Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

E lỡ đu hàng FTM bác cho e ít rì viu với ạ. Bác ỐC ơi

1 Likes

Dạ, e cám ơn bác ạ

1 Likes

Cp OGC giảm thủng luôn giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ cứng 9.3x mà tôi tính toán trước đó ( dù tôi đã thận trọng tính toán và cho vùng giá hỗ trợ cứng thấp hơn 5% -10%). OGC cũng là 1 trong những cp mà tôi quan sát thấy có khả năng cao hồi bắt đầu phiên mai.

12 Likes

Em thấy bác Ocean có cầm Hqc em yên tâm hẳn. Nhưng nay vẫn sàn ko biết bác còn giữ ko

1 Likes

A xem lại giúp e con MCG và DRH tầm này thế nào ạ

1 Likes

Trong số hồi sớm có TNA không ạ?

1 Likes

Phiên chiều tôi thấy tích cực hơn là lúc thị trường có lúc giảm sâu gần 30 point lúc đó Vni về 142x rồi sau đó hồi dần về còn dưới 15 point cuối phiên. Phiên chiều mới đúng kịch bản thị trường tạo đáy mà tôi dự báo. Tôi nghĩ Vni tạo đáy 142x rồi. Mai phiên sáng có thể test lại 142x lần nữa rồi hồi luôn.
Nguồn tin tôi có được thì vì cú giảm phiên chiều mà lượng margin call đã giải chấp hết trên 90% và thêm lượng bắt đáy t3 t4 t5 cũng hoảng loạn cutloss luôn phiên chiều nhưng chưa hết nên còn sót lại phiên sáng mai.

24 Likes

Bác còn cầm DLG k bác?

1 Likes

Em cảm ơn bác!!!

1 Likes

Em cảm ơn bác

1 Likes

vâng bác! e đồng quan điểm với bác, vì một số yếu tố e cũng quan sát từ hồi vụ FLC và THM, xem xem tt có sập ko thì e phát hiện khá lạ là nhiều thứ trùng hợp một cách có săp xếp, CP thì thi nhau sàn nhiều NHƯNG … dòng tiền thì lại ko rút ra hoặc có thể nói là giá giảm sàn nhưng dòng tiền vẫn ở đó. Như những lần trc bác nói, e thấy cp có lái thì đang tranh thủ tình hình chung tt mà đạp giá về vùng gom thêm để đánh lên nhịp mới, chứ chưa gì mới 1-2 tháng mà đạt target ngắn và trung hạn hết rồi. Đó là ý kiến của em, bác thấy sao ?

3 Likes

Target ngắn trung dài hạn mới:

1. HBC là 20.x-22.x, 30.x-32.x và 40.x-44.x
  2. HCM là 26.x-28.x, 36.x-38.x và 48.x-52.x
    ( Lần này tôi đặt target các cp thấp hơn 10%-20% theo tính toán phân tích để phòng trừ rủi ro bất ngờ, nếu cp mà sau này có tăng vượt định giá dài hạn thì các bác cũng xem xét chốt trước cho an toàn).
12 Likes

Rút kinh nghiệm lần sau có cutloss thì cut 1-3 phiên đầu, ví dụ ngày 11/01 thị trường quay đầu giảm thì mình chưa biết xu hướng nhưng tới ngày 13-14/01 mình biết rỏ xu hướng rồi thì mình cắt ngay. Chứ tới phiên giảm thứ 5 thứ 6 mà cắt thì có thể cắt ngay đáy hoặc gần đáy. Mà nếu mình ko vay margin thì không có gì phải cutloss bác. Mình đầu tư cho trung dài hạn 3 tháng 6 tháng 1 năm mà lo gì. Đây chỉ là chỉnh ngắn hạn làm mới thị trường năm mới thôi chứ thị trường chưa vào downtrend.

37 Likes

E cắt sáng t2 mà bắt đáy vẫn hơi sớm, hy vọng mai nó hồi để ko bị xa đáy quá ^^

1 Likes

Chỉ cần còn uptrend thì vẫn sống đc :muscle:t2:

2 Likes

Nho bac admin cho minh xin nhan dinh KDM nhe. Cam on bac

2 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy CTG là 30.x-32.x, còn GEG là 18.x-20.x

Target ngắn trung dài hạn:

1. CTG là 30.x-32.x, 40.x-42.x và 50.x-54.x
  2. GEG là 20.x-22.x, 28.x-30.x và 38.x-40.x ( giảm nhẹ).
12 Likes

Hệ apec theo tôi giờ chưa nên gd mua mới. Cổ gãy trend cần tích lũy mà cả hệ chưa có dấu hiệu tạo đáy.

4 Likes

CKG cũng chịu ảnh hưởng tiêu cực từ tt chung. Vùng hỗ trợ cứng CKG nhịp giảm này là 22.x-24.x
Target ngắn trung dài hạn CKG là 20.x-22.x, 28.x-30.x và 38.x-40.x ( giảm kha khá).

6 Likes

Thank Bác, e F0, tính trong tháng 1 này e mới lỗ ít vì tuần 1 em các cp trần liên tục, cũng vì tham và ít Kinh nghiệm khi nghĩ rằng TT chỉ xuống nhẹ 1-2 phiên rồi quay lại, bài học cho e ghi nhớ về sau

1 Likes