NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

mới chơi chứng khoán lần đầu à

Chửi nhau có thay đổi đc giá cổ phiếu ko anh em?

1 Likes

vui phết :))

Tru sủa mạnh lên con cún dại ngu ngok. Tru mạnh lên mới có giá đẹp gom nha cún

Danh mục uy tín quá. Có con nào nữa phím em nhá bác heo thì

1 Likes
3 Likes

Cổ đông chân chính NLG đầu tư bài bản mà cái ông Shin gì đấy cứ đem tụi đầu cơ, hàng lái như IDJ vào hù dọa.Bực cả mình. Sao không lấy cp BII, TGG hay PVL vào so sánh luôn đi.

1 Likes

anh em tranh luận bình tĩnh nhé, đừng chửi nhau.Có lên có xuống, đừng như thằng broker Nguyễn Anh Tuấn nhé, khen thì không sau, mà nói phẩn biện nó kêu đầu tư dài hạn :d

Toàn 1 lũ ngu dốt, nhìn bđs phân phối rõ như ban ngày mà vẫn còn cố cái, chịu,:rofl:
Thiên triều hô hào thần thánh xong úp bô làm bao nhỏ lẻ kẹp chym kêu khóc khắp nơi thì Thiên triều sang ủn cmn Bank và ck
Chúng mài còn ngồi đó mà khấn, đội ơn thiên triều đã khai sáng🤣

Thôi, bác cứ bình tĩnh nhận định và đưa ra ý kiến. Ngành bđs ngắn hạn đang có xu hướng sụt giảm vì nó tăng cả mấy tháng rồi, rung lắc cũng là chuyện bình thường để những doanh nghiệp nào tốt, quỹ đất sạch, dự án tiềm năng tăng tiếp sóng sau. Còn các doanh nghiệp hô hào, bánh vẽ phải rớt để cân bằng lại với giá trị nội tại của nó. Góc nhìn của bác không sai nhưng tùy từng cổ phiếu mà nên có những nhận định nó khách quan. Bác nói về NLG thì vui lòng chia sẻ những yếu tố liên quan đến nội tại doạnh nghiệp thì sẽ thuyết phục hơn. Chứ cả dòng bđs giảm giá thì dĩ nhiên là đọc biểu đồ ptkt con nào chằng giống nhau. Quan trọng là lúc vàng thau lẫn lộn này cần phân biệt được đâu là vàng đâu là rác.

2 Likes

Bank hút thì bđs chỉnh tý thôi, bank tài sản là tiền tiền thì mất giá còn bđs lại tăng giá. Dòng tiền thông minh sẽ tự tìm đến BĐS, nhường cho chim lợn 1-2 tuần

Thôi chửi thế thôi, khi nào BĐS phi ngày nào cũng phải tag nó vào nó mới vui :grin:

3 Likes

Đang buồn miệng tự nhiên lòi ra con lợn này, cảm ơn bác đã giới thiệu nhé. Chửi sướng miệng ghê. :laughing::laughing::laughing:

Mấy thằng ngu si đần độn, Tiền cp bơm ra nhiều thế, ko có bank thì ăn vã hết sao đc,:rofl: bđs đc mấy mã ra hồn đâu, ăn ko đc góc cỏn con​:rofl: vĩ mô với chả vĩ mồ:rofl:

Cứ tiền bơm là bank tăng sao =)) kiến thức được broker truyền lại à bác? Bank kéo ko phải vì bơm tiền đâu mà là vì chuyển đổi số và thay đổi hệ thống tiền tệ :grin: nghe broker riết là ngáo đó

1 Likes

Thôi thôi, bọn mài đang nhận lệnh thiên triều nên ngáo hết cmnr, nói cũng chả hiểu,
Tiền cp bơm ra chỉ còn mỗi kênh đtck là hút đc thôi chứ bđs ăn đc miếng bằng cái móng tay, cả 3 sàn đc vài cty bđs là làm ăn hẳn hoi còn lại toàn rác rưởi, vậy chúng mài nghĩ bđs ăn đc bao nhiêu tiền?:rofl: mà tiền đổ vào ttck thì chỉ có bank mới hấp thụ hết đc chứ ngồi đó mà chờ thiên triều bẻ lái vào bđs​:rofl:
Lịch sử ttckvn chỉ mỗi năm 2006-2007 sơ khai luật chưa chặt chẽ thì bọn nó mới làm loạn cổ bđs thôi, chứ từ đó tới giờ bđs chưa bao giờ lead sóng tt nhá, và cũng chưa bao giờ có sóng sánh ra hồn nhá🤣 đếm trên đầu ngón chym đc vài cổ bđs còn ăn đc, ngoài ra rác rưởi hết, trong đó có NLG🤣
Nay là phiên thứ 2 xác nhận bank chôn xác bđs cmnr còn cố cãi🤣

Bác này thế nào vậy. Để kéo bank tiền tấn kéo thế nào dc mãi. Bank làm méo mó chỉ số. Còn thực tế bank nợ xấu rình dập k kỳ vọng bằng bds

Nay rút chân đẹp thế mày ngáo à ?

1 Likes

Cứ ôm chart mà phán đi, nghe hay lắm. Doanh nghiệp thì ko tin cứ ngồi ôm chart phán :face_with_hand_over_mouth: trong khi vol là do chúng n vẽ ra. Thôi cứ ngồi xác nhận r mua bank đi, ko có chúng m thì lấy ai ra ủn giá cổ bđs :yum::yum::yum:

bạn ơi thằng ngu này nó nhìn chart còn sai í, tiết cung lại r, rút chân ? ở đâu nó nhìn ra phân phối. Chart k xấu nhưng nó ngu :slight_smile:

1 Likes