Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Gia tăng thêm asm đi bác :slight_smile:
Không mua lúc này thì mua lúc nào

3 Likes

Lâu lắm mới thấy màu tím, màu IDI nhú tím… nhưng e ko có IDI, đành chúc mừng bác nào có ạ

8 Likes

Cũng hoàn toàn có khả năng hốt hết giá sàn cp hst FLC, nhưng không ai biết được mai tiếp tục giảm sàn nữa không? Hiện tại ko nên dính vào cp hst FLC ( nếu chưa có). Còn lỡ có rồi thì tùy quyết định mọi người lúc này thôi, chứ khó đưa ra lời khuyên chính xác với hst FLC lúc này. Tôi thì đã cutloss sạch cp FLC lúc 01/04 lúc giá 10.25 rồi và hiện tại chưa có ý định quay lại cp hst này.

17 Likes

Lúc lỗ dưới 10% Nav e thấy sốt ruột kinh khủng, nhảy tưng tưng, mà h lỗ 20% Nav lại thấy tâm tĩnh lạ. Có phải e đạt cảnh giới chịu đựng mới rồi ko ạ?

12 Likes

IDI ASM xanh mạnh bác ạ

4 Likes

image

Nếu hôm nay không thủng 1460 mà hồi từ đây thì 1460 là đáy nhịp này.
Và phần lớn nhà đầu tư mấy phiên gần đây đang ở giai đoạn : Hoảng loạn-chán nản- mất niềm tin.

19 Likes

Mỗi IDI tím, mà vẫn gánh không nổi, mong tt hồi về 1480 mới ổn

2 Likes

Idi tím r các bác ơi :heart_eyes:

2 Likes

để QBS đi bác vì bên nhóm bác Khoai đang hô mua

2 Likes

đợt này em bình tâm hơn đợt cầm ros hồi tháng 1…và càng cảm thấy đúng đắn khi cut flc lúc gia 11…nếu ko giờ chắc còn cái nịt bác ạ…em vẫn cầm BCG, hy vọng 2 tháng sẽ về bờ…cảm ơn bác luôn chia sẻ và động viên tinh thần những F0 như tụi em ạ

8 Likes

tui thấy đúng là từ lúc cầm hàng a Chui lên cơ phết, rèn tâm lý nữa chứ, tui dính ros cả vụ tháng 1 lẫn vụ vừa rồi, chịu đau cắt lỗ, giờ xem mấy còn khác - 10% thấy k hoảng bằng cầm ros sáng mở mắt ra là sàn mà k bán đc,

5 Likes

Đợt này tôi ôm ít JVC, liệu nó có về 8.x ko bác

2 Likes

Thủng 20 là tính đóng nến cuối phiên ạ bác Ocean. Hay ntn tính thủng r bác?

2 Likes

tôi có nghe nói khi đi đến tận cùng của nỗi đau, thì sẽ không còn cảm giác đau buồn nữa. Có lẽ bạn đi đến max của lỗ rồi nên không còn thấy suốt ruột nữa cũng nên :grin:

3 Likes

:))) hahaa! may mà vẫn còn idi :sneezing_face: :sneezing_face: :sneezing_face:

6 Likes

Không dám khuyên bác cắt mã nào cả. Chỉ phân tích tính toán cp thôi, còn quyết định mua vào- chốt lãi- cutlos…là tùy quyết định mỗi người.
image
C4G đã vượt target trung hạn 2022 là 20.x-22.x lên gần target dài hạn 28.x-30.x và đang chỉnh giảm, vùng hỗ trợ nhịp giảm này C4G là 18.x-20.x, nếu C4G ko thủng 18.x nhịp này là ổn.

image
SCR cũng chỉnh giảm từ vùng giá trên target trung hạn 2022 và vùng hỗ trợ nhịp chỉnh này SCR là 16.x-18.x ( nếu SCR không thủng 16.x nhịp này là ổn).
Còn QBS đang form uptrend và có game thoái vốn và giá còn hấp dẫn ( có khi lãi ngay trở lại bây giờ).
image

LCG chỉ là chỉnh trong form sideway hồi và up, và vùng hỗ trợ LCG nhịp này là 18.x-20.x ( nếu LCG không thủng 18.x là rất ổn).

QBS và LCG có khi bác sớm lãi và hòa vốn 1-2 phiên nữa đấy.

12 Likes

Coi chừng ăn món Bò Tùng Xẻo đó nhé bác :laughing:

3 Likes

giữa 1 đàn xanh lơ với đỏ sọc thì có em ACL tím an ủi một phần nghìn niềm đau…hi vọng đây là dấu hiệu tốt cho bắt đầu hóa xanh tài khoản…

3 Likes

Giờ chúng ta thành hội những người gồng lỗ rồi hả các bác :sneezing_face::joy:

7 Likes

đúng chuẩn luôn bác, hồi đó mỗi ngày nhìn ros cứ âm thêm mấy % mà ko có lối thoát là muốn tự tử luôn…sau đó dù đau đớn cắt lúc -40% , nhưng bù lại thì cảm thấy cuộc đời nó tươi sáng hơn…hehe

6 Likes