Những cổ phiếu hưởng lợi theo chu kỳ (biến động) của nền kinh tế!

à ừ. mình chưa đọc. lâu lâu ghé nhà anh Linh uống bia suốt. mà a ấy uống kém lắm. haha

lại ra đảo thì cấm kêu. em k khuyến nghị mua . bán. chỉ chém gió vài dòng cho xôm xả thôi :rofl:

tớ chém gió đấy các cậu đừng tin :rofl:

1 Likes

đẳng cấp chém giá thành bảo hô em nào em ấy dạ ngay thế mới lạ chứ lị.
Hay là bác đừng chém nữa bác thổi đi cho cô phiếu nó bay cao bay xa.

thấy tiền và câu chuyện thì chia sẻ cho các bạn. Còn kiếm thế nào thì do các bạn chứ tớ tuổi gì mà lái hay thổi cổ phiếu :rofl:

1 Likes

Lại có những loại người có rất nhiều thứ trong đầu, những thứ đó lấy ra đóng gạch chắc thừa xây được Landmark 81.

Cho 1 mã cụ thể đi bác hehe

Đầu tư công các bác phải xúc bọn đá Ksb và nhựa đường Plc. Bọn đấy làm đường sử dụng nhiều.

1 Likes

Những cổ phiếu xi măng thuộc dạng phog thủ thì chu kỳ cũng ngắn, phụ thuộc vĩ mô và thế giới nhiều. lưu ý nếu mua Biên AN TOÀN càng cao càng tốt. ko phải gu em lắm, chấm cho bác rôm rôm

1 Likes

Bcc minh da lên hom truoc sl it

Bọn xi măng nó dùng nhiều than đốt. Giá than cao như này thì ăn cám

1 Likes

A đọ c o phần dưới có mà

Đang có tí thép, song kiếm sóng thép (với lợi nhuận khủng) và sóng đầu tư công kết hợp hội tụ. Liệu có kiếm dc cháo húp ko bro?

1 Likes

giá than chiếm 40 % giá thành sản xuất clinke; vậy khi giá than đang tăng như này thì mấy thằng xi măng móm đấy.

:stuck_out_tongue_closed_eyes: mlem mlem

Bcc múc ạ nó đánh khoe hơn Ht1

Nhân dịp chủ pic bàn về cổ phiếu hưởng lợi đầu tư công xin có thêm vài ý kiến:

1. Nhóm hưởng lợi lớn nhất trong đầu tư công là vật liệu xây dựng, doanh nghiệp thi công và bất động sản. Đường xá chỉ là một mảng trong hoạt động đầu tư xây dựng, ngoài đường còn có sân bay, cầu, cảng, trụ sở, bệnh viện, bđs công nghiệp, bđs dân cư…
  2. Hưởng lợi do Trung Quốc hạn chế sx xi măng số liệu xuất khẩu sẽ thể hiện dần trong bc quý 4 và 2022.
    P/s: Nói thêm về chi phí giải phóng mặt bằng đối với đường nói riêng.
  • Với đường cao tốc là thấp do hạn chế đi qua khu dân cư để đảm bảo cái tên ‘cao tốc’. Đất lấy chủ yếu là đất nn, đất rừng…giá rất thấp.
  • Với đường kết nối giữa cao tốc với khu dân cư, khu cn, cảng… có cao hơn nhưng ko lớn.
  • Với đường trong khu dân cư chiếm tỷ trọng lớn do giá đất ở, đất khác cao hơn nhiều so với giá đất nn. Ngoài ra còn chi phí bt cho côg trình trên đất và các hỗ trợ khác.
    Như vậy xi măng nằm trong nhóm vật liệu xây dựng có hưởng lợi hay ko mọi người tự đánh giá và cho thêm ý kiến nhé.
2 Likes

:heart:

Bác có nhận định gì về QNC tuần tới k ah?

Lâu lâu ngó hàng xóm tý

1 Likes