Nhất lộc mãi tài - 1623

Anh BN ơi Help meee!!! Nay KSB về 40 rồi bật lên 41 có nên tbg không anh hay đợi tiếp ạ?

2 Likes

Vấn đề vốn rất quan trọng, tỉ lệ giữa cổ và vốn còn lại là bao nhiêu? Khi tiền ít hơn cổ thì trung bình sớm rất dễ thiệt nếu không biết lướt. Vậy nên quan sát đáy khu 14, xa hơn là khu 11-12 rồi trung bình, tùy theo tỉ trọng để có kế hoạch. Em hãy lập trên bảng tính excel, em sẽ thấy được mình trung bình sai điểm thì sẽ như thế nào? Hiện tại chưa có dấu hiệu dừng, chỉ là đỡ giảm thôi.

7 Likes

Nó đang phản hồi ở hỗ trợ tháng, trung bình thì có thể nhưng phải phân bổ vốn, dự kiến sóng nó có thể về lại khu 34-36 mà, nên đã quyết tâm đầu tư nó thì hãy có kế hoạch, còn lại nếu anh bói được chính xác điểm thì anh không phải phân tích và có kế hoạch phân bổ vốn cùng với xem các điều ảnh hưởng khác. Đặc biệt lại không biết được tâm lý đám đông.

Còn đi với nó thì phải đi đoạn dài, cả một chu kỳ đầu tư công, xây dựng khôi phục,… nên kỳ vọng là có cơ sở, còn vận động cổ phiếu nó bị chi phối nhiều thứ nhưng sẽ có lúc nó lên sóng, chỉ cần chờ đợi.

11 Likes

Dạ vầng ạ! Cảm ơn Anh.

2 Likes

Bác Nam nghĩ gì về TDM ?

TDM - CTY CỔ PHẦN CẤP NƯỚC THỦ DẦU MỘT

• Kết quả kinh doanh Quý 4 của TDM doanh thu đạt 113 tỉ tăng 7% svck, LNST đạt 136 tỉ tăng 157% svck, Nguyên nhân là do nhận cổ tức bằng tiền mặt với tỉ lệ 12% từ BWE tương ứng khoản 86 tỉ.
  • Nhu cầu tiêu thụ nước tăng ổn định 6% YoY, theo Hiệp hội Cấp thoát nước Việt Nam (VWSA). Và giá bán nước sẽ duy trì tăng 3 -5%/ năm.
  • Quý 4 này TDM có đưa 2 dự án (khoảng 150 tỉ ghi nhận dưới tài sản xây dựng dở dang ở quý 3) vào hoạt động gồm : Dự án Bàu Bàng công suất 15k m/ ngày đêm và Nâng công suất nhà máy dĩ an thêm 100k m/ ngày đêm
  • Đang nắm giữ lượng tài sản ngầm khổng lồ chênh lệch hơn 2k2 tỉ. Từ khoản đầu từ vào BWE ghi nhận giá gốc là 1k tỉ mà giá hiện tại đã hơn 3k tỉ. Trong khi vốn hóa của TDM hiện tại 3970 tỉ
  • TDM đang muốn góp vốn góp 20% đến 50% vào cty cấp nước Cần Thơ 2
  • Dự kiến Quý 2/2022 sẽ tăng vốn điều lệ bằng cách chào bán cp theo 2 tiêu chí, không thấp hơn tb đóng của 30 phiên gần nhất và không thấp hơn giá trị sổ sách BCTC 2021
1 Likes

B tìm lại mã trong pic ấy, mình thấy a BN có trả lời 1 bạn hỏi rồi đó. Mục tiêu 46-48k :blush:

2 Likes

Bạn ấy đang PR, nhưng con này nội tại ổn thể hiện qua lịch sử, khẩu vị mỗi nhà đầu tư là khác nhau và mức chấp nhận giá mua hay giá bán tùy theo từng người.

8 Likes

Vậy ạ a? E chẳng để ý bạn ấy PR. Chỉ thấy 3 chữ cái quen quen nên e nhớ là có đọc a nhận định rồi :laughing:

3 Likes

Anh Nam cho em xin nhận định về LHG. Lỡ tay bắt xong ra tin ban lãnh đạo hiz

2 Likes

Ra tin gì hả em?

4 Likes

Thank bác Nam, topic dài quá không thấy

1 Likes

Vâng ạ em sẽ theo dõi thêm anh ạ. Em đang thấy nó yếu nên hơi rén. Cảm ơn lời khuyên của anh ạ :four_leaf_clover:

2 Likes

CSV khả năng hồi lên bao nhiêu vậy Bạch ca?

3 Likes

Ra tin BLĐ từ nhiệm toàn về lý do cá nhân anh ạ, nên đánh sập sàn rồi…

3 Likes

Hiện tại nó đang vượt lên hỗ trợ tuần để vào xu hướng tăng (hồi sau khi chỉnh ngắn hạn), vượt qua 64.2 thì có thể hồi lên 69 hoặc đỉnh, cũng có thể vượt đỉnh. Ngành đang có sóng nên không chắc chắn hoàn toàn được nó sẽ đi đến đâu. Liệu mã này đã thoát khỏi chỉnh tích lũy chưa?

6 Likes

Thank you Bạch ca :heart:

2 Likes

Nếu view tháng thì có thể thấy vẫn còn hi vọng hồi lên cao đi đến C với các mốc 69-74, nhưng view tuần thì phân vân hơn.

6 Likes

Vâng Bạch ca e sẽ bán trong tuần này để cân đối DM :heart:

2 Likes

Lãnh đạo LHG có kế hoạch thoái vốn từ 2021, hôm nay chỉ ra tin thôi mà sao thị trường nhạy cảm thế

4 Likes

LCG sắp về giá ad nhận định rồi kìa.

2 Likes