Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Tôi thì không theo 2 con này, con dầu khác, nó đang nằm trong ngắn hạn. Hỏi bác Ocean ý là hỏi có cơ tăng nữa không thôi ấy mà

1 Likes

POW nay tôi k tạm ứng đc tiền mua 17.4 buổi sáng, gọi đt họ nói 2h sẽ có tiền mà 2h có 17.55 k có tiền mua đang khóc ròng đây. Sao bác lại có ý định bán?

3 Likes

Pow mình ra 18.6 hôm trước. Lúc vào 15.7

2 Likes

Tôi trước tết ôm tiền bắt HQC 8.06 một ít mà HQC về 6.5 k mua thêm để lướt, tính mua PVS 27.3 thì bạn tôi nói k nên mua dầu tôi đi mua VRE tiếp lên mấy lần 36.x k bán hôm qua đi bán 34 nay k sửa sai đc. Buồn quá ad. Thà cứ lướt HQC lại ngon hihi

2 Likes

Nay tôi thèm 17.35, 17.4 lắm luôn, chiều tưởng có tiền lúc 2h có 17.55 tiếc quá.

2 Likes

Ae cầm POW qua Topic của mình tham khảo nhé. Đồng hành cùng POW để cùng win win.

3 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy QNS 2022 là 34.x-36.x
  2. Target ngắn trung dài hạn QNS 2022 là 38.x-40.x, 48.x-52.x và 60.x-64.x
8 Likes

Mình bắt Pow đoạn 16.x lướt bù lỗ mấy bé khác! giờ tính cắt xíu vì thấy có khả năng bé POW có thể vẫn đang con tích lũy tiếp chứ chưa chạy :v

3 Likes

Đa số đã chán nản và mất hết niềm tin rồi ( giá giảm vol giảm, giá sideway đi ngang vol thấp, giá tăng hồi chút vol càng thấp…). Giờ ai kiên nhẫn và hold sớm nhất cuối tháng 2 hoặc cuối tháng 3 mới có thành quả.

11 Likes

Những ai chốt hết 100% trước cú sập trước tết mới hay. Trước cú sập trước tết, tôi mới chốt 60% tk và bắt đáy lại khi các cp giảm về vùng hỗ trợ cứng tích lũy trước tết ( đa số thủng hết vùng hỗ trợ trước tết) nên tk từ đang báo lãi dương 12% chuyển sang trạng thái lỗ âm 8% ( tính ra là mất 20%).

12 Likes

Bác nhớ tốt nhỉ, chính xác vốn đầu tư ck cho năm 2022 của tôi là 8 tỷ. Đến cuối năm 2022 chỉ mong vốn + lãi lên 12 tỷ là mừng rồi ( tăng 50% thôi). Không kỳ vọng lãi 120% như 2021 đâu ( thật ra năm 2021 tôi cũng đặt mục tiêu lãi 40%-60% thôi).

20 Likes

Mình bắt đầu từ cuối năm 2020 đến giữa năm 2021 vẫn lãi tầm 30% đến đoạn đu theo HPG mất hết tiền lời! cuối năm 2021 lại 1 hít sập cuối năm nên thành ra vẫn chưa có thành quả gì cho cam :smiley: Cố găng năm nay chốt cuối năm sẽ có lãi :smiley:

2 Likes

Thông tin HAG có bị hủy niêm yết hay không đến giờ vẫn chưa rỏ ràng. Đúng luật thì lỗ 3 năm liên tiếp là bị hủy bắt buộc sàn Hose cho về Upcom. Khi nào đủ điều kiện thì có thể xin về Hsx hay Hnx trở lại. Còn vụ HAG này hơi mới, nên theo dõi và nghiên cứu thêm.

10 Likes

Bác Ocean có con nào tâm huyết trong đoạn này k ạ. Em xin 1 chân theo bác với

2 Likes

Nếu chỉnh sâu thì PVD có về đc hỗ trợ cứng như bác Ocean đã từng nói ko ạ?

2 Likes

bác kéo lên xem lại danh mục của bác Ocean, nhưng danh mục này là bác ấy vào từ tuần trước rồi. Bác ấy không phím hàng, chỉ là cứ mỗi cuối tuần, anh chị em ở đây thắc mắc danh mục nên bác ấy show lên cho xem

4 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy EVF 2022 là 10.x-12.x
  2. Target ngắn trung dài hạn EVF 2022 là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x
6 Likes

Chính xác là giá dầu khí sẽ giảm theo tình hình Rus-U. Và chắc chắn cp dầu khi sẽ chỉnh giảm theo.

6 Likes

HNG có bác nào đó bảo năm 2020 lãi nên HNG chắc chắn không bị hủy niêm yết bắt buộc như HAG. Nhưng do ảnh hưởng từ HAG nên HNG giảm thủng luôn vùng hỗ trợ cứng 9.0 luôn.

10 Likes

Nhờ bác @Oceanfutureman nhận xét lại về GEX sau vài phiên gần đây, target trung hạn và dài hạn có thay đổi ko bác ?

1 Likes