💣 [PVS] - bom tấn chờ kích nổ - đếm ngược dự án điện khí lô B Ô Môn được phê duyệt - còn 3 tuần - Topic không bàn về giá dầu

Chắc không phải phân tích nhiều về PVS nữa đâu mọi người. Chỉ liệt kê một số thông tin tích cực sẽ ảnh hưởng đến PVS trong vài tháng, vài năm tới.

• Đầu tiên, năm 2022 là năm PVS đạt được mức lợi nhuận cao nhất trong 4-5 năm qua.
  • Dự án trọng điểm điện khí lô B Ô Môn được triển khai toàn diện thì PVS là nhà thầu lớn nhất với phần đóng góp dịch vụ cho các gói thầu lên đến hơn 1 tỷ USD.
  • Trong bối cảnh VNI đang giảm giá đều với gia tốc lớn hơn thì PVS vẫn giữ được nhịp tăng giá đan xen những phiên điều chỉnh. Việc các đường MA20-50-100-200 đều bị vượt qua đã chứng tỏ sức mạnh vượt trội của em nó.
  • Trong mức vừa phải thì từ năm 2023-2025, PVS vẫn được kỳ vọng sẽ có mức tăng trưởng ấn tượng và mức lợi nhuận sẽ tiếp tục duy trì trên 1,000 tỷ/năm.

Hãy tận dụng nhịp chỉnh của PVS để đầu tư dài hạn một chút cho mã này.

• Vùng khuyến nghị mua - bán: 25±0.5 - 30±1
  • Cắt lỗ: thủng 22.2 với Vol lớn.
  • Lợi nhuận kỳ vọng trong 8 tuần: >= 20%.
  • Không mua một lần hết cơ số. Chia % ra mua theo vùng giá. Ai muốn rõ hơn ý này thì comment bên dưới.

Chúc các nhà đầu tư thành công.

12 Likes

Em nói thêm một chút về giá hiện tại của PVS.
Nhiều người sẽ cho rằng, PVS giảm giá quá ít so với thị trường. Hoàn toàn chính xác. Nhưng có công bằng không?
Xin thưa rằng hoàn toàn hợp lý.
Đừng nghĩ đơn giản là khi mình thấp thì người ta phải cúi xuống thấp với mình thì mới dễ chịu. Cớ sao mình không tìm cách cao ngang bằng với người? Câu trả lời mọi người tự có đáp án.
PVS đã phá vỡ kênh giảm giá và chuyển sang kênh tăng giá trong trung hạn thì những nhịp điều chỉnh chung khi thị trường giảm sâu là cơ hội mua giá tốt cho những người đến sau. Còn những người đã lỡ mua vùng giá 22-23 thì em miễn trừ trách nhiệm cho chi phí y tế khâu mồm.

9 Likes

Nhìn lại lịch sử một năm qua, những ai từng mua PVS với giá 27-28 có lỗ không? Nếu vẫn biết phương pháp mua, điểm trung bình giá và điểm chốt thì gần như ai cũng từ hoà vốn đến có lời.
Thậm chí, em còn nhớ ngày mà VNI bị dìm xuống dưới 900, PVS bị bán tháo về đến 16.2. Kể cả với mức giá này, những TK không MG (không bị cháy á) đều rất ấm no cho đến giờ.

8 Likes

Em có cảm giác mình đang nói nhảm một mình. Kaka…

8 Likes

Bác nói đi e D nghe

2 Likes

Em cũng đang nghe

4 Likes

Mừng quá! Chảy nước mắt luôn Thánh Cô ạ!

5 Likes

Im lặng vì nghe quá say mê :grin:

3 Likes

Có 39 người đang xem chủ đề này :)))

1 Likes

À, anh chỉ đang cố nói những điều thật sự có ích cho phương pháp đầu tư. Anh không khuyến nghị bán hết các cổ khác để mua PVS nha em. Tập thể nhỏ của mình chẳng là cây đinh gì với Vol của PVS đâu nhé em.

7 Likes

Cảm ơn bác đã lắng nghe và chia sẻ động viên tinh thần cho em nói ra những điều tinh túy ruột gan. Sau đây em xin… hết! :clap::clap::clap:

4 Likes

Ôi em! Anh dễ xúc động lắm đó. Em đừng nói ngọt vậy, lão Jay qua cắt anh đó.

4 Likes

Đường SMA5-10 là gần trùng nhau tại 26. Vượt dễ hay khó mọi người?
Hy vọng sẽ nhanh chóng mở band trên (27.5) lại trong tháng 3.

6 Likes

Em đang nghe nè… Em fan cuồng PVS mà. Chỉ mê mỗi P thôi

4 Likes

Anh nói nhảm nên lâu lâu chêm câu nói nhảm vào cho nó vui thôi em. Nô bờ rốp lôm!

5 Likes

Đêm qua dầu thô tăng nhẹ mức 1-2% nên dễ dẫn đến việc cổ dầu hôm nay cũng có thể tăng nhẹ cùng mức này. Theo tâm lý mà nói vậy.
Tuy nhiên, phải để ý VNI nếu bị đánh sát về vùng 1,000 điểm rất có thể kể cả cổ dầu cũng bị bán tháo. Đó là lúc chúng ta nên làm gì?

6 Likes

Ai muốn biết tiến độ của dự án điện khí thì comment bên dưới nhé. Em sẽ lôi người biết thông tin vào mà trả lời cho chúng ta.

7 Likes

em xin phép comment hóng ạ.

1 Likes

Giá mở cửa của PVS chỉ 23.8 với 900 cổ được khớp sẽ tạo ra một cây nến xanh siêu đẹp cuối phiên. Võ đoán như vậy.
Nhưng cũng có lần em thấy giá mở cửa cũng là giá của ý chí đội lái. Ước gì em bắt gặp kiểu đó trong hôm nay.

7 Likes

A nói rõ được không anh? Em mù mờ khoản này quá…cũng đang hóng giá đẹp ké 1 chân lên tàu ạ

3 Likes