Nhất lộc mãi tài - 1623

Nó thủng hỗ trợ tháng, chính thức xác nhận hết sóng 3, đang ở sóng 4 và chân sóng 5 ở khu 17. Có thể thấp hơn tùy theo diễn biến, nhưng khả năng không thủng 14k.

9 Likes

LCG về 17 mua thăm dò đc kg ad? Nó vẫn đi theo mục tiêu 2x? Cảm ơn ad

2 Likes

Sóng 5 có ngắn cụt thì nó cũng có giá khu đỉnh 27k, trong khi đó giai đoạn này là giai đoạn phục hồi đầu tư xây dựng, hạ tầng,… Nếu đầu tư, hoàn toàn có thể vào tùy theo vốn của bản thân. Nhưng sẽ xác định là cầm dài, sóng nó sẽ quần đi quần lại nhiều lần.

11 Likes

Thời điểm này thị trường rất nhạy cảm với tin tức, bất kể 1 tin gì có liên quan/hoặc k liên quan mà chung dòng vẫn có thể bị ảnh hưởng nặng.

3 Likes

Anh Nam cho em xin nhận định về VCG ạ.
Hiện em đang gồng lỗ ạ.

3 Likes

Trí tưởng tượng của nhà đầu phong phú, đánh theo tin tức thì rất chi mệt. Nên cần chủ động trong cách vận hành tài khoản. Đội lái không biết ra hàng chưa nhưng nghe nói mục tiêu 9x, hơi run khi nghe mục tiêu. Anh định giá khu 60k cho năm nay, năm trước sóng chạy đã đạt và cũng khuyên bạn nào cầm lên khu 57 chốt năm trước. Lâu cũng không xem nó và nghiên cứu nên không biết diễn biến của doanh nghiệp.

7 Likes

Hỗ trợ mạnh khu 29-30, có vẻ sắp tạo đáy chỉnh, VCG có nhận xét xuyên suốt từ năm trước đến nay, giá nó phản ánh kỳ vọng năm nay rồi. Dự kiến khoảng cuối năm nay mới ghi nhận lợi nhuận tốt, có lẽ nó sẽ tích lũy thời gian lâu phạm vi khoảng đáy lần này lên 43-48k.

7 Likes

VCG, quan sát các mốc đáy có thể tạo.

4 Likes

Em chào bác Bach_Nam

1 Likes

Em fomo xịn nên đợt vừa rồi bắt hai con dao hơi nặng. Anh xem giúp em hai con HNG và JVC thời gian tới với ạ. Em cảm ơn bác ạ

1 Likes

HNG theo dõi cái này xem thế nào

JVC đang tích lũy, mô hình có thể tăng lớn, điểm cutloss 9.8 đã qua.

4 Likes

Vâng ạ. Hai con một con gần đỉnh và một con đỉnh xịn luôn nên giờ em chỉ mong về bờ thôi ạ. Mọi người cứ bảo nên trung bình giá nhưng em oải quá anh ạ.

1 Likes

Tùy theo vốn mà trung bình giá để nhanh về bờ nhưng thực sự, kỳ vọng là một cái gì đó không chắc chắn, cần rất nhiều thời gian và đánh đổi. Những mã như thế này thì hãy chờ giảm chán chê đi rồi trung bình, nếu không, trung bình không đúng lại càng lỗ thêm, mệt mỏi thêm.

6 Likes

Vâng anh. Em bơm vào lần 1 cũng dạng tất tay luôn nên giờ để trung bình thì phải tầm đấy em chắc thôi ngồi chờ về bờ hoặc gần bờ là nhảy ạ. Bác có nhận định gì về con HVG thời gian tới không ạ? Cho em xin ít thông tin ạ. 3 con em chơi mông nặng quá bác ạ.

1 Likes

Kỳ vọng nó không giảm sâu thôi, chứ em toàn đánh hàng có mô hình khủng, có thể nhân tài khoản nhưng cũng có thể thiệt hại nặng. Vấn đề quan trọng nhất các mã như thế này là nội tại cải thiện, cầm bền bỉ thì xác suất thắng lợi mới cao được.

6 Likes

Anh có thể nhận xét giúp em về IJC không ạ.

1 Likes

Em dùng tìm kiếm đi, chứ một mã nhận định đi lại nhiều lần có ích gì đâu. Mới nhận định cho mấy bạn ở bên trên.

7 Likes

Vâng em cảm ơn bác. Bài học đầu tiên luôn là bài học đắt nhất nhưng quý nhất bác ạ.

1 Likes

Vâng em quên mất ạ, lần sau em để ý hơn.

1 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin thêm nhận xét về mã OIL với ạ. Em đang ở giá 18.3 thì giá hiện tại có phù hợp để Cut loss không ạ ?

Giá dầu thế giới vẫn đang cao và cơ bản PV OIL em thấy khá ổn nhưng không hiểu sao cảm giác em này luôn nặng mông hơn các mã khác 🥲

À một lần em nữa em cảm ơn nhận định về OCH của anh, hiện đã thủng 11.6, em đang chờ về vùng giá anh bảo để tbg :joy:

1 Likes