PTA Stock: Phím lệnh và nhận định thị trường

, , , , , , ,

PTA Stock: VNM, MSN LIỀU THUỐC QUA CƠN MÊ NÀY!!!

Như vậy là phiên hôm nay đã xoá nến Black swan với việc lâý lại mốc 1200 và đã trên MA200.

Nhiều cổ phiếu cũng cho thấy cầu vào tích cực, ổn định và hút cầu ngay khi VNI ổn định.

Giai đoạn khó khăn là thế nhưng VNM và MSN. Hai mã phòng thủ mạnh mẽ mà Team đã phân tích và cho mua. Riêng MSN thiếu 1 chút “thiên thời” để bật lên.

Có thế thấy ngay cả giai đoạn thị trường khó lường như hiện nay PTA team vẫn sẽ luôn đồng hành với a/c qua từng phiên.

Anh/chị quan tâm có thể vào Room cộng động (miễn phí) bên dưới để cùng nhau trao đổi tích lũy kiến thức.

PTA Stock: VNM LÃI GẦN 9% - NGỌT NGÀO NHƯ LY SỮA TƯƠI!!!

Thị trường hôm nay ngày 07/08/2024 - cơ bản chúng ta vẫn đang chờ dòng tiền vào xác nhận mạnh mẽ, nhiều dòng/ngành giảm cực mạnh, đây là tín hiệu không tốt, nhưng trước đó có nhiều ngành vẫn có tiền vào setup tốt, nên chúng ta vẫn sẽ chờ đợi thêm.

VNI chốt nến ở 1215, có test về lại quanh 1205 (quanh MA200) và rút chân trong phiên về quanh giá cao nhất với vol tương đối thấp. Có thể coi hôm nay là test phiên hàng bắt đáy về.

Nổi bật trong số đó vẫn là VNM - với điểm mua hôm 30/07 thì nay có thể coi đang lãi gần 9%. Qúa là êm với giai đoạn TTCK đánh rát đúng không ạ.

Anh/chị nào đang quan tâm VNM hoặc cả TTCK nói chung thì có thể tham gia Room để cập nhật tình hình mỗi ngày.

Chúc anh/chị đọc bài biết ngủ ngoan giấc. Em xin cảm ơn!!!

1 Likes

PTA Stock: MSN, HHV - một mã cho quả ngọt, một mã đóng cây trần tạo ấn tượng ban đầu

Hôm thứ 3 vừa rồi team cũng đã nói về việc VNM và MSN cực mạnh mẽ, chống lại việc TTCK giảm mạnh và sẽ là các mã cần lưu ý trong nhịp này.

MSN thì hôm nay bắt đầu đẩy giá, anh chị nào hold theo team cũng lãi rồi đó ạ (chi tiết trong ảnh).

HHV cũng cho dấu hiệu tím mộng tím mơ. Khi hàng về hy vọng sẽ lãi mạnh. (Chi tiết trong ảnh).

Hiện tại Team PTA Stock vẫn đang bám thị trường và cho mua các mã đạt đúng PTKT ạ. Thêm chút may mắn kêu mua là ăn cây tím thì hy vọng mọi thứ sẽ là mượt mà.

Anh/chị nào đang quan tâm VNM hoặc cả TTCK nói chung thì có thể tham gia Room để cập nhật tình hình mỗi ngày.

Chúc anh/chị đọc bài biết ngủ ngoan giấc. Em xin cảm ơn!!!

IMG_20240808_185900

PTA Stock: QUAY LẠI QUỸ ĐẠO CŨ, ỔN ĐỊNH LẠI VÀ TIẾP TỤC HÀNH TRÌNH THÔI!!

Xin chào anh/chị, TTCK đầu tuần cho chúng ta Black swan khiến tất cả mọi người hụt hẫn, tức giận, mệt mỏi,… , ấy thế mà TT cũng xóa được nến Black swan và đạt mục tiêu cuối tuần này là đóng nến trên 1220. Có thể nhẹ nhõm được phần nào rồi ạ.

Bên cạnh việc cả TT bị đạp xuống. Nhờ may mắn và Phân tích kỹ thuật của Team mà vẫn còn đó 2 mã nội trội là: VNM và MSN. Bộ đôi này hiện tại vẫn giữ và đem lại lợi nhuận cho mọi người. Ánh sáng nơi cuối con đường phải không ạ.(chi tiết trong ảnh)

Giai đoạn tiếp theo cần sự ổn định lại danh mục, lựa chọn các mã có câu chuyện, hoặc ăn các đợt hồi ngắn hạn từ các mã,… Anh/chị có thể tham gia Room PTA để có thể trao đổi cùng với Team mà từ đó sẽ chứng minh hiệu quả với anh chị để chúng ta có thể đồng hành với nhau.

Mong anh/chị mình thư giãn sau một tuần đầy ‘’lữa’’ ạ, cảm ơn anh /chị đã đọc bài viết.

1 Likes

PTA Stock: MSN - LÃI 6% ; VNM - LÃI T+ 8%

Trong lúc thị trường đầy lo sợ, phân tích kỹ thuật ngắn hạn bị phá vỡ,… Vẫn còn đó 2 tia sáng cho chúng ta ạ.

Hai mã này Team vẫn đang cho hold, lãi cũng đã có. Tùy nhu cầu ăn lãi hoặc xoay vốn của mình a/c có thể bán. Xin mờ anh/chị nào vẫn muốn nắm giữ mã này thì có thể tham gia Room của Team ạ.

Tuần sau chúng ta sẽ cùng xem xét sự hồi phục của thị trường và phân tích nhằm đưa ra nhận định tốt hơn.

AD cập nhập đầy đủ thế

Dạ thật ra lúc em lười lúc em không ạ =))). Mong a/c thấy cách đăng bài không thống nhất đừng cười em. Em và Team cố gắng xây dựng Room sạch và trao dồi kinh nghiệm qua mỗi nhịp

PTA Stock: HÀNG ĐANG ĐƯỢC TEAM TRIỂN KHAI DẦN: HHV T+2.5 LÃI 9%

VNI chốt nến ở mức 1230, với thanh khoản thấp hơn phiên trước, chỉ đạt 494M CP. Phiên nay cơ bản thì luân dòng/kéo ép test, kết quả hầu như đều ổn, chỉ là thiếu dòng tiền lớn xác nhận.

Team vẫn đang phân tích điểm mua của các mã để ăn T+ chờ xác nhận lead mới. Các mã đã cho mua và ăn lãi thì sẽ đợi Target hoặc khi thấy thiếu lực. Ví dụ như HHV T+2.5 LÃI NGỌT 9%, phiên mai sẽ đợi Target hoặc chờ phân tích nắm giữ từ Team PTA.

Team vẫn còn đó các mã lãi như GAS, VGC, TCM,… nhưng khoe nhiều thì chẳng bằng a/c mình vào Room của Team PTA Stock để trãi nghiệm người thật việc thật. Thời điểm này a/c sẽ cần người bạn đồng hành hiệu quả đấy ạ.

Dạ mình cũng có dám chê ai đâu, mình là ai mà dám chê ngươi khác

1 Likes

Thấy AD chăm đăng bài nên cảm ơn Ad thui chứ không dám cười đâu :frowning:

Dạ vâng hoan hỉ thôi ạ, chúc bạn nhiều sức khỏe

1 Likes

PTA Stock: HƯỚNG ĐẾN 1240 – 1250, MÃ VNM VẪN LÀ NGỌT!

VNI nay là 1 nến test quanh vùng 1225+/-5đ, đóng cửa là nến tăng, nhưng vẫn quanh 1230, với thanh khoản giảm nhẹ so với phiên trước. Đối với nến test thế này là quá đẹp, cả phiên dùng trụ neo để ép các dòng có khả năng tăng ép rũ trong phiên, cuối phiên cầu của tổ chức vào đẩy, chốt nến đẹp, tạo lực hút tiền cho phiên mai đẩy tiếp.

Về VNM anh/chị nào giữ từ lúc Team PTA cho mua thì không có gì phải lo và mã vẫn cho lãi trên 8%.(chi tiết trong ảnh).

Vì cơ bản nếu có tín hiệu bán team sẽ báo ngay để anh/chị có thể tham khảo tối ưu lợi nhuận. Việc chọn mã, đi lệnh,… Team PTA sẽ là đơn vị hỗ trợ đồng hành với anh chị nếu mình có đang lỗ hoặc đang cần danh mục hóa lại.

Niềm tin xây dựng từ thực tiễn, em xin mời mọi người tham gia cộng đồng PTA Stock thông qua Room ■■■■ miễn phí nhé!!!

PTA Stock: PHIÊN GIẢM ĐIỂM KHIẾN ANH/CHỊ CHÁN NẢN? CON ĐÓ HHV TIẾP TỤC HƯỚNG TỚI TARGET

VNI lại có 1 phiên giảm điểm với thanh khoản thấp hơn phiên trước. Và nhóm thép là tác nhân chính cho phiên đỏ ngày hôm nay. Có thể sẽ có nhiều anh/chị cầm các mã thép khá lo lắng nhưng chúng ta cùng nhau chờ phiên mai nhé. (nhận định chi tiết trong ảnh)

Bên cạnh đó Team PTA vẫn có mã HHV mua điểm 10.5 hiện tại đã Lãi 9% rồi ạ. Target sắp đạt được hoặc tùy tình hình Team sẽ đi lệnh phù hợp với mã này.

Tất cả thông tin hay anh/chị cần hỏi mã nào thì đề sẽ có trong Room PTA STOCK CỘNG ĐỘNG (miễn phí). Rất mong đồng hành với anh/chị để có thể cùng nhau phát triển.

PTA Stock: CUỐI TUẦN SỸ KHÍ CỰC MẠNH VỚI VNI XANH TỐT!!! – NHỮNG CÁI PTA TEAM ĐƯA RA ĐÃ ĐÁP ỨNG

Như vậy là kịch bản đầu tuần với mục tiêu VNI đạt 1250±5 Team đưa ra đã đạt được. Mọi thứ vẫn đang khớp với kịch bản Trung và Dài hạn là xu hướng VNI giữ trend tăng.

Chúng ta đã có các xác nhận sau đây:

• Nhóm thép xác nhận WO và bắt đầu ổn định hồi lại.

• VNI vào vol - đồng nghĩa dòng tiền lớn quay lại xác nhận - Tín hiệu tích cực cần có.

• Xác nhận kế tiếp - Xác nhận dòng lead - cái này còn cần thêm sự xác nhận sau T+2.5 của phiên này, nếu chuẩn thì VNI sẽ lên rất nhanh và mạnh trong thời gian tới.

Kịch bản tuần tới mọi người có thể tham khảo đó là:

VNI sẽ có thể duy trì vol để duy trì đà kéo, xóa lỗi thiếu vol tuần này, đưa VNI về test quanh 1285+/-5đ (tỷ lệ cao) hoặc sẽ lùi lại test nhẹ quanh 1240 rồi mới kéo lên test quanh 1260+/-5đ.

(chi tiết nhận định em xin để trong ảnh)

Chi tiết các nhận định mà Team đưa ra đã bám với thị trường. Anh/chị đừng ngần ngại tham gia Room thông qua đường link nhé!!

1 Likes

thanks thông tin của team nhé

1 Likes

ôi em cảm ơn. Kiên trì đăng cuối cùng cũng có tương tác ạ. Chúc mình và gia đình sức khỏe ạ

1 Likes

PTA Stock: CÁC MÃ: HHV, VGC, VGS, MSN,… LÃI!

Ngắn gọn như tựa đề bài viết. Nhận xét chung về TTCK thì Team cũng đã có rồi. Nay a/c cho phép em xin khoe một vài mã Team em cho mua nhé. Mong rằng qua đây anh/chị có thể thấy Team và anh/chị có cùng xu hướng đầu tư.

MSN tiếp lãi 9% - Mã này vẫn dự ăn lãi tiếp.

VGC T+ 6 Lãi 4% - kiếm tí bánh cho gia đình.

HHV T+6 Lãi 14% - Ngọt ngào phải không ạ?. Một nhịp làm đôi mã lãi trên 10%.

VGS T+ Lãi 4% - Nhóm thép đây ạ - vẫn mong là key đoạn này, tranh thủ kiếm lãi cà phê em nó.

Đội em người thật việc thật. Dự kịch bản TTCK hay, chính xác như thế nào thì chung quy lại vẫn là đem lại lợi nhuận cho anh/chị đồng hành với Team PTA Stock.

Chi tiết các nhận định mà Team đưa ra đã bám với thị trường. Anh/chị đừng ngần ngại tham gia Room chỉ cần nhắn tin cho em thôi ạ!!! em sẽ gửi đường link ngay thôi!!!

1 Likes

PNJ - Không uổng công múc từ tháng 7 quyết tâm đến giờ ạ. Lãi cây trần cứng rồi.

PTA Stock: NHÌN QUA THỊ TRƯỜNG PHIÊN ĐẦU TUẦN VÀ LƯU Ý NHỎ CHO A/C

Phiên nay diễn ra cân bằng cho cả 2 nhóm đối tượng, nâng đỡ tiếp VNI và chốt chiều giá tăng, nên mới hình thành 1 ngôi sao VNI ở khu vực 126x.

Phiên nay và mai vẫn chủ yếu là chờ phản ứng thôi, mua bán cũng ko xuất hiện dấu hiệu, đặc biệt hạn chế mua sau phiên đc xác định là FTD bổ trợ (phiên thứ 6 tuần trước). Các mã không nhất thiết phải bán hoặc bán thì cơ cấu danh mục phù hợp. (chi tiết về nhận định a/c có thể tham khảo chi tiết trong ảnh).

Không quên các mã tiếp tục kéo ăn lãi:

MSN tiếp lãi 10% - Cao nhất phiên nay cũng đẩy được cây lãi 11%

VNM lãi 12% - Ngọt ngào như dòng sữa luôn.

VGC T+7 Lãi 8% - Bắt nhịp kéo lên lại quá tốt ạ.

VGS T+5 Lãi 6% - Cao nhất phiên kéo lên được 9% lãi.

GAS T+7 Lãi 4% - nhẹ nhàng đợi target.

PNJ Lãi 9% và 7% - Với cả 2 điểm mua.

Em rất mong anh/chị thấy bài viết có thể một lần tham gia Room cộng đồng để hiểu thêm về Room. Chứng minh bằng thực lực của Team.

Chi tiết các nhận định mà Team đưa ra đã bám với thị trường. Anh/chị đừng ngần ngại tham gia Room thông qua đường link nhé!!

PTA Stock: VNI TIẾP TỤC KÉO SAU KHI ỔN ĐỊNH XÓA BLACK SWAN HƯỚNG VỀ MỤC TIÊU ĐẦU TUẦN!!!

Vậy là với 3 phiên kéo nến xanh liên tiếp VNI đang ở 1272 tăng kèm VOL như thế này thì sẽ hướng về kịch bản mà được cho là tỷ lệ cao đó là: 1285 ± 5.

Khi thị trường lên ai cũng là CHUYÊN GIA đúng không ạ? Nhưng để có thể nhận định kĩ càng phiên ngày 05/08 để giúp anh chị vững tâm lý thì không phải Room nào cũng làm ạ. Room đã nói từ trước rằng việc VNI sẽ trở lên lại và cũng nhấn mạnh đây là UPTREND sóng về đỉnh cũ.

Có thể thấy việc không bán tháo phiên 01/08 và 05/08 cũng được coi là một quyết định đúng đắn. Phiên mai sẽ tiếp tục làm rõ thêm việc VNI có duy trì lực đẩy lên không.

Cái chính là NẾU thị trường có ép thì đó cũng sẽ là cơ hội để những anh/chị nào muốn tham gia có thể hành động. Team PTA Stock sẽ là người đồng hành với anh/chị.

Em rất mong anh/chị thấy bài viết có thể một lần tham gia Room cộng đồng để hiểu thêm về Room. Chứng minh bằng thực lực của Team.