Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nay đúng đặt giá đỏ! mà lúc lên máy bay nó phi kha khá rồi! Ấy thế mà xuống mb check cái khớp hết! Thật vi diệu! :rofl: :rofl: :rofl:

7 Likes

Này nó gọi là số rồi thầy ạ, sắp tới trăm sự nhờ thầy :purple_heart::purple_heart::joy::joy:

3 Likes

Có khi bác lại có ng âm đi theo thì chít

2 Likes

Quá giỏi, bán đúng đỉnh gần đây nhất rồi…

Mình dự từ đợt rồi qua Q2 thanh khoản bùng nổ lại, sóng sẽ chuyển dần BDS - ĐTC tuỳ vào tình hình tin bên trận chiến Nga - Ukr, do nếu dòng tiền cứ nằm ở Phân Bón / Dầu / Thép / VLXD thì ĐTC rất khó chạy, dù có thể nhận thấy rõ là ĐTC đang chờ để chạy thôi, thị trường có giảm mạnh hay giảm nhẹ thì nhóm BDS / ĐTC vẫn cố giữ nền mới (những mã tốt) nên qua Q3 có thể là tới lượt dòng CK, nên mua để dành trước. SHS còn có vụ PHT tăng vốn nữa…

Sáng nay mới mở ra thì thanh khoản cao & được dự báo nổ vol ngon rồi bay vô mua thử cái nó tắt điện haha, kết phiên vol thấp hơn cả hôm qua hài vãi nồi. Chuyện tâm linh ko đùa giỡn được!

E cũng nghĩ mai sẽ mở phiên từ dưới 1495 điểm rồi lên lại qua 1500 như bác, như vậy có lẽ mới gọi là lấp gap thành công? (E ko rành lắm). Chứ hnay lấp gap kiểu của robot chính xác đến từng nanomet trên chart thế kia thì ko đáng tin cậy lắm haha.

14 Likes

Rồi ôm nhau đốt vía hết :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

8 Likes

Nhà mình có ai mua pvd ko em thấy nó cứ lên rồi lại tụt chán quá ạ, muốn bán nó quá

5 Likes

Kể cho bác Biển 1 câu chuyện. Thấy bác có OCH em vào thử mấy nghìn. Vào xong lại thấy bác out. Sợ bác theo dõi thấy ko khả quan nên out. Thế là em lại out. Sáng vào đọc lại thấy bác vào :rofl::rofl::rofl: chả lẽ giờ lại canh vào haha

12 Likes

em mới vào PVS hôm nay

5 Likes

ỤA - PFl đâu phải dầu khí bác?

4 Likes

Cập nhật tình hình về HQC cho ae quan tâm (do ae bảo bán thì báo):

• Hôm nay tính chốt thêm 20% giá trần nhưng vì tiếc 0.05 ko bán giá 10.3 mà đặt bán 10.35 nên ko khớp. Thành ra kết quả là vẫn còn nguyên số còn lại.
  • Cũng không mua mới, chỉ giữ chờ xem tình hình và chốt.
  • Với khối lượng hôm nay phải theo dõi tiếp các phiên sau mới biết được là phân phối hay chưa. Ví lí do phiên hôm nay rất giống phiên thứ 2 (chỉ khác là kết phiên xanh, còn hôm thứ 2 kết phiên đỏ): số lượng chốt lời bán ra rất nhiều (hnay là T+ của nhiều đợt), và số lượng về bờ khi đu đỉnh giá 10.x đợt tháng 1.

Điểm sáng là có chặn dưới, chứng tỏ là bên mua muốn mua giá tương đối, ko cao quá như giá trần (cản trước giá trần chỉ vài trăm ngàn mỗi đợt, nhỏ lẻ fomo mua được) nhưng cũng lại sợ bị hội lướt T+ cướp hàng khi giá giảm sâu. Ngày mai vẫn còn 1 đợt hàng T+ mua giá rẻ chốt lời nữa, nếu họ buông ko mua thành giá đỏ sâu thì mình sẽ bán chốt hết đó nha mọi người.

17 Likes

Cmx giờ e định vào thêm có dc ko bác ocean, tks bác

2 Likes

Hôm nào bác soi đc mã ngon ngon, bác thử hô anh em lên tàu 1 chuyến xem sao bác, với những tính toán của bác e tin là lên xuống tàu an toàn ah, chắc ko x2 x3 nhưng 20-30% e nghĩ khả thi bác ah

7 Likes

Đúng rồi, đấy là quan điểm của bạn, có thể đúng có thể sai và tranh luận gay gắt về ng khác trong pic của bác Ocean là điều ko nên ( chính bạn cũng nói thế ). Cho nên lần sau bạn ko nên nói những điều khơi nguồn cho những điều như thế này ^^

10 Likes

Hô hào áp lực lắm bác, được thì ko sao, xảy chân cái chim lợn vào chửi như hát hay ngay :rofl:

7 Likes

Đúng luôn. Mình không thích. Pic này không phím mã. Phân tích chia sẻ nhiệt tình. Nhờ bác Biến ánh chị em fo qua được cú sập trước Tết

6 Likes

Nghe ghê quá, ngẫm lại hình như e dạo này cũng có hay có người đi theo hay xúi, chả hiểu sao chiều là phải khui lon bia…

7 Likes

với tính cẩn thận như bác ocean e nghĩ là bác sẽ không hô kiểu a lô xô xông lên mà chỉ là khuyến nghị, thực ra dạo gần đây để ý thấy bác cũng khuyến nghị nhiều phết đấy

6 Likes

Bác Ocean cứ kêu già tay chậm thôi bác ạ, chứ nhảy ra nhảy vào thoăn thoắt, nhoắng cái làm đôi tỉ cho vk mua đất,haha

6 Likes

Bác hơn e gái e đúng 1 giáp, tuổi lợn sướng lắm, đủng đà đủng đỉnh, e tuổi ngựa nên vất vả, cày như trâu ngựa mà vẫn nghèo :sob:

5 Likes

Luôn quản trị tài khoản để k cần phải nghe ngóng mà tránh. Xây dựng đc phương pháp chứ nghe ngóng nhỡ sai thì sao ?

3 Likes