NVL: Nhìn thẳng vào sự thật!

NVL trong năm tới sẽ còn khó khăn nhiều. Đây là cảnh báo dành cho các bác nào định đầu tư dài hạn con này. Tầm này đã muốn dài đừng fomo. Bây giờ người ta gửi tiết kiệm P/E 9 vs 8. NVL 2021 2022 thời kì đỉnh cao P/E bây giờ vẫn 16 thì vẫn rất là cao ( Tức là ở đây nếu NVL duy trì được lợi nhuận như năm 2021 2022 trong vòng 16 năm nữa thì mới bằng bà con đi gửi tiết kiệm trong 8 năm). Nếu các bác muốn đầu tư thì nên đợi nó xử lý xong hết mấy thứ lằng nhằng đã, cơ cấu cổ đông ổn, nợ trả đủ hết thì hẵng đầu tư vẫn không muộn đâu hoặc là nhà nước “quay xe trong ngõ” thành công thì đầu tư. Ko phải sợ nhỡ tàu đâu. Thân!
Còn mấy bác nào lướt sóng thành công thì chúc mừng chứ em ko đủ trình lướt mấy cái nhịp bé tý này đâu nên xin phép không phân tích

4 Likes

Môn-Lù con, vào mà có quan điểm về NVL đi con. @Doremon68
@DoanDu @DAVID.BECKHAM các cụ vào xem con tôi nó khôn thế nào nhé :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

Dig ceo về 8 tránh xa Bds chỉ chơi đầu tư công

4 Likes

Tất cả đều là con người cả. Ncl e chỉ nêu lên lập luận của mình, tầm này media vs báo đài hô kinh quá mình thấy ghê

2 Likes

bạn nói hoàn toàn đúng. Thế tôi mới thấy thằng con Môn-Lù của tôi nó ngu mà. Đường quang không đi, nó quàng bụi rậm.
Có điều với người giàu người ta không tư duy cổ đất bằng PE nhé. :rofl: :rofl: :rofl:

2 Likes

Tất cả các ngành nghề ngành nghề nào cx sẽ hỏng hết. Lãi suất ngân hàng cho vay 15-20% thì dn làm ăn kiểu gì bác. Kể cả có giảm ở 1 số ngân hàng lớn thì cx ko phải là phần lớn. VN chủ yếu là nhỏ và vừa đâu phải DN nào vay NH lớn đc. Năm nay bán lẻ ko làm ăn đc, sắt thép tắt lò, dệt may cx hỏng. Đợi vĩ mô ổn định ms quay lại làm ăn đc

1 Likes

Nhưng mua NVL chí ít còn hơn mua VNM, 20 năm nữa về bến. NVL chậm nhất không quá 1 năm nữa là giá gấp 2 từ đây. :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

Cổ đất đúng là ko tính bằng P/E nhưng phải tính đc lợi nhuận tương lai. Dn nào cx thế cả thôi. Cái câu “cổ đất ko tính bằng P/E” tức là không được tính cổ đất trong thời kì sốt đất bằng P/E lúc nó chưa sốt. Bởi vì thời kì sốt đất thì nào ôm nhiều đất thằng ấy thắng. Sốt cổ phiếu thằng nào nhiều cổ thằng ấy là vua. Thời kì sốt tiền lãi suất cao cũng vậy thôi

2 Likes

Ceo Dig lại lớp gà mới vào nồi giá 7 lên 20 thì về 5 sớm

2 Likes

Đúng thế, nên chỉ nên chơi thằng nào dễ cứu. NVL cứu khó. Chỉ có thằng ngu như Tôm Cu hay Môn-Lù mới mon men vào ăn hôi.
Không thấy bọn này có tư thế đầu tư, chỉ là phường chộp giật T+ thôi bác.

Chộp giật đc t+ ko phải ai cx làm đc, cái chính là nhiều ông bây giờ ôm tầm 2x NVL xong kêu dài hạn cẩn thận còm cái nịt hết

Ông đọc kĩ chưa ::))

1 Likes

Móa mở ra để thảo luận mà mng chửi bới văng thẳng vậy :v

Đêm muộn rồi mà vẫn trao đổi hăng say thế

1 Likes

Vào xem thằng Môn-Lù bán DIG đổi NVL :rofl: :rofl: :rofl:

2 Likes

Biết đâu e ấy lại lựa chọn đúng :)) hahaaa

Em mở ra cái gì nói đến NVL thì cái đấy đông bác ạ :rofl:

1 Likes

sóng hồi uptrend nhưng ae vẫn cãi nhau ầm ầm → nhiều người ko ăn dc đây

Tư duy pe mới không ăn được cổ đất và tất nhiên nếu có đất thì cũng chỉ để cắm dùi

Tầm này em cx đứng ngoài đầu tư sang mảng khác mà, cx ko gửi tiết kiệm nma tầm này em thấy chứng cháo khó ăn nên từ từ đã. Sóng nhỏ ghê người lắm ko dám ăn

1 Likes