA bao năm mỗi ở Hà Nam mấy dự án nhỏ không ra nổi hàng. Biên lợi nhuận mỏng. TNT đa ngành, dự án trải dài cả nước

Lãnh đạo CSC ở tầm cao hơn thì em đồng ý với bác. Còn bác nói NHA chỉ có mấy dự án nhỏ và biên lợi nhuận gộp 66-80% là thấp thì em cũng không có gì để bàn luận với bác thêm ! Đỡ mất thời gian của mỗi người !

mình cũng ước ngày đó đến

Chờ thôi bác, cũng không chắc được. Tùy vào vĩ mô ngắn và tín hiệu kỹ thuật VNINDEX để ứng biến. Đầu tháng 5 đến giờ đã có 7 Bank tăng lãi suất huy động đợt 2 rồi, từ 0,10-0,35% các kỳ hạn.

BQT gửi bạn link bài viết được đăng trên Fanpage F247 nhé : F247… - F247 - Cộng đồng tài chính, chứng khoán số 1 Việt Nam | Facebook
Cảm ơn bạn!

1 Likes

Bao năm chưa ra được hàng, thì sắp tới nó ra được hàng thì giá đâu còn như bây giờ nữa. Biên lãi BĐS 66% bác chê mỏng

Em cảm ơn Mod nhiều nhé!

Tôi đã từng sống khu P13. Bình Lợi của SGR rồi, không gian thoáng mát. Nếu giữ được 1 phần khu đó đến thời điểm hiện tại thì SGR quá ngon

Các ace lưu ý ,Mộc Bắc NHA chỉ mới bán một phần thôi nhá. Hàng găm còn rất nhiều. khi giá đất Thủ Đô tăng kéo theo sự tăng giá của vùng ven. NHA bán đợt 1 đơn giá chỉ 8-10 triệu/m2, nhưng ở đợt bán tiếp theo chắc chắn sẽ cao hơn đợt 1

1 Likes

Mộc Bắc giao thông không được thuận tiện

Mộc Bắc là dự án có vị trí đất xấu nhất, hạ tầng xấu nhất của NHA
Nói về tiềm năng thì cạnh dự án Mộc Bắc là KCN Châu Giang rộng hơn 300ha. Đường dẫn vào dự án đang tiến hành thi công mở rộng rộng hơn 40m, đang có quy hoạch xây cầu từ Hà Nam sang Hưng Yên đó cũng là động lực cho KDC này có người mua

Mà tóm lại lúc NHA lấy đất phấn đấu phát triển, giá vốn có 2-3 triệu/m2 bây giờ bán trên 10 triệu/m2 thì cớt cũng thành vàng

Hà Nội mà xây sân bay thứ 2 sớm thì NHA đóng bao bố đi nhặt vàng, cách địa phận HN đúng 5p đi xe

Vào sóng chạy không thấy khói đâu. Lịch sử NHA mỗi sóng đều tăng bằng lần.

1 Likes

Chuẩn rồi bác ơi. Nay tím lịm như hoa Sim

Thoát qua 24 đội robot, kỹ thuật fomo mạnh đấy, giá này chưa lên nhiều canh giảm mua hold.

1 Likes

Bác chịu khó đi khảo sát, ở nhà mở map soi ko vỡ ra đc vấn đề đâu. Mộc bắc xung quanh đó KCN đang mở mấy khu, ng ta đầu tư nhà máy ng ta tính hết rồi. Còn đất Mộc bắc giờ công ty ra hàng nhỏ giọt chưa cần sale, chứ cho sale bán thì hết sạch rồi Bác.

1 Likes