Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Thank!

3 Likes

Nghe bác nói mà có cảm giác bác đang ở đâu đây quanh tôi và nhìn thấy tôi vậy. Trúng thấu tim đen luôn.

9 Likes

Mấy anh chị em ngồi chờ tàu chạy sắp bị trĩ tới nơi :rofl: :rofl: :rofl:

@Daucove709 haha kiên nhẫn thôi, hàng chiến lược chứ e vẫn lướt hàng khác đều :yum:

Cho mình lên tàu HAI với :pleading_face:

@tranphu12 hmmm… cân nhắc nha bác, mặc dù e thấy khối ngoại gom cũng nhiều nhưng với cái “dốp” anh Chui thì có vẻ hơi chậm so với ngành phân bón, DCM, DPM … lên nhiều do Rus - Ukr :blush:

8 Likes

Thú thật là từ trước tới thời điểm trước tết nguyên đán 2022 tôi cũng không tin và không đầu tư theo phong thủy đâu mặc dù cũng nghiên cứu nhiều lắm.
Tôi mới thử đầu tư theo phong thủy sau tết nguyên đán 2022 thấy cũng hay và may nên giới thiệu mọi người. Nhưng cũng xin nhắc mọi người là nếu có tin thì yếu tố phong thủy chỉ chiếm dưới 10% trong 100% yếu tố ( TA, FA, ảnh hưởng tích cực tiêu cực từ chính sách vĩ mô, vi mô, TG, nội tại doanh nghiệp…) thôi nhá.

19 Likes

Chào ad. Tôi định thứ hai mua MBG or QBS mà chưa biết nên mua mã nào.

4 Likes

Nhìn tên và ảnh đại diện cũng phản ánh kha khá tính cách rồi ạ :slight_smile: .

3 Likes

PGC đang form sideway uptrend. Cp dầu khí đang rất hưởng lợi từ căng thẳng Rus-Ucr.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PGC 2022 là 18.x-20.x
  2. Target ngắn trung dài hạn PGC 2022 là 22.x-24.x, 32.x-34.x và 44.x-48.x

Cp ngành nhiệt điện bị ảnh hưởng không tích cực vì giá than giá dầu tăng…
PPC đang form sideway tích lũy.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PPC năm 2022 18.x-20.x
  2. Target ngắn trung dài hạn PPC 2022 là 22.x-24.x, 28.x-30.x và 36.x-38.x
10 Likes

Nhờ bác Ocean giới thiệu giúp tui mấy cuốn sách hoặc youtube tìm hiểu về ck với. Tui cảm ơn bác :hugs:

3 Likes

Ros là mã đầu cơ cao mà nó quanh giá này tôi nghĩ sẽ mạnh hơn họ nó.

8 Likes

Cuối tuần e phiền bác nhận định về con CEO chút, với cả trong 3 con CEO, DIG, CII thì con nào phù hợp để nắm giữ đến cuối năm ạ

4 Likes

Cả 3 bác ah

4 Likes

em theo bác Ocean từ hồi mới vào f247 tới giờ, gần đây bác nói chuyện cũng thoải mái và vui tính hơn, có vẻ về với đúng tuổi chứ trước đó em cũng nghĩ bác 7x hehe
chúc bác và cả nhà cuối tuần vui vẻ ạ!

9 Likes

Chắc do em biết xem tướng đó bác :innocent:

6 Likes

Bác @oceanfutureman cho e xin nhận định về cp thép (hpg, pom ) tuần sau vs. Tar hpg có thay đổi gì ko bác, e đã search nx của bác sau Tết. thank bác!

2 Likes

E chỉ tập trung nắm giữ 1 con thôi bác à

3 Likes

Về nội tại doanh nghiệp, tiềm lực, triển vọng …thì tôi đánh giá rất cao FIT bác. Nhưng về chiêu trò thì FIT cũng giống giống FLC đó bác.
Khả năng cao FIT sẽ lên 2x.x tring quý 2/2022.
Quan sát thì tôi cũng thấy cp hst mr.chui cũng có vẽ sắp vào sóng trở lại rồi.

22 Likes

Cp ngành ck trung tín đầu năm 2022 do thanh khoản giao dịch ở mức trung bình.
HCM đang form sideway tích lũy. Vượt 40 thành công mới vào form sideway up.

1. Vùng hỗ trợ cứng HCM 2022 là 28.x-30.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HCM 2022 là 32.x-34.x, 42.x-46.x và 54.x-58.x

Về trung dài hạn thì bác nua hôm thứ 6 giá 38.x thì khả quan, nhưng t3-t6… thì chưa biết bác.

9 Likes

Ck e cũng dân CNTT chơi ck từ đợt 2011, dập đúng đợt bầu Kiên bị bắt, thị trường sàn 11 phiên cháy luôn tk, nên từ đó đến h ck e bị tâm lý sợ ko dám chơi. Năm nay e mới lọ mọ ôm tiền chợ vào giải ngố, e là hoạ sĩ, dân nghệ thuật nên có vẻ ko giỏi trong số má, nhưng màu mè thì thích, mong là sẽ học hỏi đc nhiều điều từ chứng khoán và các bác chơi chứng, ko chỉ cách chơi mà còn cả cuộc sống, cách nghĩ và nhìn nhận vấn đề nữa

9 Likes

Ah, thì ra bạn cũng hệ màu mè. Hihi. Mình cũng màu mè (mỹ thuật công nghiệp )

4 Likes

Theo mình dig

4 Likes