Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

minh cho no ngủ mà

2 Likes

Đúng rồi! chiếm tỷ trọng cao thì sao rắn nổi! :sweat_smile:

3 Likes

em ko đc như bác… mua 13.95 bán 10.8…là em lỗ bao nhiêu hả bác??? :sob::sob::sob:

4 Likes

đâu đó 22% đó bác :disappointed_relieved:

3 Likes

táy máy tí mà đi 22%, cũng đau lắm chứ đùa…bác đập troai cho em xin 3 chữ cái đi, để sưởi ấm lại trái tim íu đuối sắp rỉ máu vì cắt tiết gà quá sớm của em bác ôi :cry::cry::cry:

4 Likes

Bác nào trading thì t tặng file này để các bác tự tính nha.
T thường đặt mục tiêu mỗi tháng phải kiếm được bao nhiêu tiền, và dùng margin nữa nên t dùng file này để tính.

15 Likes

nói thật là cầm hàng a còi còn sợ hơn đọc truyện ma bác đậu

4 Likes

dạ 22% cũng ko phải là thấp nhưng cũng ko nghiêm trọng lắm ,… e thì ko dám đưa ra 3 chữ cái vì khẩu vị đầu tư và sức chịu đựng của mõi ng khác nhau á, nhưng bác có thể cân nhắc vào các cp bác Ocean lọc ra bữa giờ, trong đó HQC, HNG … đang có dấu hiệu lái gom, bác chia tỉ lể Nav ra để gom đừng all in vào 1 cp khó cơ cấu lắm :wink:

5 Likes

Rút kn bác! hàng nóng thì cố kiềm chế cầm tỷ trọng ít thôi! :cold_face:

5 Likes

Cảm ơn bác, bác cẩn thận quá, em cũng phải học tập

4 Likes

Mua giá 13.95, lạc quan là bác mua vào phiên ngày 25/3 đi. Giả định phí giao dịch của bác giống tôi, và bác ko dùng margin, thì tính cả chi phí cơ hội, bác lỗ gần 23%… kkkk
Capture

9 Likes

mai học sinh đi học, em được trở lại công việc roài, lại it ngắm bảng, có khi đỡ ngứa tay hơn đó a

3 Likes

Mua gia 16 nè, giờ ngồi ngó nó lượn chơi.

3 Likes

T đặt mục tiêu nghỉ hưu sớm nên t phải theo dõi xem bình quân mỗi tháng t kiếm đc bao nhiêu tiền từ chứng khoán đấy bác. Khi nào phong độ ổn định và thuần thục (như bác Ocean) t sẽ nghỉ hưu :rofl: :rofl: :rofl:
Nhờ danh mục hồi phục trong mấy phiên vừa rồi, nên giả sử trong tháng này t ko làm gì cả thì từ tháng 12/21 - tháng 4/22, bình quân mỗi tháng t kiếm được hơn 58tr. Cơ mà phong độ thì chưa ổn định, có những lúc bình quân mỗi tháng lỗ đến 5x - 8x triệu, có tháng lời tận 2xx triệu :rofl:

15 Likes

CK mà tính theo tháng thế này thì căng thẳng lắm đây…

9 Likes

Hmm

3 Likes

đúng bác
nhưng follow sát thì mình sẽ nhạy hơn và khả năng phán đoán sẽ tốt hơn. Như trường hợp FLC, nếu hành động cảm tính, bán bằng mọi giá khi bán được, mức lỗ thực tế của t có thể là 20% vào phiên thứ 6 tuần trước.
Nhưng t đã rút kinh nghiệm phải suy nghĩ 3 lần, phải tìm hiểu xem điều gì đang xảy ra, nên nếu tính cả chi phí cơ hội, mức lỗ của t là 4%, giảm được đáng kể :smiley:

5 Likes

cảm ơn bác nhiều ạ, đúng là tham gia group học đc nhiều cái hay, ở nhà mãi ngu người

4 Likes

hihi… bác nghĩ sao bác ơi. Cho t lời khuyên với?

3 Likes

bác bao nhiều tuổi rồi, bác máu thiệt đó,

3 Likes