Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Dạ em cảm ơn anh, em chưa mua nên hỏi để được thì mới canh mua ạ :grin:

1 Likes

Em cám ơn anh😘

1 Likes

@Bach_nam Cháu xem giúp chú mã IPA

2 Likes

Chú không nên giao dịch, xem biểu đồ không có sự chắc chắn ở đây. Nó có thể giật lên cao vút và cũng có thể đè xuống cực thấp.

Xem về lịch sử thì doanh thu đang đi xuống sườn bên kia. Lợi nhuận đột biến do ghi nhận điều gì đó. Cháu sử dụng điện thoại nên không thuận tiện lắm.

Kết luận, không có gì thu hút cháu đầu tư vào mã này.

11 Likes

17 Likes

chúc bác Nam và mọi người ngày mới tốt lành a

1 Likes

Ngày mới, tuần mới! Chúc Tất cả thành viên pic " Sá chi một kiếp phù du" và bác Bạch nam sức khỏe và may mắn đón các con sóng trên TT

2 Likes

Tuần này đáo hạn phái sinh, theo dõi tự doanh mua ròng cộng với tuần này và tuần sau báo cáo quý 3 ra nhiều, khả năng sẽ có short xảy ra. Mọi người hãy cố gắng kiềm chế lòng tham.

20 Likes

PVD chính thức break được 25 rồi a ạ

Chưa kết thúc tuần thì hãy chờ xem xét đã, chưa kết luận được gì. Còn việc của ai mua bán như thế nào hãy tự xác định để bảo toàn tài khoản của mình, bảo vệ thành quả đạt được. Break xong phải giữ được nữa. Đã là sóng thì nó có lên có xuống, không thể lên mãi được và cũng không thể xuống mãi được. Xem xét diễn biến hàng ngày vì nó phụ thuộc giá cả thị trường và liên quan lợi ích của các ông lớn.

Biết điểm vào và dừng với những con sóng là yếu tố dẫn đến thành công. Thắng không kiêu, bại không nản. Những bài học quá khứ có nhiều rồi. Hãy nhìn lại những năm tháng lịch sử ngành dầu.

19 Likes

dạ e cảm ơn a ạ, ngành dầu là 1 trong những ngành biến động lớn ạ

KBC đã đến điểm vào giá chưa Nam ơi?

Nó có hai hướng đi. Xanh (nét liền) và tím (…). Nó không chỉ diễn biến theo giá dầu mà nó còn diễn biến theo index. Do nó chuyển sang Hose nên biến động nó đỡ hơn ngày trước. Nhưng nó sẽ không thể thay thế được nội tại của nó. Điểm rơi lợi nhuận nó rơi vào quý 1-2 của năm 2022 nếu giá dầu vẫn neo trên 80USD, thực tế phải điều chỉnh liên tục mục tiêu giá của PVD. Hiện tại nó có thể đang theo đường xanh 1-2-3 nhưng không thể dám chắc cái đỉnh 1 nó ở đâu?

10 Likes

Em nói bên trên rồi mà anh, break 46-47 mới vào và theo index một chút (index ổn thì mới vào). Còn nếu kết quả quý 3 kém khả quan + index xấu thì nó có thể về 39-40. Mọi người chịu khó tìm trước khi hỏi để em đỡ trả lời nhiều lần.
image
image

12 Likes

OK. Cảm ơn nam.

e cảm ơn phân tích chi tiết của a ạ

Anh nhận định về con NLG thế nào anh. Nội tại công ty và điểm mua thế nào ạ. Em cảm ơn

Con này chắc chắn lãnh đạo khó mà câu kết với lái, nội tại ổn. Năm nay có nhiều biến động hơn, biên độ đánh lớn hơn. Hiện tại không có điểm vào tốt.

Theo dõi anh thì đã biết anh nói đến con này từ lâu và nói một số lần rồi. Hiện tại đã đạt giá kỳ vọng năm nay. Hiện giờ đang là sóng sánh. Thường thì anh ít vào hàng bất động sản vì nó liên quan nhiều vấn đề. Anh chủ yếu đánh hàng nội tại ổn và thuộc lĩnh vực sản xuất.

Vì vậy, anh không nghiên cứu sâu, chỉ là năm trước anh có đánh nên có nghiên cứu. Dòng tiền bây giờ đã khác hẳn năm trước và khác hẳn trước 7/2021. Nên rất khó chính xác.

10 Likes

Đánh theo sóng dầu mà đòi phát chạy một mạch lên luôn đỉnh thì đến chịu nhà đầu tư. Buôn ma tuý đâu mà hệ số hoàn vốn hơn 1 vạn trở về bình thường được? Mơ mộng cũng phải có cơ sở chứ?
Bạn lơ đã vẽ và nó đang đi theo hướng sóng 12345 thì chờ chọn đáy 2 mà vào. Ai cũng nói đầu tư lâu dài xong đến T3 tk đỏ lại sốt xình xịch.
Đánh sóng toàn tay to, tay to vẽ thế nào chẳng được.

5 Likes

A nói ngược rồi, đúng phải là lái khó mà kết nối thông đồng được với lãnh đạo doanh nghiệp.

3 Likes