Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Mình cũng dân MTCN HN đây, ko biết có cùng trường ko?

3 Likes

Tôi nghĩ là CII vì :

1. báo cáo quý 1 sẽ cực ký sáng.
    2)Thêm nữa đợt vừa rồi bán vì vụ Thủ Thiêm là hành động thái quá… Giá đã về vùng cực kỳ hấp dẫn.
  2. giá trị tài sản CII gấp 5,6 lần giá trị vốn hóa là điều cực kỳ phi lý.
  3. Mệnh giá hiện tại quanh 30 khá là hấp dẫn để dòng tiền tham gia vào…
7 Likes

Bác Ocean “Giờ tôi già hơn,tóc ít hơn, mặt béo hơn”
Làm sao sau khi nghe xong cảm giác bác ấy hơi hói hói nơi rồi :rofl: :rofl: :rofl:

9 Likes

NT2 đang sideway tích lũy ( mẫu hình vai đầu vai, nếu thủng 21 thì vào form sideway down).
Giống như bác @Salander phân tích thì ngành nhiệt điện, điện khí điện dầu…không tích cực khi giá nhiên liệu tăng.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy NT2 2022 là 16.x-18.x
  2. Target ngắn trung dài hạn NT2 2022 là 20.x-22.x, 28.x-30.x và 36.x-38.x

Nếu NT2 đang vào form sideway uptrend hay form uptrend mới bình quân giá bác. Vì khi cp vào form sideway uptrend hay uptrend hoặc hồi thì giá đang bước vào chu kỳ tăng trở lại và hồi trở lại thì mình biết giá mình mua BQG là giá đáy và gần đáy và thời gian ngắn giá cp sẽ tăng = và vượt giá cp mình sau khi đã TBG.

9 Likes

Mình thì cũng chém với ae cho vui thôi chứ là dân kỹ thuật nên làm cái gì cũng phải có căn cứ khoa học mà. Phong thủy nó cũng là khoa học nhưng là áp dụng cho thứ khác (với điều kiện nghiên cứu và áp dụng một các khoa học và nghiêm túc). Ví dụ như hướng nhà, địa thế, nguồn nước, gió … đều dựa trên khoa học cả nhưng các cụ nhà mình gọi theo phương đông nên nó mới có tên là Phong Thủy đấy. Người chưa hiểu rõ nó hoặc lợi dụng nó thì cho rằng nó là tâm linh nhưng thực sự nó là khoa học.

6 Likes

ITQ đang form sideway up. Vượt 9 thành công là vào form sideway uptrend hay uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy ITQ 2022 là 6.x-7.x
  2. Target ngắn trung dài hạn ITQ 2022 là 8.x-9.x, 10.x-12.x và 16.x-18.x
10 Likes

HID chuyên về bds, xây dựng…và có đầu tư năng lượng. Nhưng chủ lực là phát triển bds và xây dựng nên thuộc ngành hành thổ bác.

14 Likes

Mệnh thủy thì sinh vào các tháng nào mùa nào trong năm là thuận bác ( cho nhiều nước)?

8 Likes

Vậy mua để đó, chờ lên đỉnh bán hả bạn. Thank!

2 Likes

Mùa thuận nghịch là xem theo khí tiết, mùa xuân thuộc mộc, mùa hè thuộc hỏa, thu là kim, đông là thủy. Khoảng 15 ngày giao nhau giữa các mùa thuộc thổ.

6 Likes

Ngành than, khoáng sản…đang hưởng lợi lớn từ căng thẳng Rus-Ucr.
TC6 đang form hồi và uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TC6 2022 là 8.x-9.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TC6 2022 là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x
11 Likes

e chào bác oecean. bác cho e xin nhận định về DL1 với ạ

2 Likes

Bây giờ thì lên đây chia sẽ với các bác thì tôi nói hơi nhiều ( chủ yếu về ck, chứ về kỹ thuật CNTT và ĐTVT tôi chỉ ở tầm trung bình khá thôi). Lúc nhỏ và còn trẻ tôi ít nói và hơi nhút nhát lắm. Lúc còn thanh niên học phổ thông và đại học tôi bị các bạn nữ ăn hiếp nhiều lắm. Sau này đi làm và tới thời điểm này tôi cũng không biết ăn nói và ngại nói trước đám đông. Nói chung, tôi là người thiên về sống nội tâm ( nhờ có mấy diễn đàn thế này nên mới mạnh dạn chia sẽ).

39 Likes

Em thấy nhiều người bắt đầu tâm tư với bác rồi đó bác ơi :grin: Em nhắc thế thôi :stuck_out_tongue:

5 Likes

MBG đang form sideway up trở lại.
Theo ý kiến cá nhân tôi, bác nên chia 50:50 cho cả 2 QBS và MBG.

10 Likes

Đây là 10 quyển sách hay tôi đã đọc về Ck. Youtube về Ck thì tôi có xem vài cái sơ lược, nhưng không có nhiều ấn tượng nên không nhớ. Bác chỉ cần đầu tư thực chiến trên ttckvn chừng 2 năm trở lên thì kinh nghiệm và kiến thức hơn 4 năm học lý thuyết ở trường và 5 năm đọc sách. Thực tế đầu tư còn rèn luyện tâm lý vững vàng mạnh mẽ quyết đoán linh hoạt…hơn 10 năm lý thuyết và sách vỡ nữa bác.
https://bloganchoi.com/sach-hay-ve-chung-khoan/

22 Likes

Chúc mừng bác Ocean lên gạo cội nhé, phải chi trong topic này mình tổ chức offline thì hay bác nhỉ?

6 Likes

Cả 3 cp CEO DIG CII đều có tính toán phân tích sau tết rồi bác, và hiện giá 2 mã CEO và DIG đều đã vượt qua target dài hạn 2022 tôi đã tính toán phân tích ( chắc tôi chưa đủ tầm hay chưa tìm ra uy lực nội tại sâu xa bên trong 2 cp này).
Còn về dài hạn 1 năm thì tôi chọn CII bác.

14 Likes

@Oceanfutureman Em đang giữ 2 mã CST và TVD. Than đang khan hiếm và tăng giá từ vụ chiến tranh Ukraine. Bác cho em xin target của 2 mã này ạ?

3 Likes

Hay nhỉ, bác trổ tài xem tướng cho nhiều bác đi. Mà xem tướng là xem thế nào bác?

12 Likes