Nhất lộc mãi tài - 1623

Khi trader giao dịch, họ thường đóng lệnh theo các khung giờ khi họ nhận diện dự đoán rủi ro hay cơ hội. Nhưng đó là ý niệm của cá nhân chứ không phải của thị trường.

Đánh AAA, theo dõi cách đánh của nó rất dễ, ra vào cùng lái cũng khá dễ, chỉ cần bớt tham là họ ăn 10 mình có thể ăn 7-8. Đó là dành cho lướt. Còn về lâu dài, nó cũng có những kỳ vọng nhất định. Nhận xét ngắn hạn thì em có vẽ hình và có nhận xét ở topic trước và ngay bên trên rồi. Tăng giảm ngắn hạn phải theo dõi từng phiên, điều đó khó có ai thực hiện được ngoài trader.

Còn nhận xét chung, thị trường có những rung lắc, tưởng chừng không thủng mức em đưa ra 1507 nhưng cuối phiên hôm nay thủng, nhưng điều đó không đáng ngại, chỉ thủng mức tính toán của cá nhân. Rung lắc mấy phiên vừa qua có thể là giảm giá để chuyển dòng tiền, chưa có gì đáng ngại.

Nói chung lại, AAA có cơ hội ít nhất là bull lên, nếu muốn cắt thì chờ bull để ra cho đỡ thiệt hại, không cần tiền thì kệ nó cũng được, lúc nào có lãi muốn bán thì bán. Kế hoạch vốn rất quan trọng trong cuộc sống, đặc biệt khi đầu tư, tránh giật gấu vá vai, sẽ làm nhiễu loạn trong suy nghĩ, tư duy và hành động sai lầm.

13 Likes

Em cảm ơn bác Nam.
Nay bắt 18 ra thành nát tan. Hihi

3 Likes

Lỡ bắt và còn tiền thì đừng vội trung bình giá, kệ đó, hàng về rồi tính. Con này hay cò cưa lắm nên cứ bình tĩnh, canh lúc nó đánh thốc lên để ra hàng nếu muốn ra, đừng ra hàng nhịp đầu đánh lên mà ra hàng ở nhịp thứ hai thứ ba trong phiên, tùy theo mức độ đánh thốc lên như thế nào.

11 Likes

Anh Nam ơi, anh cho em hỏi, BCG đã thủng 26, hôm nay 7/4 về 25, lực bán cũng mạnh. Anh nhận định giúp em ạ. Em mua 26.

3 Likes

Quan sát tiếp thôi em nó đã xuyên thủng hỗ trợ tuần làm cho lực bán lớn hơn, mức dừng lỗ khi thủng 22.95, nếu thủng đó thì về sâu hơn.

11 Likes

oke bác. Thanks bác nhiều.

2 Likes

Anh Nam cho em xin nhận định về LCG ngày hôm nay với ạ. Em cảm ơn

2 Likes

Vậy xuống đáy cũ 19.05 hồi tháng 1 anh nhỉ?
Em cảm ơn anh Nam nhiều ạ :smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

Nếu thủng đó có nghĩa nó vẫn sóng chỉnh tích lũy, do đỉnh cao hơn thì đáy sẽ cao hoặc bằng đáy cũ. Đấy là dự đoán như thế.

12 Likes

Áp lực bán gần cuối phiên có thể do tâm lý đám đông, quan sát hỗ trợ MA9 tuần hiện tại 20.35, phiên mai cuối tuần, cần xem xét đóng phiên tuần ra sao để có kế hoạch. Tài khoản an toàn thì không có gì lo lắng. Giả sử thủng thì chờ về đủ sâu là có thể mua lại.

13 Likes

Dạ vậy để em đặt lệnh đk tầm 19.05 hoặc 20 tí ạ!

Em cảm ơn anh Nam nhiều ạ, chúc anh nhiều sức khỏe :smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

Anh nam ơi cho e xin nhận định SCR ngắn hạn a ạ

2 Likes

Anh mới nhận xét, ngắn hạn đang xấu, điểm dừng lỗ 19.5, quan sát ở đó xem sao.

7 Likes

Anh nam cho em hỏi VGC đã trung bình giá được chưa ah

3 Likes

Về sóng như anh đã nhận xét. Hiện đang ở ranh giới giữa lên sóng và vẫn đang ở sóng chỉnh tích lũy. Nến tuần đang được hỗ trợ ở 56.4, xu hướng tăng chưa mất đi. trung bình giá lại là chuyện vốn của em và giá vào của em.

10 Likes

Vâng. Giá vốn của em giá 62. Em mới vào 1 nửa tiền còn 1 nửa tiền mặt nữa ạ

3 Likes

Em chuẩn bị đi xuất khẩu nc ngoài nên muốn chọn vgc hoặc idc để đầu tư dài hạn vì k có time xem bảng điện mong anh hoan hỉ cho lời khuyên nên chọn doanh nghiệp nào cho dài hạn ah

3 Likes

Vậy thì chờ và quan sát đã. Mức dừng lỗ khi thủng 45.7 nên không cần vội vàng. Nếu nó thủng hỗ trợ, nó có thể về sâu nên em trung bình sớm sẽ rủi ro.

8 Likes

Hai doanh nghiệp đều ổn nhưng vấn đề điểm mua. Mua giá tốt thì chọn cả hai đều ổn. VGC ổn hơn về so sánh lịch sử, nhưng IDC lại có quỹ đất lớn và sẵn sàng cho thuê.

17 Likes

Vâng. Em cảm ơn anh. Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ ạ

5 Likes