Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Thế thì e lại mệt với OCH r. hn e cũng tbg con này 1 ít

2 Likes

Hôm nay tt vận động đúng với những gì tôi nghĩ. Nếu vps được mở tk có lẽ sẽ tốt hơn chút. Ae cũng k nên lo lắng quá. Dòng hàng hóa bị bán là phải thôi. Cao r. Hóa chất DGC vẫn chơi đc. Ngoài ra ae nên cbi cho sóng của báo cáo kì này. Dệt may và thủy sản

9 Likes

Bác songda ưi. Bác có thể chia sẻ thêm cho mn về e này đc k ạ. Bác đi họp ĐHĐCĐ r chắc hiểu rõ lắm. Trc e nhớ bác có chia sẻ về LDG nhưng lâu r nên chắc mn quên hết r ạ:))

3 Likes

Hiện tại, là nhóm nhạc tứ ca rùi. ^_6

4 Likes

Nếu không phải là siêu cp thì nó sẽ tăng tới hoặc vượt vùng target dài hạn mà tôi phân tích tính toán chút xíu là đỉnh 2022.
Còn target ngắn trung dài hạn OCH như thế nào bác search lại nhé.

14 Likes

=))) hâhha. Khớp luôn nè:))

2 Likes

e mới rời bảng điện 2 tháng này bác, chết dí luôn thật

2 Likes

Theo bác Biển nhận định dài hạn OCH taget khoảng 24-26 nhé

3 Likes

image

Vùng hỗ trợ HQC trong nhịp chình này là 7.5x-8.5x (có thể canh mua lại trong vùng này).
image
Vùng hỗ trợ DLG trong nhịp chỉnh này là 6.8x-7.4x ( có thể canh mua lại trong vùng này).

Còn target HQC DLG có phân tích tính toán nhiều mới đây rồi, bác search lại nhé.

15 Likes

em dự định mai vào fl con ROS mà hnay con HAR cũng fl nên em định mai vào HAR vùng 9x mà h giữa 2 em này em phân vân quá. cho em xin ý kiến bác nên vào con nào ạ. Em cảm ơn Bác!!!

3 Likes

Ldg 2021 ln gấp 9 lần 2020, 2022 đặt kế hoạch gấp đôi 2021. Cơ bản kê hoạch này có thể thực hiện do hàng tồn kho mở bán nốt năm nay

15 Likes

Bù lại e này pháp lí k rõ ràng. Quĩ đất bình thường khó có giấc mơ lớn. Tuy nhiên 3x là khả thi

6 Likes

image

Hiện tại không nên vào cp hst Q chui.
Còn vùng hỗ trợ HAR nhịp chỉnh này là 9.0x-9.8x ( có thể mua trong vùng này).
Còn Target của cả ROS lẫn HAR 2022 bác search lại nhé.

13 Likes

Bác xác định khi tbg là phải tập trade T0, còn ko tbg xuống chỉ làm nỗi đau thêm dài… Lỡ làm sai có lỗ thì là học phí.

Còn vùng giá thì bác Ocean nhận định đợt này giá dưới 8.5 là giá ok, e cũng cảm thấy vùng giá nền đã dc nâng lên trên 8.

Nhưng các bác mua tbg nên xem phiên ATO nếu thấy vừa vào kê lệnh sàn, gần hết ATO mà có lệnh mua lớn hút hết giá sàn thì mua theo, rồi phiên đó nó xanh trên 3% thì canh bán (theo giá mở cửa của phiên đó - khi lực mua còn mạnh thì cứ kệ nó, khi nào nó quay đầu giảm thì bán, miễn sau khi trừ phí có lời), ko cần phải bắt dao rơi chi cho bị tâm lý. Kể cả mua giá hôm đó có cao thì cũng đã bán xong rồi, lần sau làm tiếp.

Mà ko hiểu mọi người chia danh mục thế nào mà tuần trước share danh mục có cả cp +20-30% mà mới 2 phiên xanh vỏ đỏ lòng đã âm cả NAV thế kia…

10 Likes

HAG anh songda có ý kiến gì hok anh. Nay nó lại bị đạp nửa rồi NAV lại đỏ lét cả danh mục lun

3 Likes

Vậy dệt may, thủy sản sắp bay hả bác. Hôm qua em sợ tt sập chốt hết idi, asm. Nay vừa nhập lại idi, bỏ qua asm vì thấy nó chạy nhanh quá, em đuổi không kịp, hihi

4 Likes

vậy cứ mua tích lũy hả Bác

2 Likes

Có thì giữ. Dệt may vừa vào sóng. Thủy sản thì đã vào sóng lâu r, nhưng có lẽ sóng thủy sản còn dài. Mua mới thì dệt may gần nền hơn. Rủi ro thấp

9 Likes

Thank! còn trường hợp lệnh ATO nó d0o3 thì có mua theo k Bác hay canh bán ra.

2 Likes

Tín hiệu ko rõ ràng thì ko mua, do nhỏ lẻ đá nhau thì chưa biết xu hướng, vừa đỏ xong mua tí lại sàn thì làm sao, còn nếu nó xanh thì thôi kệ nó vì cp của mình đang có cũng hồi rồi ko cần làm gì cả…

6 Likes