Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nếu ngày mai, cả họ xanh tím thì tỉ lệ KB2 tăng lên được 5% nữa thì khi đó tỉ lệ KB1:KB2 là 50:50 và vẫn phải đợi sau lễ vài phiên nữa mới có kết luận chính xác.
Nếu hôm nay cả họ xanh tím thì tỉ lệ KB1:KB2 là 50:50 và ngày mai cả họ xanh tím tiếp thì tỉ lệ KB1:KB2 là 45:55 thì cũng chưa đủ để kết luận luôn nhưng nó cho ta biết chút về xu hướng.

12 Likes

Giống như bác leo cây hay leo núi vậy đó. Lúc bác leo lên thì rất chậm rất lâu…còn khi bác tuột xuống ( chưa nói tới té hay ngã hay rơi nhé…haha) thì tốc độ nó nhanh gấp 10 lần ( nhanh gấp 1000-10000 lần nếu té ngã, rơi…).

19 Likes

Tình trạng bán tháo đang lớn, mà giả sử cuối hoặc sang tuần sau lại có tin xấu ngành tài chính đầu tư thì TCH lâm nguy.

Không loại trừ TCH rơi 19; 18.8. Xấu nhất 18.30.

Có thể đánh giá: xu hướng break down, khó break up lên 22.

Bạn cân nhắc thật kỹ tỉ trọng, bán, giữ, cutloss.

Ý kiến cá nhân.

12 Likes

Bác biển đánh giá gì về OGC ko ạ

5 Likes

Những tin đồn thế này không nên lan truyền bạn ơi.

9 Likes

Dạo này tin đồn hay có thật nên share xem cho vui thôi bác . Nó lan đầy trên mạng rồi

7 Likes

Tham gia diễn đàn nên có trách nhiệm. Tớ cũng hóng nhưng nên đọc bài này

15 Likes

Chính xác phải đợi bác @Songda khẳng định mới chắc tin thật hay tin đồn nhé mọi người.

21 Likes

Bác Biển nay có nhặt IDI ko ạ?

4 Likes

Bác @Songda nhắc cũng đúng bác. Lỡ không phải tin thật mà là tin đồn mà mình góp phần lan truyền…khi mấy anh kia chưa bị bế…mà mình bị bế trước thì khổ đó bác…hahahaha…tới đó phải nhờ các anh @Daucove709 , @Spiritvn , @giangdepzai , @Biet.du.la.vui, @Ngocbinh và cả bác @Songda…lên bảo lãnh bế bác về đấy…hahahaha ( nói đùa nhé).

20 Likes

Hôm nay cũng muốn nhặt…mà sao ngập ngừng…chờ sáng mai nhúng thêm 1 nhịp nữa về 25.5x nhặt luôn thể bác.

22 Likes

Những sự việc A Q, aD thm gần như xác định chắc chắn rồi sau chỉ đạo của cụ nên mình có thể nói. Các sự việc tiếp theo nó liên quan khá rộng, chỉ biết giai đoạn nhạy cảm nên thu quân đánh nhỏ.

17 Likes

Em mở mua từ sáng mà cuối phiên nín thở với nó, may còn FA mà cầm cho mục tiêu dài hạn. Đợt này mua cái gì là kẹp luôn bác ạ

4 Likes

Oke bác :point_right:t3::point_left:t3:

4 Likes

bác ơi TTB hôm nay có phải tạo 2 đáy nhỏ w k bác, bác xem hộ em với

4 Likes

image
image

Mai mà nhúng tới 25.5x ( hoặc thấp hơn chút về 25.0x) rồi sau đó hồi phục trở lại thì xem như ổn, đã chỉnh xong trong nhịp này. Còn thủng luôn 25.0x mà không hồi trở lại là tương đối tiêu cực đấy.
Thủng 25.0 là gãy trend tăng. Nhưng theo tôi có thủng chỉ thủng trong phiên thôi chứ không thủng luôn. Năm 2022-2023 và vài năm tiếp theo… là năm thiên thời của ngành xk thủy sản nói chung và cá da trơn nói riêng khi Rus bị cấm vận hay trừng phạt, còn IDI là năm thiên thời cp IDI ( lãi khủng, cổ tức cao, giá cp còn rẻ nhất…).

16 Likes

image

Chính xác là hôm nay TTB tạo 3 đáy ( đáy lần thứ 3) tại vùng giá 10.x-11.x rồi đó bác. Nếu trụ vững thì sẽ ổn rồi sau đó hồi dần và tăng trở lại.

14 Likes

Con ogc khỏe thật. Không thủng được 18. Chắc linh cảm bác Ocean không sai rồi…

7 Likes

dạ bác xem giúp em thêm con DPM nữa với. E cảm ơn bác

3 Likes

Năm ngoái 2021 Vnindex phi một mạch từ trước lễ 30/4 đến đầu tháng 6 mới chỉnh. Nếu thời gian nắm giữ vài tháng thì những phiên chỉnh mạnh giai đoạn này lại là cơ hội mua nhé.

5 Likes