Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Vậy thì chúc bạn sớm tìm.đc ý chung nhân nhé

3 Likes

Bác mà đi ới em chốt lời ta cùng đặt vé nhá. Lợn đực quý cực kỳ tâm lý, lại còn đẹp trai nữa em cũng muốn hóng tận mắt. Haha, em chơi thân với 2 thằng 83 từ hồi c3, ở nhà quát chồng mắng con ầm ầm nhưng đi với chúng nó mình vẫn là em gái bé bỏng, được cưng chiều, thích gì được nấy, chả bao giờ nghĩ mình cùng 4 xịch rồi :stuck_out_tongue_winking_eye::grin:

4 Likes

Chuyện…của chị Tâm mà! Nghiền bả từ nhỏ tới lớn! :crazy_face: :crazy_face:

5 Likes

Đọc còm này đúng là của một thanh niên trưởng thành đã có vợ :slight_smile:
Tôi cũng rất thích nghe Mỹ Tâm bác ạ

4 Likes

Cảm ơn bác

4 Likes

Ôi chuẩn thế, e cũng có ku bạn thân 83, ngồi vs nhau lúc nào cũng thấy thanh xuân ùa về ý…chắc vì thế mình có cảm tình với tuổi này bác ạ

4 Likes

Giọng chị Tâm càng nghe càng nghiền á bác :relieved: :relieved: :relieved:

4 Likes

Biết đâu bất ngờ vì tấm chân tình của ace nhà mình mà vk bác ý lại mát tính đột xuất cho quota đi off. Kể cả bác chỉ ngồi cười và gật đầu thì cũng vẫn vui mà. Lâu lắm e chưa có vào SG, e ko ngại xa, chỉ cần có cớ :grin:

3 Likes

Các bà vợ em thấy đều rất ghen khi họ yêu mình nhiều Bác ạ, thấy Bác nói chuyện nhã nhặn, nhẹ nhàng, khiêm tốn thế này thì chị nhà yên tâm rồi, lại thấy trên diễn đàn Bác có nhiều Fan hâm mộ như này thì sẽ càng ủng hộ Bác hơn đó.

5 Likes

Bác Oceanfutureman! Ngày mai thị trường ck có khả năng rung lắc k Bác. Thank!

5 Likes

giờ mới vào mà thấy bác gửi nhạc + đọc cmt của ae trong đây … trưa nay chill thế nhờ :relaxed:

3 Likes

Em hiện cũng làm việc tại nhà và làm việc online - một mình + chăm con bác ạ. Dù là công việc yêu thích và được chủ động lựa chọn nhưng cảm giác làm việc không ra ngoài, không đồng nghiệp vẫn có gì đó hơi buồn. Tuổi Tuất - Hợi nặng về gia đình, con cái, không dám nghĩ nhiều cho bản thân. Nên trong mọi quyết định em vẫn đặt nặng gia đình, đặc biệt là con cái lên đầu.
Em thì trong những lúc nghĩ nhiều, vẫn muốn thi thoảng được sống cho riêng mình một chút (đi đâu đó 1 mình hoặc cùng bạn thân chứ không phải cùng gia đình dù vẫn cực kỳ và chỉ duy nhất yêu ck con :smiley: )
Em thì đoán tâm trạng vợ bác giống em, không hiểu sao tính em cũng thích kiểm soát chồng :)) dù ck em cũng chưa bao giờ khiến em phải lo lắng :)). Chắc là do ở bác toát lên vẻ nam tính đó bác ạ. Cô ấy cảm nhận được bác rất hấp dẫn trong mắt các chị em :smiley:
Theo tâm trạng cá nhân, thời gian nào chồng em liên tục quan tâm thì em sẽ nới lỏng cảnh giác ra một chút ạ :))

6 Likes

Cuối tuần mà!
Phải thư giãn chứ bác! :relieved: :relieved: :relieved:

5 Likes

haha cuối tuần chill chill ngâm cứu cho tuần sau nó lại hợp lí bác ah :nerd_face:

4 Likes

Cổ phiếu tốt nhất ngành dầu khí và BĐS chốt danh sách ĐHCĐ: Lợi nhuận tăng trưởng 8 năm liên tiếp. Từ sau khi nhà nước thoái vốn, công ty đã đẩy mạnh việc cải thiện quản trị, tinh gọn bộ máy, giảm chi phí quản lý doanh nghiệp. Ngoài ra PVM nổi tiếng nắm giữ nhiều đất vàng, ví dụ như lô đất 1827 m2 ở số 8 Tràng Thi (quận Hoàn Kiếm), lô đất 23600 m2 ở đường Đào Cam Mộc (Đông Anh)…
Lô đất số 8 Tràng Thi (ngay sát Hồ Gươm) nếu đem xây siêu thị DutyFree Shop hoặc xây khách sạn 5 sao thì tuyệt đẹp, lợi nhuận sẽ cực khủng

Công ty Máy Thiết bị dầu khí PVMachino không chỉ kinh doanh trong ngành dầu khí mà còn có lợi thế lớn là có 3 liên doanh với các DN hàng đầu Nhật Bản trong ngành sản xuất máy móc như Showa, Nippon Seiki, FCC, Asia Honda Motor, Itochu Coporation. Ba liên doanh này chuyên sản xuất phụ tùng ô tô xe máy, xe chuyên dụng và các loại máy khác, tham gia vào chuỗi cung ứng toàn cầu với các khách hàng lớn: BMW, Honda, Harley Davidson… Hoạt động của 3 liên doanh rất hiệu quả, hàng năm mang lại cho PVM thu nhập cổ tức tiền mặt đều đặn từ 70 – 100 tỷ/năm

Bên cạnh đó PVM quản lý và sử dụng nhiều bất động sản như: lô đất 1.827,69 m2 tại số 8 Tràng Thi (Q. Hoàn Kiếm); lô đất 23.600 m2 tại đường Đào Cam Mộc (Đông Anh, Hà Nội); thửa đất 44-2 tại số 5 cụm 4 phường Khương Đình (Thanh Xuân, Hà Nội). Ngoài ra PVM sở hữu 10% vốn góp tại dự án “Khu chung cư cao cấp, dịch vụ hỗn hợp - Khu đô thị Nam An Khánh” thuộc lô HH3 của dự án Nam An Khánh, huyện Hoài Đức (Hà Nội).

Không chỉ PVM mà các công ty con, công ty liên kết của PVM ở Sài Gòn, Đà Nẵng… cũng nhiều tiềm năng. Chẳng hạn, Công ty CP Máy thiết bị dầu khí Đà Nẵng (Daesco) là một đại lý rất lớn của hãng ô tô Mitsubishi tại Việt Nam. Năm 2019, Daesco đạt doanh thu 806 tỷ đồng, tương đương với sản lượng xe bán ra là 1.356 xe. Daesco hiện đang quản lý sử dụng nhiều khu đất ở Đà Nẵng như 218,8m2 ở số 53 Trần Phú; 1806,8 m2 ở số 51 Phan Đăng Lưu, hiện nay làm showroom ô tô (thời hạn 50 năm); 3241,6 m2 ở số 495 Nguyễn Lương Bằng hiện là Trung tâm kinh doanh và bảo hành ô tô, xe tải nặng và xe chuyên dùng; 15.356 m2 ở số 10 Nguyễn Phục (Khu công nghiệp dịch vụ Thủy sản Đà Nẵng). Daesco cũng được nhà nước cho thuê đất với thời hạn 50 năm tính từ năm 2016 ở Khu đô thị mới Đông Nam Thụy An (Thừa Thiên Huế) để đầu tư xây dựng Mitsubishi Daesco Huế

Các bài báo gần đây:

Lợi nhuận tăng trưởng 8 năm liên tiếp, PVM chốt danh sách để họp ĐHCĐ

Lợi nhuận đạt kỷ lục từ khi lên sàn, PVM chốt danh sách để đại hội cổ đông | Thời báo Tài chính Việt Nam

1 Likes

Ngành du lịch dịch vụ du lịch, khác sạn, hoạt động giải trí…m sẽ phục hồi khả quan tích cực sau dịch và sau 15/03/2022 khi Vn mở cửa du lịch quốc tế trở lại.
OCH đang form sideway up, vượt 14 thành công là vào form sideway uptrend.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy OCH 2022 là 9.x-10.x
  2. Target ngắn trung dài hạn OCH 2022 là 12.x-14.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x
14 Likes

Các bác yên tâm, tôi có bao nhiêu kinh nghiệm kiến thức về Ck tôi chia sẽ tất tần tật với các bác hết. Ở trên diễn đàn này tôi còn dễ chia sẽ với các bác hơn dù là chi tiết nhỏ nhất. Còn về offline thì để tôi nói lại với bà xã rồi tính sau các bác nhé.

40 Likes

Theo em bác OC cứ on thôi không nên off ạ.

2 Likes

có vợ là dô liền dc ngay]

2 Likes

Ok, việc offline với các bác để 1 thời gian nữa tôi nói với bà xã tôi, nếu bà xã tôi đồng ý tôi sẽ đi offline với các bác cho vui. Ngày xưa mới có vợ thì chỉ có 1 cặp mắt theo dõi tôi suốt, giờ bà xã tôi có thêm 2 đồng minh và có 3 cặp mắt theo dõi tôi suốt.

29 Likes