Những cổ phiếu hưởng lợi theo chu kỳ (biến động) của nền kinh tế!

Dạ. BCC HT1 mỗi em mỗi vẻ như NBC và CST…
target kỳ vọng của e cũng tầm này.
Chúc a Rồng cuối tuần ấm áp- tích cực qua nhà chị Tím🤣

1 Likes

Thật ra tôi cũng đắn đo, có nên phân tích xi măng k? Nhưng nhận thấy nó vẫn còn vài điều để nói- nên chia sẻ- các bạn tự cân nhắc- đọc kỹ HDSD trước khi ấn😜.

1 Likes

Chuẩn quá e!!! Have nice weekend
Năm 2021 khi đầu tư công được đẩy mạnh tôi dự 600k tỷ thì xi măng là ngành cung ứng quan trọng trong giai đoạn đẩy mạnh đầu tư cơ sở hạ tầng của Chính phủ, trong đó các dự án đầu tư công trọng điểm như các dự án thành phần cao tốc Bắc Nam, dự án mở rộng nhà ga Tân Sơn Nhất, Nội Bài……còn nhiều DA đầu tư công khác nữa.

2 Likes

Ủng hộ chủ thớt, đầu tư công mà bảo ko dùng xi măng nghe vô lý kiểu gì đó. Đường phải có cống, rãnh, bó vỉa, cầu, kè… ko dùng xi măng thì dùng gì nhỉ?

2 Likes

Năm 2020 là năm giải ngân đầu tư công mạnh nhất giai đoạn 2016-2020 tăng trưởng 14.5% so với thực hiện 2019. Năm 2020 là năm dồn lực cấp tập giải ngân ĐTC còn tồn đọng của các năm trước đó… Vậy mà nhu cầu xi măng có tăng cao đâu, loanh quanh 7%, gía xi măng có nhúc nhắc nổi đâu??? Huống hồ năm nay giải ngân ĐTC rất chậm chạp, hết 31/07/2021 mới đạt đâu đó hơn 30% kế hoạch!

Tôi nói là sử dụng xi măng nhưng không nhiều. Tiền làm dự án hạ tầng: chi phí đền bù giải phóng mặt bằng đôi khi còn gấp nhiều lần chi phí xây dựng, ví dụ con đường đắt nhất hành tinh tại Hà Nội. Năm 2020 giải ngân ĐTC khét mù thì cũng chỉ thấy kêu thiếu vật liệu san lấp, cát, đá… Có thấy kêu thiếu xi măng đâu, có thấy giá xi măng ngóc đầu do Cầu kéo đâu???

1 Likes

Hay chỉ thấy xi măng khóc thét vì giá đầu vào giá tăng bằng lần, còn đầu ra giá không tăng nổi, do dư cung lớn!

Tôi nói quan điểm của tôi với chủ pic, ko nói chuyện với bạn.

1 Likes

Mong bạn cmt nhận định cũng nhẹ nhàng thôi. “Chứ dùng câu: có vấn đề về đọc hiểu…” là k nên và k hay.

1 Likes

View 2030 thì lượng cung ra vẫn còn chưa đủ: nội địa + xk (vì số nhà máy XM được cấp phép xây mới rất ít…) TQuoc thì giờ chủ yếu khuyến khíc MA lại

2 Likes

Xi măng năm nay chạy như điên rồi

Good morning ae kk

1 Likes

Bạn ơi, mình đã nhắn tin hỏi riêng bạn, bạn có thể trả lời mình không?

Trên diễn đàn này có nhiều loại người, có những loại ra vẻ hiểu biết nhưng thực tế ko có gì trong đầu. Tôi thì ko thèm nói chuyện và phản biện với những thành phần như vậy.
Chủ pic đã nêu rõ ngành này đang được hưởng lợi do Trung Quốc hạn chế sản xuất và đẩy mạnh đầu tư công. Còn đầu tư công thì bác rồng đã đưa ra, hàng loạt dự án hạ tầng đã và đang triển khai. Giai đoạn sắp tới ở miền nam là ưu tiên sân bay và đường cao tốc.
Chứng khoán là kỳ vọng, ta nhìn về tương lai nhé.

2 Likes

Đây đây Anh có mặt, hihi QNC thì có nhiều cái hay ho, ngoài xi măng ra nó còn có cảng biển, BĐS khu CN, nhà ở, than, khoáng sản nâng room ngoại lên 49,… nhiều mảng hay ho khác

1 Likes

diễn đàn nó như xã hội thu nhỏ- đủ các kiểu người- đủ mọi lứa tuổi- đủ thứ…Nhưng động lại được gì- cho đi được gì…thì …E thấy có câu rất hay: “đồng tâm ắt đồng đạo”.

4 Likes

cảm ơn cụ Hiếu ẹp zai. ace tìm hiểu thềm QNC xem sao? càng nhiều chia sẻ, càng thêm mã để múc :))

2 Likes

bao giờ mới giống thép nhỉ:)))

1 Likes

ý của mình là đây này bác ơi, chắc bác chưa đọc bài này của bác @Linhcdb .

1 Likes

Good chóp mây zing