Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

2 ly là đang đi với nyc hở Vam :face_holding_back_tears::face_holding_back_tears:kkk

2 Likes

Bác vam toàn hàng đỉnh cao ạ

2 Likes

E có con hms với hd2 cũng là upcom mà nó lạ lắm

Dòng DTC nó chưa bốc đầu nên chưa chạy thôi kkk thấy con mẹc G63 chạy rồi kìa :slight_smile:

2 Likes

Nhịp này này có thể là quý 3 4 này em sẽ tập trung dòng nhịp đầu năm rồi chưa chạy nhiều hoặc ở vùng tích lũy điểm mua sẽ an toàn hơn, mà ngon hơn thị trường nên rụng tậm 50 đến 100 point chứ kiểu lình xình như thế này cũng khó:

• Nước ngoài vẫn xả khủng quá
  • Dòng tiền cá nhân do dự
  • Bóng đá chuẩn bị đến cao trao.
    → Xả cái tạo lực hút dòng tiền mới vào :slight_smile:
6 Likes

Xả cái tạo lực hút dòng tiền mới vào.

3 Likes

Chút nhạc nhẹ nhàng cho tối chủ nhật :relieved:

4 Likes

Đây là câu chuyện chung của tất cả ae mở tk mới năm 2021 nên câu quản trị rủi ro không bao giờ là thừa đừng ngủ quên trên chiến thắng cũng đừng phòng thủ nhiều quá mà đánh mất cơ hội.
Lúc ở đỉnh fomo thấy làm giàu dễ dàng đánh gì cũng thắng chủ quan all in.
Đến khi cơ hội thực sự rộng mở lại chẳng có tiền mua chưa kể tài khoản chia 3 chia 5 khủng hoảng tột độ chẳng tâm trạng mà mua

6 Likes

Thị trường này trong giai đoạn này vùng trống thông tin ko có nhiều câu chuyện để nói rủi ro cũng chưa mà mở ra cơ hội lớn vẫn chưa.
Chỉ cần giữ tỷ trọng hợp lý là ổn miễn tăng vẫn còn CP mà giảm thì còn tiền hạn chế all in full margin.

• Câu chuyện về dòng tiền Lê nói rồi( Nước ngoài bán ròng, tiền vào chứng khoán, Phát hành thêm, ls tăng …)
  • Cũng chuẩn bị đến mùa báo cáo có kiểm toán.
  • Quan tâm thì xem thử những ngành chưa tăng mạnh nhưng vẫn có câu chuyện để kể như DTC, Thép, Phân, Thủy sản, bank → Cho nhịp ngắn và trung hạn.
  • CP tốt để hold cho mục tiêu dài hạn 3 4 năm hay dài hơn thì chờ thôi → Những cp thực sự tốt đã bay khá xa rồi
11 Likes

bác Vam nhạy sóng ghê

1 Likes

Em có thấy nhưng em đang full hàng. :hugs:
Anh Vampire nhắc là lên :hugs::hugs::hugs::hugs::face_holding_back_tears:
Upcom em dám mua chờ thôi, chứ chạy rồi là em xin đứng im nhìn và chúc mừng ae :hugs:

2 Likes

bấy lâu cứ thấy anh Vam viết rồi xóa luôn mà chưa hiểu dụng ý của anh, hôm nay có thể giải thích cho em và mn follow anh được ko?

bữa nào rảnh anh Lê chia sẻ dự đoán của anh về viễn cảnh kinh tế chính trị thế giới nếu Trump trúng cử Tổng thống Mỹ nhé :smiley:

2 Likes

Ảnh có giải thích rồi chị ơi :grin:

2 Likes

thế chắc chị bị miss, em nói lại cho chị đi

Ảnh nói rồi và lại…xóa rồi :))

Giờ thì bao nhiêu ng canh me comment của anh tui :rofl: tới nỗi anh tui chặn tin nhắn ib luôn :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Em vẫn chưa hiểu lắm, tại sao thật lòng thì lại ko nên public ạ? :thinking:
Vàng thật thì ko sợ thử lửa, ai thích săm soi bới móc nhận định của anh thì chìa comment cũ ra xem còn nói được gì nữa ko.

1 Likes

vì tôi k cần số má. k cần fame. tôi lên đây giải trí thích thì viết k thích thì xoá ai làm được gì Vam chứ kkk. bb V lặn đã

1 Likes

KKK sáng nay em vào sóng con DTC chút ít 5% nav ko biết có ăn gì ko tại dòng này chưa nhúc nhích nhiều

1 Likes