Nhất lộc mãi tài - 1623

OIL: Nó có nhiều lý do, đâu phải cứ giá dầu cao mà lợi nhuận cao đâu. Ngành này rủi ro nên tham gia có chừng mực và có hiểu biết + điểm vào tốt chút. Điểm cutloss qua rồi, có vẻ đang tạo đáy ngắn hạn để hồi, kỳ vọng hồi được trên 18.8, khi gần đó muốn hành động thế nào thì hành động.

8 Likes

Dạ em cảm ơn anh, cũng may là mã này em chỉ mua tỉ trọng nhỏ trong nav thôi ạ :joy:

Anh Bạch Nam ơi, ijc hôm qua em cận trọng theo anh chỉ dẫn, em phân bổ vào tbg 1 ít, em vào tbg hôm nay thêm ko ạ, em theo dõi từ sáng hiện tại nó vẫn quanh tham chiếu so vs hôm qua ạ.

1 Likes

Bác Bach_nam! thị trường giảm sâu quá, giờ xử lý như thế nào cho hạn chế bớt rủi ro? Cám ơn Bác nhiều!

3 Likes

Cái khổ nhất là không bớt tham và không kiên nhẫn chờ. Học được điều đó thì mới có cơ may sống xót.

10 Likes

Tùy theo mã mà có hành xử, hiện tại cũng đã đến lúc có thể hồi được, cầm mã cơ bản thì đừng nhìn tài khoản sinh ra tâm lý chán nản, hãy chờ đợi, sẽ có lúc về bờ trong năm nay.

12 Likes

Bác bachnam nhận đinh giúp mình con idj ạ. Ông giá 27 mà nó làm 2 cây sàn rồi ạ:(. Cám ơn bác nhiều ạ

1 Likes

vậy còn hy vọng hồi hả Bác, nếu vậy thì e chờ cuối năm, còn k e bán sạch lấy lại 2/3 vốn. Thank Bác

1 Likes

May quá đọc vừa kịp! Có nửa tiếng để xử lý hihh nhanh tay nhanh mắt … vừa lướt được 1 vòng Ldg hạ giá vốn … bán 16.1, 16.2 đặt sẵn mua lại gần sàn để trung bình.
Hôm qua cả danh mục đỏ may kịp chốt lời Idi, Asm hôm qua nay sàn luôn!
Hay không bằng hên! Đọc đúng thời điểm!
Asm mai mà sàn cây nữa vô bắt chắc đẹp?

1 Likes

IDJ đang về khu đáy rồi, trước có nhận định đáy C có thể thấp hơn đáy A, nên đừng vội mua trung bình giá, còn lại cắt giờ cũng thiệt hại, chờ hồi rồi tính và nếu nội tại tốt, thì có thể cầm lâu dài.

7 Likes

Hic hic, chỉ tiếc là e mua cổ pennies hơi bị nhiều!

2 Likes

VNI thủng hỗ trợ 1425 rồi thì có thể giảm đến đâu nữa vậy @Bach_nam? Mình chần chừ tiếc rẻ ko cut loss giờ âm nặng quá

3 Likes

Sàn nhiều quá; Thị trường có Toang không anh? Sẽ có điểm hồi hay là xuống tiếp ạ? Em Full cổ, không biết đâu là đáy :frowning: E cầm chủ yếu mã cơ bản, không sàn con nào, nhưng 1 ngày bào mòn 2-3% ghê quá :((

3 Likes

Cứ bình tĩnh bạn ạ, hành động không kịp thì phải chờ thôi. Khả năng cao là không thủng 1400 được. Bán bây giờ là tự hại thân, không dùng đến vốn cho việc gì đó thì cứ nắm giữ đi, sẽ có cơ hội cho bạn ít nhất là đỡ thiệt hại.

16 Likes

Cầm thế thì không lo, cầm mã cơ bản nhưng cũng phải xem sóng của nó để tính toán có sự linh hoạt trong tài khoản để tránh việc nó chỉnh sau thị trường. Vận động của các mã là khác nhau, nên thị trường chỉ là cái view chung để chọn điểm hành động phù hợp.

7 Likes

Đợt anh thấy có phải là đạp để phục vụ đáo hạn ps không a. Em thấy nay tâm lý thị trường yếu quá. đạp cái bán sàn hàng loạt theo luôn

3 Likes

Vâng, em hiểu ạ, cám ơn anh.

2 Likes

Các anh chơi ác quá, thủng 1400 thì vào downtrend luôn hả bạn? Để mình nuốt nước mắt đặt sẵn lệnh bán MP, “trả dép em về”. Dòng tiền ko vào thì mình sợ cơ hội hồi lên là khó, nếu có cũng chỉ tí ti, thà giải tán luôn cho khỏi mệt đầu.

2 Likes

Dòng tiền không vào và e ngại các vấn đề thị trường, phục vụ phái sinh thì không chắc. Vấn đề phải có động lực từ dòng tiền mới có cơ hội đi lên được.

7 Likes

Thị trường đang sóng chỉnh rồi bạn. Thủng 1376 thì sẽ làm cho thị trường xấu hơn, bạn xử lý tài khoản bằng cảm xúc sẽ gây thiệt hại cho bản thân. Hãy cân nhắc kỹ.

5 Likes