Những cổ phiếu hưởng lợi theo chu kỳ (biến động) của nền kinh tế!

Chúc cả :house_with_garden: cuối tuần vẻ vui vui vẻ

2 Likes

Dậy sớm thế bác ơi. Chúc bác cuối tuần vui vẻ nhé.

1 Likes

Chúc bác nam cuối tuần vui vẻ.

1 Likes

Dạ. Vẫn cứ đúng lịch thôi nay dc nghủ nhưng quen giấc nên e vẫn tỉnh nên dậy luôn

E cảm ơn nha :grinning:

Bác nam đã nói về nhóm VLXD còn nhóm xây dựng cơ bản bác nam có đánh giá gì ko.

Có thể ngắm đội thi công hạ tầng cơ sở… ijc ai theo đuôi chắc có thấy t hô 28,3- hàng về T+7 thì phải. Để ý đội: lcg fcb g36 c4g xem sao

2 Likes

Fcn chứ cụ kk

Xin bổ sung cho cụ Nam, theo mình hiểu nôm na văn bản này của TQ thì đang tăng giá xi măng.

Uh. Gõ vội quá:)))

1 Likes

Chuẩn bạn. T có đăng cái ảnh sáng nay :yum: mlem

. Chấm

Fcn toàn vay tiền ngân hàng mang đi cho Cdt nó dùng ấy

1 Likes

Chắc ông này sợ lúc đó ngành xi măng tăng phi mã lúc đó đường bằng cốt tre và đất xét rồi.

Trung quốc đang giảm giản lượng xi măng thì ngành này lại ngon rồi. Trung quốc gần vn nên nó sẽ nhập vô tội vạ rồi. Sóng xi măng ăn kép rồi vừa đầu tư công vừa hưởng lợi việc Tq cắt giảm sx

Xi măng chủ yếu là đá với đất sét là chính thôi bác. Than nó dùng lò quay dùng ít than hơn lò đứng.

Than chiếm 40% giá thành sản xuất clinke đấy bác. Nó dùng than đốt lò nung ra clinke

Ko hiểu hết ý bạn, có vài điều về đầu tư công chia sẻ với ae đang kỳ vọng ngành xi măng hưởng lợi từ đầu tư công time tới. Có gì chưa đúng hoặc thiếu sót bạn bổ sung thêm. Cảm ơn.

1 Likes

Chào cả nhà.Nay thứ 2 đầu tuần. Có 1 ví dụ ntnay:

1 Likes

Nhà Nam bán bánh mỳ Trứng- bánh mỳ thịt- bate… ở cổng trường cấp 1. Bình thường như mọi năm (ví dụ 2019 đi): Nam bán 10k/cái bánh. Mỗi ngày bình quân bán được 300 cái
Tuy nhiên sang năm 2020- do giá thịt lợn tăng cao quá, nên số vốn bỏ ra để làm đủ cái bánh mỳ như cũ bị CAO lên.
Cả nhà ngồi tính :sweat_smile:: nếu k tăng giá bán thì dở rồi :)) bị giảm lãi…
nhưng nếu tăng thì tăng bao nhiêu? Tăng cao quá sợ bị quán bên họ lấy hết khách…
Vậy nên Nam chạy qua hai quán bán bánh mỳ bên cạnh - Nam bảo thống nhất tăng 12k/ cái nhé. :star_struck:. Và bảo là: số khách quen thì hai bên đều có, tránh cạnh tranh k lành mạnh,… ta nên đoàn kết- thống nhất phương án… và rồi Họ cũng ok: bán giá đó

Như vậy: giá bán thành phẩm tăng 20% trong khi giá thịt nhập vào do lấy lâu năm- khách hàng thân thiết-… do ký kết hơi đồng từ trước… tính ra tăng có khoảng 10-16%.
Ồ!:heart_eyes: thì ra cứ tưởng k hay! Nhưng lại ngon rồi. Ngày vẫn bán được 300 cái bánh.
Doanh thu lợi nhuận… vẫn tăng…

Đọc đến đây chắc các bạn đã giải thích dc vài điều nhỉ!
:rainbow::rainbow::beer:

2 Likes