Ral - Cổ phiếu đáng bị tẩy chay

Từ trước giờ mình chưa bao giờ thấy 1 công ty nào mà ban lãnh đạo lại tham lam và có những nước cờ ngu suẩn như thế này
Mười mấy năm không tăng vốn để áp lực đến hiện tại đè nặng lên và làm 1 phương án tăng vốn không khác gì hút máu cổ đông
Còn tồi tệ và thô bỉ hơn cả những cổ phiếu mang tiếng như của anh Quyết hoặc một số cp mình đã từng nói nào đó
Bó tay với bld kiểu này, không bao giờ tôi mua cổ phiếu của RAL cho dù nó có tốt tnao chăng nữa

10 Likes

Ai cùng ý kiến xin cho 1 vote, lãnh đạo RAL thật sự quá bỉ ổi, chỉ lo cho bản thân. Trần đời mấy chục năm trên sàn thấy rất nhiều kẻ tham lam, nhưng vừa tham lam vừa ngu dốt như tnay thi mới lần đầu
Thật sự không hiểu ban lãnh đạo tham lam hay thằng tư vấn ngu dốt ? mà tư vấn cho phát hành như vậy nhi ?
Khả năng la bld tham lam, chứ hiếm khi mà có tư vấn nào tư vấn phát hành kiểu vây lăm

6 Likes

Tiền đang đẩy vào như thác nên họ tranh thủ thôi

1 Likes

Mẹ bọn mất dậy, bao năm làm ăn lãi thì ko chia cho cổ đông, tích thành cục xong đòi bán giá cao. Đúng là bố láo mà. Không hiểu sao nó có thể làm giau đc thế nhỉ ?
1 là Ral sàn cho đến khi nào bld thay đổi phương án phát hành.
2 là Ral sàn cho đến khi nào xuống dưới giá phát hành.
Đúng là 1 lũ tham lam, mù quáng, tham đến cùng cực
Lũ bld mất dậy, chả nhẽ lại mua 100 cổ đến họp chửi chúng nó cho đã mồm

7 Likes

Chả hiểu các ông làm ăn kiểu gì
Công đoàn tnao, nhưng đây là điển hình cho việc bld và công ty quá tham lam, coi thường cổ đông
Phát hành giá 110. Thôi tôi cũng ạ luôn các ông.
Sao không phát hành giá 10 nhưng quyền mua 5,6 lần đi
Đã tham lam còn ngu dốt. Giờ mang lều báo ra pr.

6 Likes

Nó ra kế hoạch đó là biết chắc là nhỏ lẻ ko đủ khả năng hoặc/ và ko muốn bỏ ra số tiền lớn như vậy để mua rồi => kiểu móc ruột cổ đông ấy
Nhưng nó vẫn ra🤣 và khi tin ra thì cp bị đạp 20% nhưng nó vẫn ko đỡ giá=> hoặc là giá này vẫn chưa đủ hấp dẫn, cần phải giảm thêm 20% nữa(~170k thì giá pht đúng vừa 110k) hoặc là nó cũng đ.éo thèm quan tâm đến cổ đông thiểu số, nói đúng hơn là cổ đông thiểu số bị coi chả ra c.ặc gì🤣
Giờ có mấy khả năng

1. Là hủy bỏ (ĐHCĐ ko thông qua) => kb này khó sảy ra
  2. Là công đoàn và tay to mua , và mua cả quyền mua của nhỏ lẻ nữa=> kb này có thể sảy ra, nếu vậy thì blđ cũng khốn nạn
  3. Là có 1 tổ chức, tay to nào đó(đang đồn thổi là VCG) nhảy vào => nếu kb này thì giá cp còn lâu mới lên đc, phải chờ nó phát hành xong, bọn nó mua xong…(ít nhất phải cuối năm)
    => kết luận :stuck_out_tongue:
    Ngắn hạn ăn lol cho chúng nó, thủng 190 thì bốc cứt ăn vã cả nút, :rofl:
1 Likes

Nói chung bọn mặt ■■■ này là phải xả vào đầu chúng nó. Làm ăn co lãi, lãi vãi ■■■ nhưng khong chịu chia cổ đông mà bắt cổ đông đóng góp thêm dm chúng no luoon

4 Likes

Mang tiếng là cty ngon, cơ bản… EPS 30K…Bla bla…:rofl:

• tính từ đầu năm giá cp tăng ko bằng FLC🤣, cùng ngành sx thì gọi DHC VCS …bằng cụ
  • LĐ ko quan tâm đến cp, hoạt động IR kém vđ, thanh khoản thì lèo tèo, quăng ra 3k thì sàn :rofl:

Bên F…319 toàn mấy thằng ngu tự thủ dâm với nhau, đkm 1 triệu thằng như vậy ko bằng 1 góc thằng tay to nó nghĩ gì, cứ ngồi đấy mà thủ dâm có ngày chết cmn, cổ tốt, cổ ngon mà dư bán 199 đéo thằng nào xúc, hài vcc :crazy_face: kẹp chym muốn bán đéo bán đc ấy chứ, bách nhục :weary:

1 Likes

Tôi chịu
Dme bọn bld này mà trong đại dịch chúng no hanh xử thế này tôi mong ông trời có mắt
Cho sập mẹ cái nhà máy chúng nó di
Lũ tham lam bọn bất lương
Bọn này lòng tham con hơn cả chỗ hội Quyết còi

4 Likes

E cứ nghĩ RAL ngon anh ạ. Cho tới khi ra tin khai thối này. T_T

3 Likes

Ngon gì em, lũ mất dậy ý mà. Thôi kê chúng nó.

5 Likes

PR trên 318 là quán quân eps, giá tăng từ 150 lên 250 các thứ đấy anh. Thi thoảng e vẫn vào theo dõi, các ôg trong đấy đang chửi um lên :))))

Anh nên khuyến nghị mấy mã nữa cho dân tình biết tránh ạ. Em tờ giấy trắng F0 kí tên

2 Likes

Em thích a list ra dc ngay ma nhiều lắm

5 Likes

Bọn này ngu như THD anh Thuỵ anh bán có 10k mà bọn nó đòi bán giá đớ, đúng là éo biết j

2 Likes

E post trên đó
Loại này phải tẩy chay cho chơi một mình

4 Likes

Ý nầy hay nè @Tracy1 làm cái bảng phong thần tóm tắt vài ba ý chính ngắn gọn 100 công ty nên tránh cho F0. Cập nhật hàng tháng. Cũng chả mất nhiều thời gian lắm

2 Likes

A thích mai e rảnh e lập list cho ae xem

9 Likes

Min/Mod đâu tui có bằng chứng bác nầy vi phạm thuần phong mỹ tục nầy. Nhốt lại vài ngày cho biết tay hehe

Tuyệt vời nha em, kêu @Tracy1 phụ trách mục này. Bạn ấy cập nhật hàng tháng. Em chỉ cần làm trước 10 công ty thôi cho đỡ mất thời gian, à mà mày tỷ phú thời gian ăn ngủ trên F247 nầy làm mẹ bảng xếp hạng 1000 luôn đi cho ngầu. Nhớ đưa VIX vô phụ giúp anh một tay nha. Đội ơn ạ