Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

có gì hot hả bác

3 Likes

Chờ tuần sau xem tiếp đã bác…giờ anh em ôm HAI đang an ủi nhau :crazy_face: :joy: :joy:

7 Likes

Em heo cái bác ơi :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:
Cũng là heo quý đấy ạ :rofl::rofl:
Em cuối năm âm 83, đầu năm dương 84 ạ.

2 Likes

Sóng Penny các cổ còn giá thấp sớm muộn gì trong tháng 3 này chẳng chạy đươc 15-20%, sũy nghĩ tích cực vậy đi các Bác, ôm cả tháng đến giờ rồi cố đợi luôn đi, để ý DLG cứ trong phiên thì xanh tăng lên ổn, nhưng cuối phiên lại bị đè gom về giá tham chiếu. Khi dòng tiền vào nhiều trong dịp sắp tới là phi theo midcap thôi

6 Likes

Em hồi mới tập toẹ chơi mua penny đều lãi, lần đầu bỏ thêm tiền để chơi bank thì lỗ sấp mặt, sau đó lại vào penny thì lại có lãi nên từ đó em chỉ thích pen thôi :rofl::rofl:

3 Likes

Theo mình quan sát và trau dồi kinh nghiệm thấy Penny hay nhóm khác tùy thời điểm B ạ, Đầu năm 2021 B vào Bank thì lai ngon, toàn x1.5 x2 tài khoản, còn đến giữa và cuối năm vào Bank thì móm thật, khi TT Fomo các chứng sĩ nhàn rỗi do covid và lãi suất Bank thấp dòng tiền vào Chứng khoán nhiều thì Penny lên ngôi, cứ lầm lì nhưng tăng rất mạnh

6 Likes

đầu năm bao giờ cũng là sóng bank :slight_smile:

4 Likes

Vâng bác.
Đây em chỉ đang tìm ra phong thuỷ phù hợp với mình thôi ạ.
Em mệnh thuỷ, lẽ ra hợp ngân hàng nhưng thấy chưa nên duyên :sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Nghe Bác nói vậy em tính ôm thêm HAI có dc ko ạ, e mệnh Mộc nè. Em thích HAI đó giờ rùi. Giờ có tiền mặt một ít ạ 🥲

3 Likes

Bác Ocean đánh giá cao FIT ạ? Em cầm từ 4 tháng trước mà thấy nặng mông quá nên đang định sút :frowning: với cả HAI săp chạy thì KLF vs ROS có chạy theo ko ạ?

2 Likes

ORS đang form hồi và sideway up trở lại. Vượt 27 thành công là vào form sideway uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy ORS 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn ORS 2022 là 18.x-20.x, 24.x-26.x và 34.x-36.x
8 Likes

Cho mình lên tàu HAI với :pleading_face:

3 Likes

Xin nhắc nhở lại các bác lại lần nữa là mình đầu tư cp thì trên 90% mình dựa vào phân tích tính toán nghiên cứu đánh giá…nha các bác, dưới 10% là dựa vào phong thủy may mắn thôi. Sau khi mình phân tích tính toán xong, mình chọn được nhiều cp tốt như nhau ( về TA, FA, hưởng lợi nhờ yếu tố thị trường như dịch bệnh thiên tai chiến tranh xung đột…) và mình đang phân vân chưa biết chọn 5 hay 10 mã cp nào trong 1 đóng 20 hay 40 cp tốt mình đã phân tích tính toán trước đó thì lúc này mình sẽ chọn 5 hay 10 mã hợp theo phong thủy của mình để đầu tư.
Và cũng xin nhắc lần nữa, cái vụ phong thủy này là yếu tố may mắn mình đừng tin hay phụ thuộc vào nó nhé các bác. Nếu có tin thì tin ít khoảng dưới 10% thôi nhé.

29 Likes

Giỏi thì tôi không giỏi đâu bác. Còn may mắn thì có chút chút. Còn sung sướng thì chắc không.
Mà thuận mùa nghịch mùa là sao bác?

9 Likes

Giờ này anh Ocean vẫn hì hục trả lời anh em. Đúng là có đam mê :grin:

5 Likes

Thật ra ban đầu tôi là dân kỹ thuật ( học khá giỏi toán lý hóa) học ngành điện tử viễn thông. Sau khi ra trường tôi vừa đi làm vừa học thêm CNTT. Sau này lập gia đình mới thi và học ngành tài chính chứng khoán ( do yếu tố gia đình bên vợ nên theo) sau đó tự nhiên yêu và đam mê luôn ngành chứng khoán và thị trường chứng khoán và trở thành nhà đầu tư chuyên nghiệp từ năm 2014 luôn. Nói chung, lúc đầu tôi cũng đọc sách về ptkt, phân tích tâm lý, rồi chiến thuật chiến lược đầu tư của mấy nhà đầu tư Do Thái nhiều lắm…nhưng khi áp vào thị trường ckvn thì thường xuyên thua lỗ. Trong 4 năm đầu tôi thua lỗ triền miên có lúc ngồi phòng máy lạnh mà mồ hôi ra như tắm vậy đó. Những sự kiện như năm 2014 ( giàn khoan 981 của TQ), rồi vụ biểu tình chống luật đặc khu của Vn, rồi vụ bầu cử Mỹ năm 2016 Donal Trump thắng cử, rồi vụ Brexit, rồi gần nhất là đại dịch…thị trường ckvn giảm thê thảm lắm…rồi sau đó lại tăng mạnh trở lại hơn giảm.
Điều đó cho thấy rằng, kinh nghiệm và tâm lý còn quý hơn gấp nhiều lần lý thuyết học được ở giảng đường, trong sách vỡ…trong cái ttck này bác.

54 Likes

Target ngắn trung dài hạn HID 2022 là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x

12 Likes

Ngành vận tải biển, logistic…tiếp tục hưởng lợi năm 2022-2023 nhờ giá cước vẫn ở mức rất cao.
VNA đang form uptrend.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VNA 2022 là 18.x-20.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VNA 2022 là 22.x-24.x, 30.x -32.x và 40.x-44.x

Hiện cp gần đạt target dài hạn nên có thể có rung lắc chỉnh kha khá nhé.

12 Likes

Lên thôi bạn ơi :smiley:
Mấy anh chị em ngồi chờ tàu chạy sắp bị trĩ tới nơi :rofl: :rofl: :rofl:

11 Likes

Cơ bản là bác cũng có nền tảng sẵn rồi. Đúng là ng giỏi và có tâm. Học j cũng giỏi. Ngưỡng mộ tấm lòng bác lắm.

6 Likes