Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Cô bắt bẻ ghê quá! Anh lúc nhiều việc nên văn vẻ lẫn lộn thôi mà.
:sweat_smile:

8 Likes

DRC gần sát như tôi dự đoán, kết quả kinh doanh quý 3 sụt giảm nhưng cao hơn tôi dự đoán, đạt hơn 33 tỉ lợi nhuận sau thuế. Kế hoạch quý 4 đặt ra giảm so với cùng kỳ nhưng hiện tại đã đạt trung bình 80% kế hoạch cho các mục tiêu năm 2021 sau 9 tháng.

Dự kiến phiên hôm nay có thể phân bổ vốn bắt đầu mua vào nếu nó tiến sát đến 30k. Phòng trường hợp xấu xuống 27-28k.

Giá mục tiêu trước mắt vẫn là 34-36k. Giá sẽ sideway trong vùng này. Mục tiêu giá này đã dự phòng rủi ro 25% do kế hoạch đầu tư mở rộng. Nếu không dự phòng thì giá mục tiêu khoảng 45k.

Lợi thế: Doanh nghiệp có vốn nhà nước làm ăn hiệu quả, cổ tức hai năm gần đây ổn định mức 1500đ/ cổ phiếu, tương đương tỉ suất tiền mặt khoảng 5% (cổ tức/thị giá). Kế hoạch mở rộng dự kiến năm nay khởi công và giữa năm 2024 ra sản phẩm. Đầu tư công 2021-2025, xuất nhập khẩu, thoái vốn.

Ảnh hưởng: Do giá cao su tăng, chi phí vận tải tăng làm giảm lợi nhuận.

Các nhịp giảm sâu là cơ hội tích lũy cổ phiếu này.

image

14 Likes

Bạn nào giữ NED thì chốt đi. Tôi chốt xong rồi.

8 Likes

giờ vào cổ nào bác ơi

Có một loạt cổ mình đã đưa ra mà, canh nhịp chỉnh sâu mua vào thôi. Giờ hiện tại chưa có điểm vào tốt.

5 Likes

cổ nào thế bác ơi. giá nhiêu thì vào dk ạ

Mình không lưu lại, chỉ đưa ra ở topic. Kéo lại đoạn trên xem tạm trước.

4 Likes

cảm ơn a, e vừa vào ít 31.55

Phân bổ vốn tốt vào, sao vào sớm thế? Hơi bị liều đó.

3 Likes

Anh nhìn hộ em xem FPT NN họ mua nhiều hơn khối lượng giao dịch. Có phải giống TPB đợt trước ko?

Họ thỏa thuận sang tay, hết room ngoại rồi thì cần gì quan sát cái đó. Bảng điện giật giật. Đang tìm bảng điện nào đó đỡ giật để xem thế nào.

5 Likes

e mua test 10% thôi ạ, vì e thấy nó có hỗ trợ MA100

1 Likes

Hiện tại, nếu thị trường chưa chỉnh sâu hẳn xuống 1360-1365 gì đó thì chưa phải nhịp chỉnh của sóng 4 nhé, đây chỉ là chỉnh kỹ thuật bình thường do áp lực chốt lời. Đừng nhầm lẫn mà mang tiền ra tiêu hết.

10 Likes

Cảm ơn anh, e đang kìm chế lòng tham.

1 Likes

Vnm trụ mới ko a

1 Likes

TNH có dự báo kết quả kinh doanh quý 3.

1 Likes

Hiện đang sóng tăng của con này nhưng thời gian không thể nhanh được. Mục tiêu khoảng 100 là hợp lý.

8 Likes

theo a dự báo có thể lên 1420-1450 rồi mới có sóng chỉnh đúng k ạ, e nhớ pic cũ là vậy

1 Likes

Mục tiêu sóng 3 là Min1400- Max1460, thời gian trong tuần này có thể đạt, sau đó có thể vào sóng chỉnh 4, thời gian có thể lệch nên không chính xác được và mục tiêu cũng phụ thuộc tình hình vĩ mô nữa. Thời điểm này áp lực chốt lời, báo cáo quý 3, tự doanh có thể short nên không đoán trước được.

9 Likes

cảm ơn a ạ, e đợi nhịp tăng mạnh rồi hạ