Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

t thì nghĩ khác. Kể cả Nga có bị cấm vận thì tổng cung và tổng cầu dầu ko đổi (ko tính đến yếu tố OPEC+ điều tiết hay nhu cầu tăng lên do kte phục hồi). Vì giả sử a TQ với Ấn đang mua dầu Iran, opec, mà giờ có dầu Nga rẻ hơn thì họ sẽ mua dầu Nga. Vậy, dầu của Iran và opec thừa (do mất khách hàng TQ hay ấn hay một ông nào đó) sẽ đi đâu? >>> về với khách hàng cũ của Nga.
Nên t nghĩ giá dầu leo thang đợt vừa rồi là do cú sốc và sẽ ko bền. Các bác đừng quên giá dầu từng âm và sau đó đảo chiều tăng nhanh chóng. Thì bây giờ cũng vậy, đang rất cao và hoàn toàn có khả năng lao dốc.
Sau hai cú thương đau trước tết và hiện tại, t nhiều lời để các bác ko fomo. Thà để mất 1 cơ hội còn hơn mất tiền các bác ạ!

5 Likes

con SGT nhà bác Tâm KBC đó hả bác, con đấy thì bác mua tích sản ổn á, về ngắn hạn chắc đánh nhấp nhả tích lũy :thinking:

5 Likes

Vậy bạn cũng nên nhớ là giá dầu đã tăng trên 90$ /1 thùng trước chiến tranh Nga và UK.
Dầu giảm là do covid ko có nhu cầu… tăng lại khi các nền kinh tế mở cửa…
Chiến tranh là giọt nước tràn ly thôi.

3 Likes

riêng dầu e ăn dc đúng đợt bắt psh 16.8 ăn sideways đúng 1 tháng lên 23 chốt.
xong từ đó là cạch mặt họ dầu. chỉ múc bds với bank ăn dần.
né dc cây thông idi sjf tni
ăn cái bô flc ros.
:slight_smile: từ coin qua chứng cháo thấy chứng cháo vẫn ngon hơn coin cỏ haha

4 Likes

đúng r bác, e năm nay chắc mua để 1 2 năm. hết dịch r đi làm kinh tế sản xuất lại bền vững haha. mục tiêu chỉ bỏ 10% thu nhập ra múc chứng cháo thôi.

4 Likes

huhu… thảm vậy sao. Hy vọng quán chỉ đóng cửa do khó khăn về vốn, còn chủ và nhân viên vẫn bình an.
Cứ nói đến Covid là t lại chạnh lòng, nhớ đến cái quý 3 năm ngoái mà đau thương :disappointed_relieved:

3 Likes

Cá kèo nướng / chiên nha bác, cổ phiếu thì ko dám khuyến nghị chứ ăn nhậu bác vào cứ nhắn tin e sẽ mạnh dạn tư vấn cho, thượng vàng hạ cám hàng penny hay bluechip e đều nắm rõ như lòng bàn tay :joy:

6 Likes

Bia hư là kiểu bia ướp lạnh của khách hôm trước còn dư hôm sau lấy ra đó bác, thường bị dính bia này khi quán vừa mở cửa có ít khách :slight_smile:

4 Likes

Tình hình hiện tại rất khó để đưa ra lời khuyên chính xác là nên tiếp tục giữ hay thoát cp hst Q chui khi có cơ hội.
Nếu bác có lòng tin vào ban lãnh đạo mới và đầu tư cho trung dài hạn thì nên hold.
Còn nếu bác chán nản và hết niềm tin vào cp hst Q chui dù có ai lãnh đạo đi chăng nữa thì nếu có cơ hội thì nên thoát như 4 cp trong hst Q chui hôm nay là AMD KLF ART HAI, dù sao bác ôm ROS 7.3x cũng chưa lỗ nhiều ( Hôm nay quan sát thấy trên 70% nhà đầu tư đã tranh thủ cơ hội thoát hàng khỏi 4 mã cp trên trong hst Q chui).

15 Likes

bác có thích nấu ăn e chỉ cho mấy quả nước chấm thần thánh. linh hồn của các món nướng món nhậu hahaha

4 Likes

10% thì quá ổn bác ạ, mua xong tích sản để đó đỡ sốt ruột , đỡ phải ngó bảng điện :joy:

3 Likes

Đề nghị ae k nên hỏi về họ FLC. Bác chủ topic cũng đưa ra đánh giá vài lần r. Tdiem xảy ra sự cố này mà hỏi thì rất khó trả lời. Cũng có 1 vài bác inbox tôi. Tôi chỉ có thể khuyên là mua vì cái gì bán vì cái đó. Follow TA thì theo TA. FA theo FA. Kết hợp cũng được. Khi một cổ phiếu downtrend mà có thanh khoản còn có thể đưa ra câu trả lời có độ chính xác cao ví dụ như hỏi về VNM nhé.

8 Likes

mồm thì 10% đấy nhưng giờ những 20% lận :v thôi để đó như mua miếng đất bị hớ vậy. sắp tới có khả năng e làm khu camping trong rừng ở gần đà lạt xa thành phố về núi rừng, nếu làm xong e có link book private em làm đầu bếp kiêm chủ tour bác nào có hứng đi trải nghiệm thì book e free trip đầu để trải nghiệm cũng như xin đánh giá hahaha

10 Likes

cơ bản là có hay ko có biến động Nga - Ukr thì giá dầu vẫn sẽ tăng trên $100 thôi, tăng nóng thời gian vừa qua ai cũng hiểu lượng cung bị cắt giảm đột ngột thì giá tăng ngắn hạn là chuyện bt, nhưng cuối cùng vẫn về mức cân bằng để mọi thứ như CPI hay lạm phát giảm là điều phải làm.

5 Likes

Chủ cũ của Rau Đắng cũng đi định cư Mỹ rồi bác, thời gian sau ng khác bán cũng thay đổi nhiều ko ngon nữa, nói chung thời thế thay đổi ko có gì phải tâm tư quá.

Sau covid e càng thấy e sống đúng thôi, có những chỗ mọi ng chưa dc trải nghiệm vì dịch mà đóng cửa rồi (có th là ng bán qua đời vì covid luôn), nên nhiều khi mọi ng cũng ko biết là mình đã bỏ lỡ điều tuyệt vời gì đã từng tồn tại…

Bác nghĩ sao ng thích nấu ăn mà biết lắm quán thế :joy:.

7 Likes

việc trên 70% NĐT đã thoát hàng là tin tốt hay ko tốt cho những NĐT còn lại bác?
Đối với bác thì bác dự định xử lý thế nào? (hay là bác nằm trong số 70% NĐT kia rồi? :sweat_smile:)
Sáng nay t quyết định mai xuống xác với FLC, mà sau khi suy nghĩ 3 lần thì t quyết định chờ cơ hội thoát :grin:

8 Likes

=))))) đàn ông giờ phải biết chui vào bếp và làm việc nhà mới là chuẩn thời đại mới nhé kkkkkkk

9 Likes

T nghĩ mỗi ngày bác review 1 chỗ chơi, 1 quán ăn cho mọi người tham khảo đi bác ơi :relieved:

4 Likes

Em đây 9x đời cuối mà còn đang phải học nấu ăn vài món để sau này lấy vợ nữa đây(quét nhà, rửa chén, nấu cơm đã thành thục rồi)

5 Likes

haha tuyệt bác ạ, dạo trước dịch e thấy phong trào này nhiều lắm, camping xong sáng “săn mây” ci mờ mờ ảo diệu, tối ngắm cái lều trại toàn đèn là đèn thích nhắm :laughing: :laughing: :laughing:

4 Likes