Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Trừ khi gom các cty ko có tài sản thực tế! Chứ FLC nói thật đâu thua Vin của bác vượng đâu??? FLC còn có cả hãng bay =]]
Đợt này mr q đi có khi là cơ hội bứt phá!
Nguy cơ cũng là cơ hội!
Rủi ro là có! Nhưng đáng giá và có cơ sở để đầu tư!

16 Likes

Liệu có tiền để mua 150tr cp FLx không ad? Hay chỉ là bài thôi?

2 Likes

Hãng bay nhưng tàu bay hình như đi thuê mà bác? Chắc nuôi hãng này tốn quá anh C mới làm liều upbo???

2 Likes

Đúng anh, đầu tư là từ xấu đến tốt hoặc từ tốt đến tốt hơn. Giờ thị giá hơi xấu thôi, nhưng là lúc để gom dần ít ít cho dài hạn. Nội tại hst được đánh giá cực kỳ tốt, chỉ vì 1 con sâu (chui) mà làm rầu nồi canh

3 Likes

Không phải là bán tháo mà là định hướng đầu tư. Có nhiều lúc phải chấp nhận cắt lỗ để vào vùng an toàn. Hiện tại theo cá nhân mình quan sát thì đợt này có rất nhiều biến động lớn sau cuộc họp của ủy ban kiểm tra trung ương. Thứ nhất là cuộc chạy đua cho ghế chủ tịch Hà Nội. Thứ 2 là sẽ xáo trộn vị trí ghế phó ban kinh tế trung ương. Mà chính trị luôn tác động mạnh nên kinh tế. Tất nhiên mỗi cuộc thay đổi đều kéo theo hệ lụy và trước mắt trong ngắn hạn thị trường sẽ bị tác động

3 Likes

Mai có giá đỏ thì vào

4 Likes

Cái này thì e chịu! Nhưng tàu bay thì đúng là đang đi thuê thật! :relieved:

4 Likes

Hãng bay nào cũng đi thuê hết mà bác.

3 Likes

HQC sao vẫn sàn thế bác , liệu có rơi tự do không

2 Likes

Hôm qua vừa test 2 vạch rồi thím ơi, chờ hết tuần test lại rồi hẹn thím lai rai, giờ âm tk đã buồn lại thêm con covid nữa double kill luôn

7 Likes

Thuê tàu bay có lỗ thì tập đoàn phải chịu, còn úp bô cp thì tiền lời vào tk QC vì nắm đến 30% cp. Theo thông tin CT mới và người thân không nắm giữ cp flc nào. Trước giờ ông QC và người thân làm mưa làm gió

4 Likes

định mệnh đã kiu bảng “điện ko có gì để nhìn đâu”, nên mới bị covid cho nghỉ ngơi đó mà :relieved:

4 Likes

uây, ráng lên thím, mong qua đợt xui này, tụi mình tím bay bung nóc

3 Likes

Tự nhiên đang muốn bận để ko nhìn bảng điện mà giờ lại tạo cơ hội để rảnh rỗi lên check mỗi ngày . Rầu ghê luôn bác 🥲

7 Likes

Đúng là ko gì “vui” như chứng khoán. Hôm thứ 6 đang lãi 15% sang thứ 2 âm ngược 13% 🥲 vừa enjoy cái cuối tuần happy xong thì …
Chờ tím lại rủ thím đi ăn bún đậu mắm tôm :rofl:

5 Likes

hồi thứ 3 e nói rồi, tắt bảng điện hết tuần đi câu cá là vừa … tầm này giá ko tăng, giảm các bác cũng ko tbg bây giờ đc :relieved:
Coi như lâu lâu đc phép nghỉ ngơi 5-7 ngày, tuần sau đầu tuần lại vào xem TT :wink:

5 Likes

Các mã cp đầu cơ, pennies có vẻ bị bán mạnh bác nhỉ?

4 Likes

SHARK HƯNG - 2022 BẤT ĐỘNG SẢN LÀ CƠ HỘI SIÊU LỚN - FULL HỎI ĐÁP

2 Likes

tâm lý hoảng loạn ngắn hạn của NDT á bác, các bác cầm cp mà có lái “có tiếng” cũng lo lắng loi hàng ra bán mạnh, TT theo ngôn ngữ của các broker là “xanh vỏ đỏ lòng”, nhưng chắc chắn chưa sập :grin:

3 Likes

Oke bác ơi :grin: nghe theo bác cho nhẹ đầu hihi

3 Likes