Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

haha e nhìn ava style đó cũng đoán bác đầu 9x hoặc cuối 8x gì đấy

4 Likes

Mình dính quả QCG từ 22 xuống 15 mới thoát được âm nặng. Đợt tết dính QCG với JVC làm lỗ chỏng vó luôn, may nhảy sang mấy em XD- ĐTC với dầu khí tới nay tk mới coi như hồi được về thời điểm trước đó.

2 Likes

Bác bằng tuổi nhà em. Mà em cứ nghĩ bác thế hệ 7x cơ :laughing:

3 Likes

Tôi để ý từ lúc bác Ocean đưa phong thủy vào pic mình rôm rả hẳn ra, và thấy mọi người tương tác nhau nhiều hơn. Theo tôi chủ yếu mọi người học tập kinh nghiệm bác Ocean để PTKT, PT cơ bản của các Cty làm nòng cốt và thời điểm chọn mua CP rất quan trọng.

5 Likes

Tuổi QH sung sướng lắm bác ơi. Ông a em QH cả đời may mắn, lại giỏi giang, mỗi cái sức khoẻ hơi kém hoặc p phụ thuộc kinh tế vợ nếu sinh nhầm mùa. E đoán bác k p vậy.

2 Likes

Em trùng với bác HSG, sáng nay lúc 42.4 định bán mà ngần ngừ quay qua làm việc khác là em nó cắm đầu luôn.

2 Likes

Oh, lại trùng mệnh với bác.
Năm ngoái mình cũng được sóng thép, đoạn cuối sóng bị nhốt 1 ít. Rồi cuối năm nhảy sóng bđs cũng lãi, đến khi chuyển qua hst của a Q, lúc đầu thì được, rồi bị nhốt nguyên dòng, cùng với cả THM + quả rút phích thần chưởng, nên bay hết thành quả. Giờ vẫn hãi.
Mình mèo mù, không biết ptkt, đợt đó ai bảo gì mua nấy, cũng may là mua toàn trúng. Đến đoạn cuối mới trật :joy:
Đợt này vào lại bank, bds, cao su, nhưng chỉ dám ít ít, vẫn giữ cash 60% theo bác.

3 Likes

Không ngờ Topic này lại đổi content chất thế này. Ngẫm lại theo bác Ocean về các cổ phiếu hợp mệnh mình thì đúng thật, em toàn ăn đậm mấy con hợp mệnh của mình, mấy con khác thì cứ lèo tèo

3 Likes

Sao mình lại nghĩ bác Ocean 9x nhỉ, cứ nhớ là đọc pic trước bác í nói bác còn trẻ tuổi…nên chắc tự luận ra 9x :joy:

2 Likes

trước bác nói bác thuộc thế hệ X nên cứ nghĩ bác tầm 7X :sweat_smile:

2 Likes

E mệnh kim mà hàng nào cũng thấy thích bác ạ, nhưng chắc cungz phải cơ cấu lại vì e vào HVN mà thấy chuối quá

2 Likes

Ôi bác 83 trẻ vậy em cứ tưởng bác phải 7x. Vì bác bảo bác chơi chứng 9 năm rùi (nếu em nhớ không nhầm). Bác có thể giới thiệu vài cuốn sách, hoặc típ kinh nghiệm để chọn lọc cp không ạ? Em vào ck từ tháng 12 bị thua lỗ đến giờ tk vẫn âm. Mà e vẫn rối và hay bị tâm lý không vững khi không dám chốt lời và cắt lỗ. Tại kiến thức về tài chính kinh tế của em non kém quá ạ.:frowning:

3 Likes

Tuần sau em tưởng dự đoán sẽ có 1 phiên washout bác?

3 Likes

Cám ơn bác

3 Likes

Ô em cũng quý hợi, nhưng hợi cái.

3 Likes

Nhờ bác xem giúp e mã VNA với ah.

2 Likes

@Oceanfutureman bác ơi phiên thứ 2 tới nếu vni vẫn giữ đc màu xanh thì coi như wo xong rồi đúng ko ạ?

3 Likes

Vâng, viết xong trượt lên tôi nhìn thấy rồi ạ. Thx bác

2 Likes

Bác cho xin cái chân dung bác đi nhỉ. Bác ít tuổi mà cảm giác rất từng trải, cách nói chuyện thì dung dị, chân thành

2 Likes

Món cá lòng tong kho quẹt em nghiện luôn đó bác, lúc đầu em tàu ngầm topic thấy cách nói của bác có phần chân thật nhiệt tình nên em theo đuôi ạ .

3 Likes