NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

DIG khởi công khu biệt thự gần thành phố ma nhơn trạch mà cứ trần miết mấy hôm nay. NLG toàn hàng xịn sao lẹt đẹt đi xuống, lái đánh lạ quá!

1 Likes

Mua hay bán chả liên quan gì mồm ông xì gà hô. Nghe ông ấy hô thì 3 tháng nay có ăn cám. Lúc nào chả đè gom với chả sắp mút chỉ…:))

Vấn đề là hết năm nó có lên đc 90 hay là lại về 40. Nếu biết chắc nó lên 90 thì lại chả bán nhà all in one

Mấy hôm nay chắc nhiều cụ đảo ngũ lắm rồi nhỉ kkk

1 Likes

Em vẫn còn giữ chặt hàng theo bác Xiga và doanh nghiệp :blush:

1 Likes

mấy cụ đu đỉnh cũng ói ra máu r

Giá vốn đất NLG hơi cao bác nhỉ

Giá vốn bác tính thế nào mà cao? Bác lấy ví dụ cụ thể 1 dự án của NLG và 1 dự án tương tự của doanh nghiệp khác để so sánh xem cao thấp thế nào được ko?

E vẫn giữ chặt và kỳ vọng về NLG

thấy nó cập nhật ở các nhóm, tính xác thực thì ko rõ, nhưng có vẻ nhịp rồi khá đúng với các cổ có giá vốn thấp, mấy con giá vốn cao đa phần đều đi ngang. Mấy con vốn hóa cao lên chậm thật

Giá vốn cao nhưng giá đất hiện tại của NLG cũng rất cao mà bác :-/

Bác để ý biên lợi nhuận của NLG khá thấp so với ngành và cái trở ngại là vốn hóa NLG hiện tại khá lớn so với mặt bằng chung, có lẽ phải trông chờ vào dài hạn, hi vọng điểm rơi lợi nhuận mạnh vào 2022-2023.

Biên lợi nhuận thấp là dữ liệu quá khứ do NLG bán chung cư nhiều, Izumi và Water point là đất nền mới là tương lai bác :smiley:

Nếu so về chất lượng tài sản và vốn hoá thì nlg đang thấp nhất thì có. Nhiều Cty quỹ đất lớn nhưng chưa phải đất sạch đâu. Giờ mà đền bù giá đất hiện tại có khi giá vốn còn cao hơn nlg. Nlg k lên đc thời gian qua là có sự cạnh tranh của 2 tổ chức nước ngoài. K biết nhịp này sẽ chỉnh về đâu. Cầm 3 tháng về giá vốn cũng não nề

1 Likes

e vẫn ngồi im trên thuyền nhé =)))

Văn bản thm bỏ cọc ra ngày 10/1 , nhự vậy có thể hiểu đx lý do phiên ATC ngày 10/1 bị đạp sàn bds la liệt. Thêm phiên hôm nay 11/1 nữa có thể nhiều người đã biết tới thông tin và đã ra hàng. Như vậy có thể nói 1 phần thokng tin xấu đaz đx hấp thụ rồi. Mai khả năng chỉ chỉnh nhẹ hoặc cùng lắm sàn thêm 1 phiên mà thôi

1 Likes

Không giữ được thì bán, gái đứa tầm nhìn kém về chăm chồng chăm con đi chứng cháo mẹ gì mấy đứa T+. Nhắm cầm được bao lâu nào người đẹp.

Đất nền nam long thuộc vùng ven đã được tích lũy từ 5-6 năm về trước năm nay mới bắt đầu vào điểm nổ lợi nhuận lớn đột biến. 1 vốn mà 8-9 lời thì thấp chỗ nào bác.

Giá vốn cao phải nói cao như nào? Toàn nghe nói cao rồi bảo cao theo. Thí dụ bây h thằng kia giá vốn 3tr, NLG giá vốn 5tr trong khi giá bán 50-70tr/m2 thì các bác bảo cao hơn??? Hay nhỉ

Nay ae vào múc cho NLG phi thôi, chứ lái cứ đè bán hoài

Đồ thị quá bán r, hôm nay bác nào vác hàng ra bán cắt đúng bẹn