Nhất lộc mãi tài - 1623

HVG là mô hình có thể tăng lớn, nhưng điểm mua nếu mua vừa rồi thì hơi rủi ro, nhưng đã là liều thì phải liều đến cùng và đánh có giới hạn thôi.

9 Likes

Vni kịch bản xấu nhất là về bao nhiêu Bạch ca?

3 Likes

POW có thể đã tạo đáy hoặc gần đáy nhịp chỉnh đầu, Mục tiêu một vài năm tới là khu 28k. Chính xác, nếu theo mô hình thì có phần nhô lên, có thể lên 3x.

11 Likes

PXL: Mục tiêu mô hình cơ bản đã đạt. Hiện là sóng chỉnh tích lũy, cơ bản nó cũng gần ở đáy trong ngắn hạn. Mục tiêu hồi thì khó dự đoán, có lẽ chọn khu 17-18 ra hàng an toàn.

9 Likes

Anh Nam cho em hỏi LCG có thay đổi gì không ạ? Nếu có, anh có thể update lại chart được không ạ? Thanks anh.

3 Likes

Như topic trước dự tính, xấu nhất có lẽ về khu 1200. Nhưng hiện tại chưa thể về được, cần có sự cập nhật vĩ mô mới có thể chính xác được. Hiện tại, đáy ngắn hạn nếu xấu khu 1400. Còn bình thường, vẫn có kỳ vọng đi lên sau khi test phiên vừa rồi, cần quan sát thêm để đánh giá.

12 Likes

Chúc Bạch ca một ngày tốt lành thanks :sunflower::sunflower::sunflower::sunflower:

3 Likes

Về tổng thể, mục tiêu mô hình khu 40k.

Hiện tại nó đã hồi lên fibo 0.618, nếu an toàn thì chờ khu 17 bắt lại (có thể xuống sâu hơn nhưng không phạm sóng 1 được - 13.64k) , còn lại theo mô hình thì sóng 3 của nó có thể đạt khu 28-30 như đã vẽ. Chỉ cần có thời gian, sóng không đánh một phát lên đỉnh luôn được, nó phải chạy cùng với nội tại nữa.

12 Likes

Dạ cảm ơn anh Nam!

3 Likes

Vâng a. cám ơn a.

3 Likes

Hiện tại, thủng 18.8 theo hỗ trợ nến tháng thì xác định nó đang ở sóng 4

7 Likes

Nếu không thủng 18.8 thì vẫn đi tìm đỉnh của sóng 3 anh nhỉ? Khu 27-28 như chart trước anh vẽ?

4 Likes

Quan trọng nhất là mục tiêu đầu tư của em, chiến lược ngắn hay dài để có chiến lược vốn phù hợp. Nó tích lũy hay nó chạy, không quan trọng thời gian, có thể tích lũy lâu nhưng khi lên sóng vèo trong một hai tuần. Nên tùy theo chiến lược vốn, nếu chốt non thì phải chờ lâu để về khu mua lại. Nhà đầu tư hay bị sai lầm chính là ở chỗ này, không tuân thủ sự vận động của mã và / hoặc thị trường.

Sóng trong sóng, nhà đầu tư nào lướt sóng giỏi thì phải phân tích sóng nhỏ hơn, đánh theo ngày, tuần (ra vào hàng theo khung giờ).

15 Likes

Dạ, Thank anh nhiều. Chúc anh chiều cuối tuần an nhiên!

3 Likes

Vâng em cứ hay bị fomo ạ😓. Em cũng thấy lo lo, vậy em đợi hồi rồi cắt luôn cho yên tâm ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ😇!

4 Likes

Em đang nói mã nào? KSB anh chưa nói nhịp hồi ngắn, nếu hồi tốt nó có khả năng lên khu 50. Hãy theo sát với ngành và thị trường để quyết định.

10 Likes

Dạ a Bạch Nam cho e xin nhận định về đầu tư công giai đoạn này đc ko ạ? Sẽ có nhịp hồi cho DTC ko ạ?

4 Likes

Anh không hiểu em hỏi mã nào?

5 Likes

Ý bạn ấy hỏi chung dòng đầu tư công đó a ạ

3 Likes

Đầu tư công vẫn vận hành cơ bản ổn. Vấn đề là cầm mã nào? Cần phải xem sóng nó chạy đến đâu. Rõ ràng xét toàn diện thấy các mã cũng phân hoá mà. Nên nhận xét chung không thể tùy tiện được. Đầu tư công, hạ tầng, xây dựng còn cả một giai đoạn phía trước, phục hồi sau dịch.

12 Likes