Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Có HN đây

2 Likes

Cám ơn bác.

5 Likes

Trước tiên, xin gửi lời chúc mừng đến các bác đã có cp ngành than, khoán sản, kim loại sắt thép, dầu khí, phân bón…nhiều phiên trước đó, cp các ngành đang hưởng lợi lớn từ vụ Rus-Ucr.
TVD đang form uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TVD 2022( sau vụ Rus-Ucr) là 10.x-12.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TVD 2022 ( sau vụ Rus-Ucr) là 14.x-16.x, 22.x-24.x và 32.x-34.x

CST có phân tích tính toán sau vụ Rus-Ucr rồi, bác xem lại nhé.

11 Likes

Em thì thấy bác Ocean hấp dẫn ở khoản nói ít mà chất lượng + nam tính, điềm đạm.
Không hiểu sao ngay từ đầu em hình dung ra bác hơi béo một chút, nam tính, và hơi hói nữa :sweat_smile::sweat_smile:

7 Likes

Đúng là cp các ngành như khoán sản kim loại nhôm sắt thép, dầu khí, phân bón…thay đổi target hết sau vụ Rus-Ucr theo hướng tăng lên.

MSR đang form sideway uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy MSR 2022 ( sau vụ Rus-Ucr) là 20.x-22.x
  2. Target ngắn trung dài hạn MSR 2022 ( sau vụ R-U) là 24.x-26.x, 34.x-36.x và 46.x-50.x
6 Likes

Tôi giờ không còn trẻ nữa bác, giờ tôi béo hơn xưa ( ngày xưa tôi cao 176 cm mà nặng có 66 kg, giờ cũng cao 176 cm mà nặng 78 kg rồi), ít tóc hơn xưa ( có tóc bạc rồi). Mà bà xã nhà tôi ghen kinh khủng lắm, từ lúc tôi ở nhà đầu tư ck online mới được yên thân.
Các chị em nên dành tâm tư cho các chàng trai trẻ @justintee, @Daucove709 , @Spiritvn , @giangdepzai và bác @Popo

35 Likes

Haha, tôi già rồi bác. Và tôi sợ bà xã tôi lắm, lén phén là khỏi online trên f247 luôn chứ đừng nói đến offline. Ngày xưa còn đi làm luôn có tai mắt bà xã tôi.

22 Likes

Chứng tỏ bác sát gái lắm nên bà xã mới vây ác vậy chứ. Nhưng cách nói chuyện như bác lại còn m76 thì ce xếp hàng cũng phải vài cây số, lại còn dân CNTT nữa thì thời 8x thanh niên bác là chuẩn combo bạn trai nhà ngta đấy ạ

7 Likes

Chính xác là DAH đang phát tín hiệu điều chỉnh bác. Nhưng chỉ chỉnh rung lắc nhẹ 1 vài phiên thôi rồi sẽ quay lại xu hớng sideway up trở lại. Xét về những yếu tố TA, FA, triển vọng…thì target trung dài hạn đó tương đối hợp lý ( hiện chưa có yếu tố bất ngờ mới ảnh hưởng nghiêm trọng đến ngành du lịch dịch vụ du lịch, chỉ có hàng không là bị ảnh hưởng hơi lớn).

14 Likes

Bác @Oceanfutureman cho em xin phân tích mã OCH với ạ.

2 Likes

Haha, tôi mà đi offline với các bác mà có nhiều chị em thì tôi không còn đường vào nhà với bà xã tôi luôn đó.

19 Likes

Kiến thức mới đây, đỏ và xanh lá thật luôn ah b. Thế xanh lơ là pha 2 màu gì thế ah để e đi mua quần áo còn né

5 Likes

ơ kìa bác, tụi trai trẻ tụi e còn phải theo bác học hỏi dài dài … e cũng định gom ae nào ở SG xin bác cái hẹn ra cfe học hỏi đàm đạo thôi ạ. Gọi là offline 4.0 chứ ra ae trao đổi, học hỏi bác về kinh nghiệm đầu tư, bà xã bác ghen thì offline toàn con trai với nhau thôi :grin:

3 Likes

E cưới năm nay năm thứ 9 rồi bác ạ, sang năm nữa là có huy chương rồi =)), mình bia bọt giao lưu chia sẻ tâm tư mà bác cứ dẫn bà xã theo gặp e đảm bảo sau cứ nói đi với e là dc đi thả cửa bao uy tín =))

12 Likes

Bác dùng từ tâm tư làm tôi hiểu lầm. Ở trong Tphcm gọi là tương tư. Thôi, các chị em nên tương tư các chàng trai trẻ đẹp @Biet.du.la.vui , @Daucove709 @justintee @Spiritvn
Chứ tôi già và có gia đình rồi, tương tư tôi là khổ chị em khổ tôi lắm.

19 Likes

Về vấn đề này e cũng chẳng dám nói nhiều vì e cũng tương tự bác. Môi trường làm việc của e lại toàn các e trẻ nên càng áp lực :frowning:

4 Likes

Nói cho vui bác ạ, nhưng tím là pha từ đỏ và xanh lam chứ ko phải xanh lá

5 Likes

Cám ơn b, nhờ bác nói e mới đi nghiên cứu thử bảng pha màu mới phát hiện ra không phải tự nhiên bảng điện họ lại chọn vàng, tím, xanh lơ. Đc cập nhập thêm kiến thức cuối tuần

5 Likes

Bác nào còn thức giờ này chắc đang xem bóng đá rồi, t đang xem trận Liverpool đây

3 Likes

@Oceanfutureman Cảm ơn bác ạ. Vậy em yên tâm hold đến 3x.

2 Likes