Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Asm idi vẫn xanh tươi, thị trường ổn chắc phi mạnh

2 Likes

Hic hic, hôm nay đi công tác, k có canh bảng để bán cổ phiếu, giờ mở lên âm nặng luôn. Bó tay rùi

2 Likes

Chào ad. Tôi k chịu cutloss tk bay màu khủng quá.

6 Likes

Hsg chiều vô mua tbg dc k Bác Đậu, nếu mua thì giá nào dc. Thank

2 Likes

image

Vùng giá 20.x-21.x là đáy nhịp chỉnh này CMX ( về TA). Nhưng nếu thị trường tiêu cực quá thì khó xác định đâu là đáy bác.

14 Likes

Kiểu làm trong sạch thị trường thế này ko khéo sẽ đưa ttckVN trở về vạch xuất phát. Nđt đúng là đang mất phương hướng và niềm tin.

2 Likes

Trong ko còn bóng người mà bác.

3 Likes

image

Về TA thì CIG về vùng 10.x-12.x mới ngưng rơi. Nhưng thị trường đang trong trạng thái rất tiêu cực ( tiêu cực về tâm lý và niềm tin…) nên khó xác định đâu là đáy với bất cứ cp nào bác.
Một bài học lớn rút ra lần này là không được mua bất cứ cp nào giá cao hay giá đã vượt target trung dài hạn…khi xảy ra đỗ vỡ hay tiêu cực chung như thế này thì cp rơi thẳng đứng.
Sắp tới cứ cp nào có lãi là chốt…khi thị trường xảy ra tiêu cực thì bán bằng mọi giá ở những phiên tiêu cực đầu tiên.

22 Likes

Hôm nay bac nào ban ogc k

3 Likes

sàn trắng bên mua, sao bán được nữa bác. em đặt bán từ sáng giá tc mà không khớp được, giờ đành ôm vậy. haha.

3 Likes

Chịu, vậy đặt lệnh sẵn, chiều có khớp k

3 Likes

image
image
Vni thủng 1460 thì về 1440, thủng 1440 về 1400…thủng 1400 là rơi vào tình trạng nguy cấp…
Tôi sẽ bán sạch cp giữ 100% cash khi Vni thủng 1400.

Hôm nay mà Vni không thủng 1460 và bắt đầu hồi trở lại thì có thể yên tâm 1460 là đáy nhịp chỉnh này của Vni…và Vni sẽ sớm hồi trở lại 152x rồi chỉnh trở lại trước khi nghỉ lể vài phiên. Có thể qua lễ 01/05 mới bắt đầu phi lên 16xx.

28 Likes

Lỗ cỡ nào cũng bán hả bác. Hy vọng k xảy ra hiện tuong đó. Nản

2 Likes

đang lỗ ASM 7% đây

2 Likes

Vậy rà lại cổ nào huề vốn và lời chit đỉnh thì bán hả Bác. Chiều mần liền,

2 Likes

Thủng 1400 sợ ko bán được ấy

2 Likes

image

Vùng 6.0-7.0 là hỗ trợ cứng của HQC, khả năng nếu Vni thủng về 144x thì HQC về 6.0 là bình thường. Còn Vni về 1400 thì HQC thủng 6.0 là không có gì bàn cải. Còn Vni thủng 1400 thì không những HQC mà tất cả cp penny về 2k-3k hết là điều không tránh khỏi.
Còn nếu Vni bắt đầu hồi lại từ 1460 thì 7.0 là giá hỗ trợ cứng của HQC đợt này ( giá sàn 6.98 hôm nay được tính như 7.0 nhé).

19 Likes

Chờ thêm đi bác! nếu là mình thì giờ mình chưa vào…quan sát tiếp! :four_leaf_clover:

10 Likes

bác Biển khả năng vni thủng 1400 cao k, chứ kiểu này thấy thị trường chồi sụt quá, tui dại dột đi tbg quá nhiều, giờ nó mà thủng 1400 chắc tui đắp mộ được rồi

4 Likes

rõ ràng là lợi dụng để đạp, thậm chí dung tin cũ, chứ 1 vài cp bản sao ảnh hưởng cả TT?

3 Likes