Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Đã có phân tích thị trường, dòng hưởng lợi, mã up trend, vùng giá, phím hàng gián tiếp rồi còn lại mọi người nên tự chọn mã và thời điểm mua bán như vậy mới tự đánh giá và trải nghiệm được để tiến bộ và tự kiếm lời trong tương lai.

Thật ra thị trường sẽ tốt hơn và tăng trưởng mạnh hơn nếu mặt bằng chung trình độ mọi người cao lên, sòng bạc nếu chỉ toàn con bạc thua thì ko thể nào thu hút nhiều khách mới và mở rộng được.

E cũng khá bất ngờ với tạo lập vì 1 mặt muốn thu hút thêm người mới, đẩy cao dòng tiền, nâng hạng thị trường mà lại để các cty ck tự tung tự tác vừa đá bóng vừa thổi còi, broker thì ko theo trường phái educate user để hiểu tt mà toàn khuyến nghị mua bán trading, đã vậy còn bán thông tin khách hàng cho bọn lừa đảo (e mới vừa đăng kí thêm tk SSI và Mirae Asset là bọn sàn lừa đảo gọi liên tọi, mở tk bên FPTS cả năm rồi chả sao cả).

9 Likes

E mới đc có +7.8% đã vui lắm rồi, chứ ko gồng lãi đc giống bác, đc 25% chắc e bán hết rồi

6 Likes

Tuần rồi nhanh tay đảo hàng bác

• cut loss VNM, bán hòa vốn MSB
  • full margin với DPM (+8% mai hàng về) + lướt HSG NKG
  • IJC + VRE hồi
  • múa may với HID HHS DLG KBC ITA KDH
    sấp mặt luôn :laughing: :laughing: :laughing:
11 Likes

ha ha avata này không thể là nam được

2 Likes

VNM tỉnh táo để cutloss để tìm cơ hội mới là hợp lý r bác, e cảm giác giống như ko ai uống sữa nữa hay sao á, cp cứ đi xuống mõi ngày :face_with_monocle:
Danh mục em hổm nay mới có thấy trùng với bác và bác @Biet.du.la.vui , chứ e thấy e mua cp ko giống ai trong pic thì phải :joy:

5 Likes

t cũng mua mua bán bán mà, chứ có gồng lãi đâu
đợt rồi gồng lãi PHR với VRE, trên 20% ko chịu chốt, cái nó quay đầu. Muốn khóc luôn… haha… Nhưng tại t tin vào triển vọng trung - dài hạn của 2 e này nên t cứ lỳ ôm đó bác. Chứ nghe lời bác Đại Dương Xanh, chốt lúc lời trên 20% là đợt sụp vừa rồi có đống tiền cover hàng rồi. Sau đợt này rút kinh nghiệm, có lời trên 20% là chốt bớt và ko full margin vào lúc đỉnh cao… kaka…

4 Likes

bác nói em á ? :thinking:

4 Likes

ko ý em là cụ Foxx bác ah

3 Likes

Chuẩn bác, nữ tính hệ màu mè bác ạ. Nhưng nghe CỤ của bác khiếp quá, e thấy mình cộng thêm trăm tủi

4 Likes

:joy: :joy: :joy: bác làm e giựt cả mình
bác mà tưởng e ko phải nam chắc e đổi ava liền luôn quá :)))

5 Likes

Chuẩn bác ah :smiley: , sorry cụ e quen xưng cụ như bên mấy diễn đàn xe cộ hi hi

2 Likes

Hi hi bác nói chuyện chuẩn men mà

4 Likes

má ơi, t thích cái anh bác sĩ này dã man luôn. Bởi dzịa bác để cái ava này là có thiện cảm liền luôn, hic

4 Likes

ý bác cũng coi phim đó ạ ? e tưởng pic này chắc e để hình ảnh hong ai nhận ra nữa cơ, bữa có bác nào hỏi e là ng Việt hay Hàn nữa :joy:

4 Likes

haha… đó là một trong những bộ phim hiếm hoi t coi lại đó. Xưa ghiền phim Hàn mà coi khóc lóc mệt mỏi quá, rồi lại còn thức thâu đêm xem phim, sợ quá cai luôn đó.
Giờ t mới biết các bác phụ nam cũng ghiền phim Hàn rùi ghiền cả nam chính Hàn Quắc đồ :laughing:

3 Likes

Đây là series film tạo mood cho em gần đây nhất á, phim HÀN thì e cũng ít coi, nhưng coi film này có nhiều giá trị mà mõi lần coi lại e lại nhận ra thêm mục đích và giá trị của cuộc sống.
Còn a diễn viên tại e thấy e giống ảnh về tính cách quá, mà e cũng muốn xây dựng form của e như v chứ thực ra e cũng ko Idol hay ghiền nam HQ gì đâu hihi

5 Likes

@Ocean vs @ngocbinh báo cao 2021 HAG có rồi hok biết có ảnh hưởng gì về HAG hok vậy anh

3 Likes

Ko hiểu sao e ko cắt con này dù đã đặt mục tiêu thủng 79 là cắt. Haiz. Sữa sắp bằng phân r…(DPM)

4 Likes

Ngắm dlg lầu rồi mà Nay vừa lên tàu dlg giá 8.2 cùng mọi người

6 Likes

Lãi là đc bác. Hay b muốn trùng VNM với SHS giống e ko :slight_smile:

3 Likes