Những nhà đầu tư đại tài!

A Lương thì đúng như e nói chỉ mút chuối hột thôi :joy:

2 Likes

Hôm đó bs nói bệnh nền tiêm tại trường học có gì ko cấp cứu kịp nên ko cho tiêm đó chị. hôm đó tiêm astra, nên giờ em có thẻ vàng mũi 1 astra, nhưng thật sự thì chưa tiêm mũi nào. :joy:

3 Likes

Chuẩn đấy,có bệnh nền thì nên vào BV tiêm ,đầy đủ máy móc và y bác sĩ an toàn hơn.Tiêm ở điểm o may nếu có chuyện gì xử lý o kịp.TP tính thế là đúng

6 Likes

Hihi khổ nhỉ, c tiêm 2 mũi lâu lắm r, chứng nhận còn chưa tiêm mũi nào đây. Có bệnh viện Tâm Anh, hôm trước thấy gia đình của người bạn đăng kí tiêm cho ng bệnh nền ok á, mà mất phí khám và test

3 Likes

Vậy là nó cập nhật cho e chậm,a vừa tiêm ngày trước ngày sau cập nhật luôn,hên quá :joy:

4 Likes

đó đó, em cũng định tự đăng ký ở bv Tâm Anh để tiêm chứ chờ tới giờ vẫn chưa có giấy để đi bv tiêm.

2 Likes

Đăng kí ih. Bên đó làm cũng ok á

2 Likes

Chán lắm anh, e phản ánh 3,4 lần rồi nó vẫn là chưa tiêm mũi nào. E chán kệ nó luôn

2 Likes

Cám on chị nhé

2 Likes

mấy vụ này nên chủ động bác à.
tại ở SG phần đông người ta tiêm rồi. Mình sót lại sau này cũng phiền lắm.
Bác lên web tiemchung xem có phản ánh được không.
Sắp xếp tiêm sớm, vào bệnh viện tiêm an toàn vì có bệnh nền, hehe

3 Likes

dạ, cám ơn chị.

1 Likes

A R chia sẻ cách mua và bán sao cho tối ưu lợi nhuận nhất được ko a, cảm ơn a nhiều mấy mã đều có lời hết mà mua bán chưa có nguyên tắc giao dịch :smiley:

2 Likes

Bảng điện luôn luôn đúng,nhưng cuộc chơi nào cũng có góc khuất của nó.Bài dành cho F0, tổng hợp gấp nên mời các cao thủ FN bổ sung thêm .

Cách đặt lệnh hiệu quả nhanh trong GD

Bạn là người bán :tham khảo cột khớp lệnh,cột này cung cấp thông tin giá dự kiến,muốn bán nhanh đặt thấp hơn giá dự kiến.Nếu bạn là người mua thì ngược lại .

Ato/atc khi đặt lệnh là bạn sẵn sàng mua CP ở mức trần và bán ở mức sàn.

Phiên khớp lệnh liên tục thì theo dõi cột giá 1 và KL 1 nó thể hiện mức giá tốt nhất để mua bán.

Màn xiếc bảng điện thường được phối hợp giữa các nhóm tay to cùng chung mục đích.

Bảng điện 1:Đặt sàn tạo tâm lý hoảng loạn

Alo @Namtee hả: Mai đặt bán giá sàn CP A lệnh lớn cho anh nhé.Em phải tạo tâm lý hoảng loạn nơi các NĐT nhỏ lẻ cho anh nhé.

Alo Lizzi hả : tài khoản hôm qua bơm tiền vào đầy đủ chưa???e xem bảng điện hôm nay sẽ có lượng lớn CP A xả sàn,e gom hết cho a nhé.

Trước hiện tượng tranh bán (mặc dù cty vẫn làm ăn tốt ) nhưng NĐT nhỏ o có thời gian xem xét hoặc thường suy luận rằng có thể công ty này có tin xấu nên người ta mới bán tháo cổ phiếu và nhao nhao bán ra theo giá sàn.

Lizzi : alo anh hôm nay e mua được xx triệu cổ.Trừ hàng của anh Nam bán mình thu được được x… CP giá rẻ.

Màn xiếc với bảng điện tạm ngưng khi tay to đã gom đủ số lượng CP với giá rẻ.NĐT nên xem xét khi nhìn thấy bảng điện xuất hiện hiện tượng trên, tránh hoảng loạn mất hàng giá rẻ vào tay lái.

Bảng điện 2: Đặt giá trần tạo tâm lý hưng phấn.

Alo Nam hôm nay xem đầu phiên vào lệnh ato lớn nha e.Phiên GDLT múc thật nhanh CP bán giá xanh rồi từ từ kê lệnh mua CP A sl lớn giá trần nha e.Theo dõi kỹ bảng điện canh đưa lệnh vào cho khéo để bà con hưng phấn mua nha.Chiều về nhậu chuối hột với a.

Alo Lizzi hôm nay canh bán CP A giá trần nha.Nhớ canh bảng điện và online với Nam để xem KL chính xác đẩy mua của Nam nha.Chiều về nhà anh lấy bánh TT 8 trứng.

Khi thấy một lượng lớn cổ phiếu được đặt mua giá trần, kèm theo đã tung 1 số tin tích cực trước đó về DN nhiều người cho rằng, chắc là công ty này có nhiều tin tốt thực sự nên người ta mới dám mua cao như thế và cũng đặt mua ào ào theo giá trần.

Kỹ xảo dùng bảng điện này phải kín và có sự đồng thuận của nhóm khác .

Bảng điện 3 :Bán chặn giá trên

Màn xiếc này cũng nhằm mục đích mua rẻ, nhưng nhẹ tay hơn bảng điện 1. Lái muốn mua cổ phiếu giá rẻ, nhưng hoàn cảnh thị trường không cho phép thực hiện bảng điện 1, sẽ bán ra số lượng cổ phiếu rất lớn tại một mức giá ở tài khoản A ngay từ đầu giờ ở giá tham chiếu chẳng hạn.Trong khi ở tài khoản B, họ chỉ đặt mua cổ phiếu với lượng vừa phải và đặt giá dưới tham chiếu. Như vậy NĐT nhỏ muốn bán phải tranh bán dưới giá tham chiếu và số cổ phiếu bán dưới giá tham chiếu này đã vào túi của lái. Khi gom đủ lượng CP giá rẻ , họ có thể ung dung huỷ lệnh bán trên – tất nhiên khi đó giá cổ phiếu sẽ tăng lại.

Bảng điện 4: Mua chặn giá dưới

Màn xiếc này nhằm bán được giá cao, song nhẹ tay hơn bảng điện 2. Ngay từ đầu giờ giao dịch, Lái đặt mua số lượng lớn cổ phiếu ở mức giá nào đó (ví dụ giá tham chiếu) tại tài khoản A và đặt bán số lượng nhỏ ở giá cao hơn giá trên tại tài khoản B.

Trên bảng điện Khi thấy lượng cung ít quá so với lượng cầu, những NĐT nhỏ lao vào đặt mua giá cao để mua bằng được sẽ bị “mắc bẫy” vì ở một tài khoản khác, NĐT lớn đã trực sẵn lệnh bán lượng lớn cổ phiếu với giá cao.

Bảng điện 1, 2, 3, 4 làm lũng đoạn TT và NĐT nhỏ lẻ là người lãnh đủ và chịu thiệt thòi nhất. Khi đã đạt được mục đích , nhóm lái có thể ung dung hủy lệnh mua bán trên.

Bảng điện 5: Rải đinh che giá mua thật

Vì bảng điện tử chỉ cho phép hiện 3 mức giá mua cao nhất nên NĐT lớn hay nhỏ đều có thể dùng kỹ xảo này để mua được giá tốt nếu không muốn mua trần: Đặt 3 lệnh ở 3 mức giá cao nhất, mỗi lệnh chỉ mua 1 lô, ví dụ 1 lô mua tại giá 20.000/ 1 lô mua giá 19.900 và 1 lô mua giá 19.800.

Khi đó toàn bộ các lệnh mua khác bị che khuất. Phía sau những thông số giả trên bảng điện là cuộc đấu trí thú vị giữa các NĐT. Có khi phần thắng lại thuộc về người không chủ động “rải đinh”.

Tây lông trên TT Việt Nam cũng chơi chiêu này nhưng do họ có tiềm lực tài chính mạnh, nên thường “rải đinh” to như mua 100 lô tại giá 20.000/ 1 lô mua giá 19.900 và 1 lô mua giá 19.800.

Bảng điện 6: Rải đinh che giá bán thật

Ngược lại với “rải đinh” mua, cách “rải đinh” bán được thực hiện như sau: NĐT đặt bán ở 3 mức giá thấp nhất, ví dụ đặt bán tại giá 20.000/ 1 lô ,bán giá 19.900 và 1 lô và bán giá 19.800.khiến các lệnh bán khác bị che lấp hoàn toàn.

NĐT lớn hay nhỏ đều có thể dùng kỹ xảo này để bán được giá tốt, nếu không muốn bán giá sàn. Khi gặp kỹ xảo “rải đinh”, NĐT nên để ý giá khớp dự kiến.

Nếu muốn mua, nên đặt trên giá khớp dự kiến một chút là có thể mua được. Nếu muốn bán, nên đặt giá bán dưới giá khớp dự kiến một chút là có thể bán được.

Còn 2 kỹ xảo rất hay :Rải đinh để khớp mua giá thấp,Rải đinh để khớp bán giá cao nhưng khá phức tạp tôi sẽ post lên sau.

47 Likes

em tim cái đã đọc sau, hehe
cảm ơn anh
mong chờ cái ở câu cuối!

2 Likes

Hay quá a ah.Kiến thức quá rộng

2 Likes

Cảm ơn anh Rồng nhiều lắm ạ.

2 Likes

Cám ơn anh Rồng, đã lưu và đọc thật kĩ

3 Likes

Bài viết này của bác Rồng quá hay. Cảm ơn bác Rồng giúp các anh em F0 hiểu thêm về cách đánh của lái.

2 Likes

Cảm ơn anh ạ,

2 Likes

dư mua quá lớn 5 triệu mức trần - nên vol nhỏ 200, 10k vào khớp liền chứ không hiện bảng.

3 Likes