Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác cho em xin nhận định con hcm với ạ, em vừa lên tàu t6, hàng về có ăn không đây :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

e cảm ơn bác

3 Likes

Lúc mới chơi em chơi kiểu ham và tất tay lệch tỷ trọng về 1 cổ nên dẫn đến thiệt hại nhiều. Đúng kiểu liều ăn nhiều. Nhờ có danh mục và chia sẻ của bác em chia danh mục ra nên giờ dù tt chỉnh nhẹ mấy lần, nhất là bank đợt vừa rồi nên e cũng chỉ bị âm nhẹ tk. Đúng là chơi ck phụ thuộc tâm lý khá nhiều. Nhất là khi nhìn cp của mọi người lên như diều còn cp của mình lại lẹt đẹt mãi. Cảm ơn chia sẻ của bác ạ.

5 Likes

Chúc cả nhà cuối tuần bình an. :four_leaf_clover:
Lội topic với cả trăm tin nhắn, phát hiện ra hình như mình thế hệ 7x già nhất trong pic. Già tuổi nhưng kinh nghiệm non choẹt, xách dép chạy theo các em trong này.
Mình thiên thượng hỏa theo phong thủy hợp với ngành điện năng, mà mình dính NT2 - 10%, Pow ( giờ mới về bờ), chắc phải tránh dòng sx điện mất.
Nhờ bác @Oceanfutureman nhận xét giúp NT2 với, hiện tại nên cắt lỗ, giữ lại hay BQG cho nhanh về bờ.
Cảm ơn bác! (Bác kém tuổi nhưng kinh nghiệm của bác thì mình xin bái phục)

11 Likes

chúc bác cuối tuần vui vẻ, nhờ bác xem giúp e mã ITQ với ah

4 Likes

Tuổi tác có sao đâu bác, quan trọng tuổi chứng và chịu khó trau dồi kinh nghiệm và tìm ra phương hướng đầu tư cho mình ạ, lên đây học hỏi kinh nghiệm của Bác Ocean nữa sẽ nhanh

2 Likes

Vâng, em cảm ơn bác!

3 Likes

Bác sinh năm 78 hay 79 gì à?
NT2 là điện khí mà giá khí tăng như vầy thì sẽ giảm lợi thế của nó trên thị trường phát điện cạnh tranh đó bác >>> nên xu hướng commodities tăng giá như vầy thì điện khí là dòng bị ảnh hưởng nhiều nhất trong các dòng nhiệt điện. NT2 giá này ko đắt ko rẻ, giữ ăn cổ tức cũng được, còn ko thì cắt chuyển dòng cũng được bác ơi.

4 Likes

HID thì sẽ thuộc nhóm ngành mệnh gì vậy bác Ocean? Từ lúc nó giá dưới 10, t thấy nó cứ nhấp nhổm muốn tăng, nhưng ko vào do thanh khoản thấp quá. Nên t mua HQC thay vì HID. Giờ thì HID vượt mệnh thật, HQC thì vẫn trì trệ… haizzzz

3 Likes

Tôi cũng bước chân vào đúng năm 2014 và gặp mấy sự kiện HD841 này bị mất mát lớn, may không nản chí, tới giờ thì có thành quả. Để tồn tại trên ttck thì không dám khuyên gì nhiều cho F0 là phải bền bỉ nhìn dài hạn chứ đừng tham lam muốn kiếm tiền nhanh trong ngắn hạn, good luck :shamrock:

8 Likes

Thuận mùa sinh là mệnh thủy sinh đúng tháng thuận cho nước ý bác, nghịch mùa là sinh vào tháng mệnh hoả chủ

3 Likes

Em chào các bác, nhờ bác @Oceanfutureman và các bác nhìn hô e con TC6 xu hướng thế nào và có điểm vào hợp lý không ah. Em cảm ơn các bác nhiều.

3 Likes

Hi, cảm ơn Bác đã nhắc nhở…Đây cũng là thêm 1 tiêu chí để mình chọn khi đang phân vân giữa nhiều mã. mình người Phương Đông nên cứ tâm linh 1 chút cũng tốt bác nhỉ.

4 Likes

Hi. Cũng gần giống em, ban đầu em cũng là dân kỹ thuật CNTT nhưng run rủi thế nào sau ra trường đi làm lại dần dần thiên về kế toán tài chính. Em thì mới tham gia CK tháng 9 năm 2021 đợt dãn cách ở nhà làm 50-50, ở nhà có thời gian rảnh nên mới tập tành nghiên cứu chứng khoán, đợt đó em all in theo dòng chứng VND, FTS, MBS, IVS cầm nguyên 4 con luôn Bác ạ. đợt đó Cũng lãi kha khá. Cuối năm cơ cấu qua BDS thì bị sập nặng. đợt đó mới bắt đầu biết tới diễn đàn F này và vào đọc toppic của Bác, em theo dõi hàng ngày và nhận được rất nhiều điều Bổ ích. Phải nói là khâm phục và cảm ơn Bác rất nhiều về những chia sẻ của Bác ở trên này.
Chúc Bác cuối Tuần vui vẻ bên gia đình ạ.

8 Likes

Nếu Vni ngày nào chưa vượt 152x thành công thì chưa khẳng định washout xong bác. Mà tình hình Tg căng như thế này thì khả năng cao đầu tuần sau tiếp tục giảm khá khá trên 10 point trong phiên.

18 Likes

Mình hy vọng cuối tuần. Đầu tuần hàng T3 mình mới về.:sweat_smile:

2 Likes

Nếu tính tuổi theo phong thủy thì 40 rồi mà trẻ gì nữa bác. Lúc trẻ tôi cũng đẹp trai lắm, nhiều bạn nữ cũng mê tôi lắm…nhưng tính tôi không đào hoa nên chỉ yêu có mình bà xã tôi bây giờ thôi.
Lúc trẻ, trông tôi giống bác Alain Delon này nè ( mái tóc, miệng, chân mày, mũi, càm, gương mặt…nhưng mắt tôi màu nâu đen chứ không xanh biết như ông ấy).

Giờ tôi hơi già rồi, tóc ít hơn, mặt béo hơn…

43 Likes

Ý tôi là nghe bác nói chuyện già dặn, từng trải giống như thế hệ 7x ý, thế hệ này trở về trước ngấm cái nghèo, cái khổ của đất nước thời đó.
Hihi, tui cũng nghĩ bác rất đẹp trai, lại dân CNTT thường mồm mép tép nhảy, với lại cái nghề CNTT nó lạ lạ nên các bạn gái thời đó thích bác mê đi là đúng rồi :slight_smile:
Chúc bác đẹp bền vững nhé

4 Likes

E cũng học Đtvt và h vẫn đang theo ngành học. Bác như vậy là cũng đa tài ghê. Gốc học kỹ thuật h lại làm về Tài chính.
Còn thuận mùa nghịch mùa là như tuổi Rồng thì ai sinh mùa nc cạn thì thường hay kêu là có tài có trí mà k đc vẫy vùng đấy bác. Nó kiểu kiểu thế. :slight_smile:

3 Likes

CII đang form sideway hồi và up trở lại.
Target ngắn trung dài hạn CII 2022 là 26.x-28.x, 34.x-36.x và 44.x-48.x
Theo cá nhân tôi, thì khả năng CII chỉ lên tới vùng 5x.x ( khoảng 54.x +/-2) là tối đa 2022 thôi.

10 Likes