Nhất lộc mãi tài - 1623

Vâng. Đợt này có vẻ các anh bị bắt hết rồi . dỗi lãnh đạo không thèm đỡ tt nữa.kk. e cũng rút kinh nghiệm ko ham hố tháng ra bctc nữa. mặc dù tk không mất nhiều.

2 Likes

Mình có thể kiên trì nhưng chỉ lo ngại thị trường này dòng tiền lớn ko vào nữa, cứ như này thì cũng chỉ là nhỏ lẻ chơi với nhau, càng giữ lâu càng thiệt hại.

2 Likes

Mình cầm tiền và đang vào dần rồi, vào được gần 10% vốn rồi. Vấn đề cốt lõi là chọn mã và gom hàng trong thời gian dài chứ không phải một vài phiên, khi ra hàng cũng tương tự. Cảm xúc trong phiên nó không tác động gì đến bản thân Nam vì Nam tuân theo kỹ thuật và những phân tích, kỷ luật của bản thân. Chỉ vì thị trường giảm điểm mà nghĩ đến việc cắt khi đã về khu vực tốt để gom hàng. Nam cũng buồn, không biết nói sao bây giờ.

23 Likes

Nên việc đầu tư phải có chiến lược rõ ràng, đầu tư lâu dài hay ngắn, ngắn thì phải chọn điểm vào và ra tốt và điểm cắt lỗ khi phạm. Chỉ vì khó khăn trước mắt mà quên đi kết quả mình nhận thì thật đáng tiếc. Khó khăn trong cuộc sống muôn vàn điều phải xử lý, đầu tư cũng vậy, khi đã vào chứng khoán thì chấp nhận những cái được cái mất. Bây giờ bạn muốn mất tiền hay mất thời gian chờ đợi? Nếu mã bạn cầm không đủ cơ sở tin cậy, bạn xử lý thế cũng được. Nhưng nếu mã bạn cầm cơ bản, có lịch sử và kỳ vọng tương lai tốt đẹp, sao bạn phải xử lý thế?

17 Likes

Mình đang sử dụng margin dù vẫn ở trạng thái an toàn nhưng danh mục của mình đợt này ko đúng sóng nên bị giảm khá nhiều. nếu thị trường xấu thì mình dự định bán hết để chờ cơ hội mới (về 1200-1000) thì làm lại từ đầu chứ ko phải bỏ hẳn ck.

3 Likes

Nay Ksb lại sàn tiếp anh Nam ạ (38x). May em bám vào nhận định của anh chưa tbg. Em đợi thêm vùng 34- 36 ạ :rose:

2 Likes

Chọn thời điểm cắt đi sai, cắt là phải cắt khi thủng 1445. Nam có nhận định khi thủng đó thì vào sóng chỉnh II rồi, đó là xác định sóng chỉnh thôi, còn nó sẽ có sóng hồi, không thiếu cơ hội để ra hàng khi đã cầm đến lúc này. Tại sao lại chọn phương án thiệt cho mình như thế?

13 Likes

Anh có theo dõi, cũng định vào nó nhưng thanh khoản nhỏ nên nếu có vào chắc anh vào ít, vốn anh lớn nên đi vốn ở những con thanh khoản nhỏ khá mất thời gian. Chính xác điểm thì rất khó, nên cần phân bổ và có kế hoạch.

8 Likes

Cảm ơn Bach_nam đã tiếp thêm năng lượng cho mình :heart: :heart: :heart:

4 Likes

Vâng ạ giá này cũng đẹp rồi anh ạ, chẳng qua em đu giá hơi cao nên giờ đợi thêm tí xem sao, k xuống nữa thì mua luôn cũng đc anh nhỉ. Anh vào kéo tàu KSB đi lên hộ em với :heart_eyes:

5 Likes

Nếu vậy thì ôm tiếp chờ cuối năm, giờ bán thì bị aa6m nhiều quá!

3 Likes

Ban Nam qua tot da huong dan moi nguoi rat nhieu. Van de la ko phai ai cung co ky luat, thuong thi chi danh theo cam tinh. Moi nguoi moi tinh kho thay doi lam Nam a.

17 Likes

Anh kéo sao được? Cần phân bổ vốn cẩn thận, đề phòng những sự việc ngoài ý muốn và nắm giữ chờ thời cơ ra hàng, tâm trí thoải mái, tĩnh mới hiệu quả được.

11 Likes

Hihi em đùa đấy ạ. Vâng em sẽ thận trọng hơn khi đi vốn ạ :innocent:

4 Likes

MBG xuống 10.x rồi ad.

3 Likes

kk. thuận theo tự nhiên. chứ

4 Likes

Không cố định thời điểm, tùy từng mã và sự vận động của vĩ mô. Những điều kiện vĩ mô xấu thì phải hành động để bảo toàn vốn, còn nếu đầu tư lâu dài và không dùng đến vốn, có thể cầm lâu dài ở chu kỳ này. Mục tiêu index trong giai đoạn này có thể đạt trên 2000 trong 5-7 năm nữa. Chỉ là khi cầm lâu dài thì lợi nhuận không tốt băng ra vào tốt theo chu kỳ. Nhưng nó phù hợp cho người chọn được mã nội tại tốt và không biết điểm ra vào. Sóng các mã, ngành có nội tại không cơ bản cũng có nhưng nó rủi ro hơn.

9 Likes

Cám ơn Bác, e dạng mới tham gia chứng khoán, chịu thôi, giờ chỉ mong tt k bị sập là mừng rồi! còn tg đôi khi chờ đợi cũng là Hạnh phúc!
E Đang cân nhắc có nên bán OGC và MSB không, giờ chỉ còn 02 mã này là k bị âm thôi!

3 Likes

anh đánh giá em con Qbs với a. em đang kì vọng nó bctc tốt.

3 Likes

Em xem cái tảng bê tông, rất khó vượt qua, cần có nội tại tốt thể hiện qua kết quả kinh doanh thì mới qua được, còn cứ lẹt đẹt thì khó lắm. Sóng ngành/ thị trường cũng không qua được.

10 Likes